เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:33:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดี ชาว Glock  (อ่าน 2723 ครั้ง)
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:27:20 PM »

ผมไม่ได้ขึ้นลำไว้ครับ ความรู้สึกมันจะเป็นตัวบอกเองว่าเวลานี้ควรจะต้องขึ้นลำไว้ได้หรือยัง ถึงยังไงก็ทันครับ ดึงแค่ครั้งเดียวไม่ถึง 1 วิด้วยซ้ำ ที่นี่ประเทศไทยครับ ไม่ใช่อิสราเอล

ถึงแม้ท่านจะขึ้นลำและเตรียมพร้อมแค่ใหน อย่าลืมว่าท่านเป็นเป้าหมายครับไม่ใช่ผู้กระทำ ดูของจริงได้จากรั้วของชาติที่ไปปฏิบัติหน้าที่ ทีพื้นที่อันตรายได้ครับว่าฝึกมาดีและเตรียมพร้อมแค่ใหน

แล้วที่ว่าจะขึ้นลำไว้ 5 ปี หรือ 20 ปี ท่านพลาดแค่ทีเดียวก็ไม่ต่างอะไรกับผู้ที่ซื้อปืนมาวันแรกแล้วพลาดครับ ด้วยความห่วงใยครับ ไม่ใช่แดกดัน

ปกติกระผมชอบที่จะอ่านและอ่านทุกกระทู้ ส่วนเรื่องนี่เขียนตอบเฉพาะกระทู้ที่ผมสนใจจริงๆ เท่านั้น ใช้ภาษาเขียนรุนแรงเกินไปจึงกราบขออภัยมา ณ ที่นี้

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:36:31 PM »

หลังจากที่คลุกคลีกับ G19 มาระยะหนึ่ง พอจะรู้สึกครับว่ามันไม่ลั่นง่ายๆ อย่างที่เคยคิด ต้องตั้งใจลากไกพอสมควร
แต่ผมเองก็ไม่กล้าขึ้นลำทิ้งไว้ กลัวเผลอหยิบมาเหนี่ยวไกเล่น... ตกใจ

ขอแซวนิดครับ แต่ในรูปGlock ซ้ายสุดตรงลายเซ็น ผมว่าขึ้นลำอยู่นะคราบบบบ^^

ด้วยความเครพคร้บพี่.......ขออภัยด้วยครับผม Grin

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:50:32 PM »

หลังจากที่คลุกคลีกับ G19 มาระยะหนึ่ง พอจะรู้สึกครับว่ามันไม่ลั่นง่ายๆ อย่างที่เคยคิด ต้องตั้งใจลากไกพอสมควร
แต่ผมเองก็ไม่กล้าขึ้นลำทิ้งไว้ กลัวเผลอหยิบมาเหนี่ยวไกเล่น... ตกใจ

ขอแซวนิดครับ แต่ในรูปGlock ซ้ายสุดตรงลายเซ็น ผมว่าขึ้นลำอยู่นะคราบบบบ^^

ด้วยความเครพคร้บพี่.......ขออภัยด้วยครับผม Grin

เอ่อ.. อันนี้ขึ้นลำไว้เพื่อถ่ายรูปโดยเฉพาะน่ะครับ ไม่ยังงั้นไกมันจะหุบชิดโครง ดูไม่สวย ... Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:56:56 PM »

จำเป็นขนาดไหนจึงต้องพกปืนออกนอกบ้าน...??[/i] Huh

คิดแบบนี้ผมว่าเป็นเรื่องเฉพาะตัวบุคคลมากกว่าครับ.....บางคนไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ  แต่ก็ต้องยุ่งหรือทำงานเกี่ยวกับ เรื่องที่ต้องทำ อาจเป็นธุระกิจส่วนตัว หรือเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของชาติ แล้วเกิดไปสะดุดเท้า  ของพวกใหญ่ ๆ เข้า  ผมว่า เขาก็มีความจำเป็น ไม่น้อยกว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจ นะครับ.......... :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2006, 03:06:31 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:22:54 PM »

จำเป็นขนาดไหนจึงต้องพกปืนออกนอกบ้าน...??[/i] Huh

คิดแบบนี้ผมว่าเป็นเรื่องเฉพาะตัวบุคคลมากกว่าครับ.....บางคนไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ  แต่ก็ต้องยุ่งหรือทำงานเกี่ยวกับ เรื่องที่ต้องทำ อาจเป็นธุระกิจส่วนตัว หรือเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของชาติ แล้วเกิดไปสะดุดเท้า  ของพวกใหญ่ ๆ เข้า  ผมว่า เขาก็มีความจำเป็น ไม่น้อยกว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจ นะครับ.......... :Smiley

Grin Grin
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:35:10 PM »

ผมใช้ กล๊อก 26 ครับ ไม่เคยขึ้นลำครับ แต่ฝึกชักแล้วขึ้นลำ (ฮิบ) ให้คล่องครับ....สถานการจริง คิดจะชักปืนแล้วต้องยิงครับ ..จะยิงขู่ ยิงไล่ หรือยิงจริงๆ ก็แล้วแต่ครับ.....แต่ถ้าไม่คิดจะยิง ก็อย่าชักปืนครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:09:24 PM »

เอ่อ.. อันนี้ขึ้นลำไว้เพื่อถ่ายรูปโดยเฉพาะน่ะครับ ไม่ยังงั้นไกมันจะหุบชิดโครง ดูไม่สวย ... Grin

Grin Grin Grin Grin Grin แอบตาร้อน.............ขอบคุณมากครับพี่

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:56:32 AM »

ผมไม่ได้ขึ้นลำไว้ครับ ความรู้สึกมันจะเป็นตัวบอกเองว่าเวลานี้ควรจะต้องขึ้นลำไว้ได้หรือยัง ถึงยังไงก็ทันครับ ดึงแค่ครั้งเดียวไม่ถึง 1 วิด้วยซ้ำ ที่นี่ประเทศไทยครับ ไม่ใช่อิสราเอล

ถึงแม้ท่านจะขึ้นลำและเตรียมพร้อมแค่ใหน อย่าลืมว่าท่านเป็นเป้าหมายครับไม่ใช่ผู้กระทำ ดูของจริงได้จากรั้วของชาติที่ไปปฏิบัติหน้าที่ ทีพื้นที่อันตรายได้ครับว่าฝึกมาดีและเตรียมพร้อมแค่ใหน

แล้วที่ว่าจะขึ้นลำไว้ 5 ปี หรือ 20 ปี ท่านพลาดแค่ทีเดียวก็ไม่ต่างอะไรกับผู้ที่ซื้อปืนมาวันแรกแล้วพลาดครับ ด้วยความห่วงใยครับ ไม่ใช่แดกดัน

ปกติกระผมชอบที่จะอ่านและอ่านทุกกระทู้ ส่วนเรื่องนี่เขียนตอบเฉพาะกระทู้ที่ผมสนใจจริงๆ เท่านั้น ใช้ภาษาเขียนรุนแรงเกินไปจึงกราบขออภัยมา ณ ที่นี้

ขอบคุณครับที่เป๋นห่วง ตัวใครตัวมันครับ ผมก็เคยพลาด เป็นปืนลูกโม่ แต่คงพลาดแค่ครึ่งทาง

ที่นึกออกตอนนี้

อิสราเอล/ไต้หวัน/สิงคโปร์/ออสเตรเลีย เขาไม่ขึ้นลำกล๊อกครับ

ส่วนเมกัน/สวิส (บางกังตองที่ใช้กล๊อก) ขึ้นลำกล๊อก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์