เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:30:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Benelli nova pump VS Remington 870 marine magnum  (อ่าน 4493 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:04:37 PM »

ผมสงสัยว่าปืนลูกซองสองรุ่นนี้ คุณภาพ แตกต่างกันยังไงครับ ข้อดีข้อเสีย ความทนทาน

แต่ใจผมมีความเห้นว่า nova pump น่าจะดีกว่าเพราะสามารถยิง ลูกสามนิ้วครึ่งได้

ผิดถูกประการใดครับผม

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:23:53 PM »

ผมสงสัยว่าปืนลูกซองสองรุ่นนี้ คุณภาพ แตกต่างกันยังไงครับ ข้อดีข้อเสีย ความทนทาน

แต่ใจผมมีความเห้นว่า nova pump น่าจะดีกว่าเพราะสามารถยิง ลูกสามนิ้วครึ่งได้

ผิดถูกประการใดครับผม
ตอนแรกก็จะซื้อ โนว่า นี่แหละครับ แต่พอดูแล้วซื้อ Remington ครับเพราะมีของแต่เยอะครับ แต่ผมยอมรับว่า ระบบของ โนว่า ดีครับ ก็แล้วแต่บุคคลครับ ส่วนลูก 3 นิ้วครึ่ง นี่ โหดไปนิดนะครับ แต่แล้วแต่คนชอบครับ ผมเชียร์ 870 มารินครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:55:50 PM »

กระสุนลูกซอง 3 นิ้วครึ่ง มีเข้ามาขายแล้วหรือครับ...........ซื้อได้ที่ร้านไหนครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 04:24:26 PM »

เป็นการซื้อ เผื่อ อนาคต ที่มักจะใช้งาน ได้น้อย
จะได้ยิง อย่างจริงจัง สักกี่กล่อง
เน้นใช้งาน ทั่วไป 2 3/4  ก็ดูจะเพียงพอ และ ใช้งานได้แน่ ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 04:26:46 PM »

กระสุนลูกซอง 3 นิ้วครึ่ง มีเข้ามาขายแล้วหรือครับ...........ซื้อได้ที่ร้านไหนครับ
คิดว่าน่าจะยังนะครับ แต่คุณนรกบนดินอาจจะอยากได้เผื่อไว้ใช้นะครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 04:35:30 PM »

คิดว่าน่าจะยังนะครับ แต่คุณนรกบนดินอาจจะอยากได้เผื่อไว้ใช้นะครับ

3 นิ้ว ตอนนี้ยังหายากเลยครับ..............

อีกอย่าง สำหรับผม ไม่รู้จะซื้อไปยิงอะไร? แพงด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 05:01:07 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 09:09:55 PM »

แพงแล้วยังถีบหนักอีกด้วยนี่ดิครับพี่

3 นิ้ว ตอนนี้ยังหายากเลยครับ..............

อีกอย่าง สำหรับผม ไม่รู้จะซื้อไปยิงอะไร? แพงด้วย

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:02:35 AM »

ถ้าเลือกได้ผมใช้ลูก ธรรมดาดีกว่าครับ แต่สงสัยคุณภาพลำกล้อง ของโนว่า เพราะเพิ่งเห็นว่าลูกซองปั๊ม ลำกล้อง 18 ที่ยิงลูก สามนิ้วครึ่งได้ ก็มีเจ้าโนว่านี่ล่ะครับ

ความคิดผมว่าลำกล้องที่ยิงลูกสามนิ้วครึ่งได้น่าจะทนกว่าลำกล้องที่ยิงลูกสามนิ้ว

ลูกสามนิ้วครึ่ง ถ้าได้ยิงสักครั้งในชีวิต จะวิเศษมาก

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:12:02 AM »

รุ่นมารีนที่ว่านี่.......มันมีตัวดำไหมครับ     
ถือปืนสีขาวในสถานการณ์จริง.......กลัวเป็นจุดเด่นครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:18:26 AM »

อ้างถึง
รุ่นมารีนที่ว่านี่.......มันมีตัวดำไหมครับ     
ไม่มีครับ  ผิวเป็น nickel  plating  ต้องมาพ่นสีเอง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:42:22 AM »

ถ้าอย่างนั้นตัว  เร ฯ 870  ต่อหลอดให้ได้  8 นัด   ถือว่าผิดกฎหมายฐานดัดแปลงสภาพหรือเปล่าครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 10:22:57 AM »

ผมว่ากระโจมมือของ เบลเนลี่โนวา อ้วนและก็ลื่น เลยไม่ค่อยอยากได้ Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:23:28 PM »

ผมลองยิงเบลเนลี่โนว่า กับ    870   ผมว่า 870คล่องตัวกว่าครับ  ส่วนใหญ่ที่ซื้อลำกล้องที่ยิงลูก 3 นิ้วได้ก็แค่เผื่อไว้เท่านั้น ยิงจริงๆก็ลูกธรรมดาทั่วไป    ลูก3นิ้ว ตอนนี้หายาก ผมถามแถวๆหลังวัง  เรมิงตันนัดละ 80 บาท!!
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:24:28 PM »

ตัว marine มันก็ บรรจุได้ 7+1 แล้วหนิครับ    แต่ nova มันได้ 5นัดใช้ไหมครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:44:52 PM »

870 Marine   Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์