เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับใบรับรองความประพฤติครับ  (อ่าน 5293 ครั้ง)
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 09:17:16 PM »

ใบรับรองความประพฤตินี้จะมีแบบฟอรม์หรือไม่ หรือเราต้องพิมพ์เอาเอง  จูบบบบแล้วผู้รับรองถ้าเป็น พนักงานรัฐวิสาหกิจ(ธนาคารออมสิน) ระดับ 7 เซ็นต์รับรองได้ไหมครับ  ขอบคุณครับ
ถามต่อนิดนึงพอดีผมทำงานที่ นสพ.ฉบับหนึ่งที่อยู่ตรงข้ามกับรัฐบาลตอนนี้ จะมีผลต่อการออกใบป.3 หรือไม่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณมากครับ
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 09:19:36 PM »

รบกวนถามเพื่อนๆอีกเรื่องครับ ตัวผมเองอยู่ในเขตกทม. แต่มีทรัพย์สินเป็นทาวเฮาล์ 2 ชั้น ในเขต จ.นนทบุรี ใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงได้ไหมครับ ในโฉลดเป็นชื่อผมและแฟนเพราะกู้ร่วมกัน และมีรถยนต์อีก1ครน ชื่อผมเองครับ รบกวนเรียนถามเพื่อนด้วยครับ
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 07:40:25 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินไมคนตอบเยยอ่ะครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 08:05:34 PM »

ถ้าหากเป็นข้าราชการ ก็มีแบบฟอร์มเฉพาะ
หากเป็นรัฐวิสาหกิจ อันนี้ ไม่ทราบเดี่ยวคงมีเพื่อน ๆ รัฐวิสาหกิจมาตอบให้ใจเย็นๆคงมีแบบแหละ
ทรัพย์สินอยู่ที่ไหนก็ได้ นำไปเป็นหลักฐานประกอบซื้อ อาวุธปืนได้ทั้งนั้น
ขอให้โชคดีการการขอ ป.๓ ใบแรก

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 08:24:28 PM »

ผมถูกต้องสงสัยว่าจะเป็น"ผู้ประพฤติชั่ว"จนกว่าจะมีข้าร้าชการซี6มารับรอง

เฮ้อ......เศร้าจริงๆประเทศไทย  Undecided
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 09:39:39 PM »

ผมถูกต้องสงสัยว่าจะเป็น"ผู้ประพฤติชั่ว"จนกว่าจะมีข้าร้าชการซี6มารับรอง

เฮ้อ......เศร้าจริงๆประเทศไทย Undecided

...ขอลอกด้วยคนครับ...  Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 09:46:47 PM »

ถ้ายื่นขอที่วังไชยา....หนังสือรับรองมีหน้าตาตามนี้ครับ (ลอกมาจากในเวบนี่แหละครับ...ของใครจำไม่ได้แล้ว..ขออนุญาตด้วยครับ)
ส่วนพนักงานรัฐวิสาหกิจระดับ 7 รับรองได้หรือไม่...ผมพวกพลเมืองชั้นต่ำ...ไม่ทราบจริงๆ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 09:50:44 PM »

หลงรัก
ครับ
แล้วผมจะไปหาให้ใครเซ็นให้ดี...
 หลงรัก
อดแน่เลย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:00:48 PM »

ต้องเป็นข้าราชการ ซี 6 ขึ้นไปเท่านั้นค่ะ...ถ้าไม่ตรงตามหลักเกณฑ์ไม่ต้องไปยื่นเพราะจะเสียเวลาเปล่า ๆ  Undecided  พนง.รัฐวิสาหกิจท่านไม่ถือว่าเป็นข้าราชการ ผู้บังคับบัญชาของเราให้ท่านเซ็นต์รับรองว่าเราทำงานที่นี่จริง ๆ  ส่วนหลักทรัพย์มีอะไรที่เป็นชื่อเราถ่ายสำเนาไปให้หมดค่ะ...จะได้รู้ว่าเรารวย...มีสตางค์ซื้อปืน..อิ..อิ Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:11:45 PM »

ขอแก้คุณmomo153 นิดนึงครับ ตรงที่ว่า "ถ้าไม่ตรงตามหลักเกณฑ์ไม่ต้องไปยื่นเพราะจะเสียเวลาเปล่า ๆ"
เป็นว่า..ถ้าไม่มีก็ทำเป็นหนังสือชี้แจงไปว่าไม่มี นายทะเบียนก็จะไปสอบถามความประพฤติเราเอากับสน.ท้องที่ครับ
การมีผู้รับรองเป็นความสะดวกของนายทะเบียนในการพิจารณา แต่จะมาปฏิเสธว่าไม่อนุญาตเพราะไม่มีผู้รับรอง ไม่ได้หรอกครับ  Tongue
ชั่งใจเอาก็แล้วกัน  Wink
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:12:29 PM »

พนักงานรัฐวิสาหกิจระดับ 7  ของผมใช้ไม่ได้ครับ
ใช้ระดับ 13 ขึ้นไปครับ (ของผมมี 18 ระดับ)...เทียบเท่า ระดับ ฝ่ายครับ
แต่ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นกับดุลพินิจ มากสุดครับ.....
ปล.ต่างจังหวัดนะครับ...ไม่ใช่ กทม.
ผมมองว่าที่ กทม.ค่อนข้างจะมีมาตราฐานกว่านะครับ(หรือปล่าว)
เพราะเท่าที่ผมขอมา ที่เดียวกันต่างนายทะเบียนยังไม่เหมือนกันเลยครับ
มีทั้ง 1 เดือนได้ 2อาทิตย์ ได้ .......30 นาทีได้
ต่างกรรมต่างวาระครับ..
ด้วยความเคารพ ..ครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:29:00 PM »

ต้องใช้ด้วยหรือครับ ในกรุงเทพขอยุ่งยากจัง  Huh

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 08:42:15 AM »

เดี๋ยวนี้ประชาชนตาดำๆๆจะมีปืนสักกระบอกยุ่งยากมากครับผมอยู่เเถว จชต กว่าจะขอได้ต้องกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน หรือปลัดเซ็นรับรองความประพฤติ ..............ถึงนายอำเภอจะอนุมัติอีกที่ว่าผ่านหรือไม่ Embarrassed Undecided Cry

[URL=h
bros
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 11:32:38 AM »

หนังสือรับรองความประพฤติที่หน่วยงานผม ออกโดยฝ่ายการเจ้าหน้าที่
เนื้อหาในหนังสือเป็นการรับรองว่ายังเป็นพนักงานอยู่ มีความประพฤติเรียบร้อย และแจ้งอัตราเงินเดือนที่ได้รับอยู่ในปัจจุบัน
ประโยชน์คือเมื่อแนบร่วมกับเอกสารการขอ ป3 ไม่ต้องพิมพ์มือรอการตรวจประวัติจากกรมตำรวจ
เพราะถือว่าพนักงานได้ผ่านการสอบประวัติมาแล้วเมื่อตอนเข้างาน และปัจจุบันหน่วยงานยังรับรองความประพฤติอยู่ครับ
เท่าที่เคยปฎิบัติมีอยู่แค่นี้ครับ Grin
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 10:42:54 AM »

ของผมทำงานอยู่บริษัท เอกชน สามารถให้ผู้บริหาร ออกหนังสือรับรองความประพฤติได้เลยโดยระบุตำแหน่ง เงินเดือนได้เลยใช่ไหมครับ
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากครับสำหรับ คำตอบครับผม หลงรัก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์