เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:28:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดี ชาว Glock  (อ่าน 2733 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 04:05:50 PM »

Smiley..Glock ๑๙  และทุกกระบอก ผมพกไม่ใช้ซอง ไม่กล้าขึ้นลำ. ครับ..
      นอนเต้นท์คนเดียว.. คันเดียวกลางป่า..  ยังไม่กล้าขึ้นลำ.. เกรงเผลอ. พลาด..

เว้นแต่..  Auto Double  ..หรือที่มีเซฟ อย่าง ๑๙๑๑ a ๑  จะขึ้นลำ รอเหตุการณ์ ครับ..  Smiley

ทุกก่อนเหตุการณ์ร้าย .. จะมีสภาพคับขันให้สังเกตุเห็น เสมอ..
       เพียง ๑ วิ.. ขึ้นลำรอไว้ ณ เพลานั้น ถือวาไม่ช้าครับ   ..

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:48:07 PM »

ผมนั้งขายของที่ร้าน........ขึ้นลำแต่เก็บไว้ในลิ้นชักครับ

แต่ก็หัดเอา......มือเข้าไปทำงานกับปืนในลิ้นชักครับ

หัดเอาไว้ครับ..............G19 ครับ

ขอบคุณครับ

tiger2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:34:03 PM »

ประชาชนตาดำๆจะขึ้นลำไปทำไม?แค่คิดจะพกพาออกนอกบ้านยังเสียวสันหลังเพราะขาข้างหนึ่งอยู่ในคุกแล้ว
จำเป็นขนาดไหนจึงต้องพกปืนออกนอกบ้าน...??
Huh
tiger2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:36:21 PM »

มีความจำเป็นขนาดนั้นเชียวหรือแค่คิดจะพกปืนออกนอกบ้านก็ยังเสียว เพราะขาข้างหนึ่งอยู่ในคุกแล้ว
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:46:21 PM »

Cry Cry Cry

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:58:41 PM »

ประชาชนตาดำๆจะขึ้นลำไปทำไม?แค่คิดจะพกพาออกนอกบ้านยังเสียวสันหลังเพราะขาข้างหนึ่งอยู่ในคุกแล้ว
จำเป็นขนาดไหนจึงต้องพกปืนออกนอกบ้าน...??
Huh
มีความจำเป็นขนาดนั้นเชียวหรือแค่คิดจะพกปืนออกนอกบ้านก็ยังเสียว เพราะขาข้างหนึ่งอยู่ในคุกแล้ว

Wink http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,20540.0.html ลองอ่านดูครับ คุณอาจจะเปลี่ยนใจ แหย่ขาเข้าไปยังมีโอกาสเดินออกมาอย่างปลอดภัยครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:02:13 PM »

ผมขึ้นลำตลอดเพราะใช้ซองแข็งหรือไม่ก็ใส่ในกระเป๋าคาดเอวแต่ไม่ควรใส่สิ่งของอื่นลงไปจะเกี่ยวกับหน้าไกขึ้นมาจะเป็นเรื่อง(ขณะปฎิบัติหน้าที่) ไม่แนะนำสำหรับบุคคลทั่วไปที่มิใช่ จนท.แต่ควรฝึกดึงปืนออกจากซองและขึ้นลำเร็วจะดีกว่าฝึกบ่อยจะชำนานและเกิดความมั่นใจปลอดภัย โดนตรวจค้นก็ยังพอคุยกันได้ ขึ้นลำไว้คุยกันยาวถือว่าเตรียมพร้อมไว้ทำอะไรก็ไม่รู้ ลำบากแน่ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:13:49 PM »

Huh

ดีกว่าขาสองข้าง ไปตั้งปลายชี้ฟ้าในโรงศพนะครับ Grin

ว่าแต่มาล่อเป้าหรือเปล่าเนี่ย
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 09:08:05 PM »

ผมคิดเหมือนคุณ Joครับ ดีกว่าไปนอน 2ขาในโลง ตกใจ
zumo
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 09:20:45 PM »

ผมก็ว่าดีกว่าเท้าชี้ฟ้าเเล้วหมดลมหายใจ ผมขึ้นลำตลอดเเต่มีตัวช่วย
ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 09:48:14 PM »

ดีกว่าขาสองข้าง ไปตั้งปลายชี้ฟ้าในโรงศพนะครับ Grin
ว่าแต่มาล่อเป้าหรือเปล่าเนี่ย

เยาะเย้ย.....อื่ม....พูดถูกใจดีจัง.... Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 09:49:05 PM »

ผมก็ขึ้นลำไว้ตลอดเหมือนกันครับ ทั้งพกใน พกนอก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:52:27 PM »

ขอ ข้อแนะนำ ว่า
ท่านใด พก G ซอง ในบ้าง
แล้ว ขึ้นลำ หรือ เปล่า
ทำอย่างไร ปลอดภัยครับ
ผม ประชาชน เต็มๆ
ขอบ พระคุณครับ
.............ความปลอดภัยในการใช้ปืนหรือครับ...........ไม่มีคำตอบครับ..........อยู่ที่ตัวท่านเองครับ......
มีสติ ....เข้าใจอาวุธปืน เข้าใจระบบกลไกของปืนตัวเอง โดยเฉพาะกล็อค
ในเวลา ที่ไม่มีเรื่องน่าสิ่วหน้าขวาน  ไม่ควรขึ้นลำไว้ เพราะอาจมีอุบัติเหตุ  กล่าวคือ เมื่อเราถือปืนอยู่ในมือ เมื่อเราไม่มีความจำเป็นต้องใช้ เราก็ไม่ควรสร้างอัตราความเสี่ยงขึ้นในมือ หรือความครอบครองของตนเอง และจะต้องจำได้ว่า ปืนของคุณ ไม่ได้ขึ้นลำไว้ ก็คือ มีสติ จำได้ว่าปืนของตน ไม่ขึ้นลำไว้
..........เมื่อคุณมีความจำเป็นต้องเดินทางไกล เข้าไปในที่ป่าเขา ไปคุมงานในเหมือง เข้าไปในเขตที่มีผู้ไม่หวังดี ต่อพลเมืองดีอย่างคุณ ผมไม่ทราบว่าที่ไหนบ้างเกี่ยวกับตัวคุณ แต่เอาเป็นว่า คุณเข้าใจว่า เป็นที่เสี่ยงอันตราย สำหรับคุณก็แล้วกัน แค่เสียเวลา หยิบขึ้นมาแล้วขึ้นลำ เก็บใส่ไว้ที่ที่พร้อมจะหยิบขึ้นมาได้โดยเร็ว และจดจำไว้ว่า ขณะนี้ คุณเข้าสู่สถานการณ์คับขันแล้ว ปืนของเราพร้อมยิงแล้ว มีสติและจดจำได้ว่า ปืนอยุ่ในลักษณะขึ้นลำแล้ว แค่นี้ ก็โอเคแล้ว
.........เมื่อพ้นจากสถานการณ์คับขัน กลับเข้าที่พัก หลุดพ้นจากเหตุการณ์ไม่ปกติ ก็จงถอดแม็กกาซีนออก แล้วสไลด์ลูกออกจากรังเพลิงเสีย เพื่อคนที่คุณรัก และตัวคุณเอง จะปลอดภัยจากการทำปืนลั่นครับ
.........จงจำไว้เสมอเกี่ยวกับนิ้วชี้ของท่าน อย่าใส่มันเข้าไปในโกร่งไก อย่างเด็ดขาด จนกว่าจะยิงจริงๆ เท่านั้น ซึ่งสามารถฝึกให้เป็นนิสัยได้ ไม่เหลือบ่ากว่าแรงหรอกครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:59:27 PM »

ปืนผมก็ไม่มีเซฟนอก เช่นเดียวกับกล็อก ....ขึ้นไม่ขึ้น  อยู่ที่สถานการณ์  ครับ...ถ้าทั่ว ๆ ไปก็ไม่ขึ้น  ถ้าไปอยู่ในสถานการณ์ที่   เสียวสันหลัง  หรือรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัย  ค่อยว่ากันครับ....
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:22:33 PM »

หลังจากที่คลุกคลีกับ G19 มาระยะหนึ่ง พอจะรู้สึกครับว่ามันไม่ลั่นง่ายๆ อย่างที่เคยคิด ต้องตั้งใจลากไกพอสมควร
แต่ผมเองก็ไม่กล้าขึ้นลำทิ้งไว้ กลัวเผลอหยิบมาเหนี่ยวไกเล่น...  ตกใจ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์