เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:31:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock 26  (อ่าน 7303 ครั้ง)
bump
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 11:32:04 PM »

พี่ๆๆลุงๆๆคับคือผมมีglock 26คับแต่อยากทราบว่ากล็อคมีอะไรแต่งมั่งคับ
แล้วหาที่แต่งได้ที่ไหนเหรอคับผมรู้จักแต่ใช้อะคับล้างก็ล้างไม่เป็นคับ
ขอบคุณคับ
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 11:58:00 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15792.0.html

ตามนี้เลยครับ...

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 01:14:44 AM »

วิธีล้าง search เอาเลยครับ  เพียบเลย  กระทู้เก่าๆของผมที่ถามวิธีการล้าง G19 ก็ได้ครับ เหมือนกัน  เรื่องแต่ง Glock ก็ตามใจพี่เลยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:58:17 AM »

....ดูแล้วได้เสีย..เงินแน่นอนเลย...ของแต่งเค้ามีแยะ

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:41:40 PM »

พี่ๆๆลุงๆๆคับคือผมมีglock 26คับแต่อยากทราบว่ากล็อคมีอะไรแต่งมั่งคับ
แล้วหาที่แต่งได้ที่ไหนเหรอคับผมรู้จักแต่ใช้อะคับล้างก็ล้างไม่เป็นคับ
ขอบคุณคับ
......ไม่รู้ว่าไม่รู้จริงหรือเปล่า ไอ้เรื่องถอดไม่เป็นล้างไม่เป็นเนี่ย ไม่น่าเป็นไปได้ ซื้อปืนมาทั้งที .....
แต่ไม่เป็นไร คนบ้าปืนเหมือนกัน ยินดีรับใช้ จะตอบให้เป็นประเด็นๆ ไปเลยนะจ๊ะ พ่อมือใหม่
1.เรื่องทั่วไป ปืนของคุณ กล็อค 26 ไม่รู้ไปซื้อมาได้ยังไง ใครแนะนำให้ซื้อ หรือไปถูกใครเขาบังคับให้ซื้อมาหรือครับ เพราะเท่าที่เคยเห็น คนเพิ่งเริ่มบ้าเล่นปืนใหม่ ๆ ประมาณ 60 เปอร์เซนต์ จะซื้อกระบอกใหญ่ ไว้ก่อน แล้วค่อยๆ เล็กลง ๆ ๆ ๆ ตามอายุของเจ้าของปืน (ปืนจริงๆ นะครับ)
แต่นี่คุณบอกว่าเป็นมือใหม่ แต่ซื้อปืนเล็กตั้งแต่แรก เป็นเรื่องน่าแปลก หรืออาจมีคนแนะนำให้ซื้อ ก็ได้ ช่วยแถลงไขให้หน่อยก็จะดี
2.เรื่องสภาพทั่วไปของปืน คุณไปซื้อปืนเล็ก ขนาดปืน ซับคอมแพ็ค (เล็กสุด) แสดงว่า มีเจตนา จะพกพาสะดวกเพื่อใช้งาน ไม่ได้ไปยิงแข่งขันเอาถ้วยรางวัลเหมือนคนอื่นเขา ดังนั้น ปืนแบบนี้ เป็นปืนใช้งานโดยแท้ การใช้ปืนใช้งาน ต้องแต่งปืนให้ระบบปฏิบัติการของปืนสมบูรณ์สูงสุด ใช้กระสุนก็ต้องลูกจริง ราคาแพง เพื่อความแน่นอนในการใช้งานป้องกันตัวจริงๆ
-ดังนั้น ซื้อมาแล้ว ปืนกล็อค 26 มีความสมบูรณ์ในการใช้งานป้องกันตัวอย่างเต็มที่ในตัวของมันเองแล้ว ไม่ต้องไปแต่งอะไรแล้วครับ ยกเว้นอยากยิงใต้น้ำ มุดน้ำยิงก็ค่อยไปหาเปลี่ยน แต่ไม่รุ้จะไปดำน้ำยิงหา......อะไร
สรุป ...ก็คือ ไม่ต้องแต่งอะไรแล้ว  ใช้งานยิงให้แม่นก็แล้วกันสำหรับปืน ในลักษณะนี้
ไกปืน อาจมีคนบอกว่าต้องแต่งเสียหน่อย ......แต่ในความคิดของผม ...ปืนใช้งาน ไกหนักๆ ไว้หน่อยก็ดีครับ เวลาตกใจ ไกหนักเป็นหิน ก็ไม่รู้สึกหรอกครับ เหนี่ยวลั่น ยิงตายมาหลายรายแล้ว
ไกปืน ให้แข็งไว้ เพื่อความปลอดภัยในการไม่เจตนาเหนี่ยวไก สปริงเข็ม ให้แข็งเอาไว้ เพื่อรับประกันการสับแตกทุกนัด ถ้าทำอ่อน เคราะห์หามยามร้ายเกิดสับไม่แตก เดี๊ยวจะกลายเป็นฝั่งตรงข้ามหนังเหนียว พระดีเสียอีกละ
ถ้าอยากแต่ง ต้องซื้อปืนใหญ่กว่านี้ มาแต่งแข่ง ลำพังใช้งาน กล็อค 26 ไม่ต้องแต่งอะไรแล้วครับ
ถ้าจับแล้วด้ามเล็กสั้นไป ก็หาแค่ตัวต่อตูดแม็กกาซีนมาใส่ให้จับถนัดเท่านั้น ซึ่งทางโรงงานก็ใส่มาให้แล้วนี่นา
เอาเป็นว่า ฝึกยิงให้แม่นๆ ดีกว่านะจ๊ะ ไม่ต้องแต่ง เจ้ากล็อค 26 เนี่ย
........ส่วนเรื่องล้างปืนกล็อค ก็จะเล่าให้ฟัง อย่าเอาไปล้างแฟ๊บก็แล้วกัน
1.ถอดชิ้นส่วนออกมา ได้แก่ การถอดล้างปกติ ดึงแม็กกาซีนออก กระชากกระชากกระชาก สไลด์ หลายๆ ครั้ง แล้วลอยเลื่อนปืนไว้ ชะโงกดูในรังเพลิงเสียก่อนว่า ในรังเพลิงยังมีลูกทองเหลืองหรือไม่ ดูแล้วไม่มี ดึงสไลด์ถอยหลังมาหน่อย แล้วปล่อย ให้สไลด์วิ่งไปข้างหน้า เหนี่ยวไก ทิ้งหนึ่งแชะ (ถ้าไม่เหนี่ยว ถอดแล้วพัง) แล้วดึงสไลด์ถอยหลังมา 1 ซม. กดตัวล๊อค ใต้ลำกล้องลง แล้วดันสไลด์ออกทางด้านหน้า ยกสปริงออก ยกลำกล้องออก เสร็จแล้วการถอดล้างปกติ
2.เอาน้ำมันฉีด  คือ โซเน็กซ์ก็ได้ WD 40 ก็ยิ่งดีใหญ่ ฉีดเข้าไปในลำกล้อง 1 ปูด ( 1 ปูด ไม่ได้ฉีดเหมือนยากันยุงนะจ๊ะ) จากนั้น ใช้แส้โลหะ แทงจากทางด้านท้ายรังเพลิงไปออกปากทางด้านหน้า แทงให้ทะลุผ่านไปเลย  แล้วค่อยชักกลับ หากชักกลับกลางทาง ดอกแส้ราคาแพง จะเสียหาย ไม่ต้องปั่น แทงตรงไปทะลุและชักกลับอย่างเดียว แทงให้สะใจ ส่องดูท้องฟ้า ใสสะอาดดีแล้ว ใช้ดอกแส้ชนิดอ่อน คล้ายพลาสติก อ่อนตัวได้ แทงชักเข้าชักออก ให้สะใจ ส่องดูฟ้า ท่าทางจะสะอาด เอาสำลีปั้นเป็นก้อนเท่าหัวกระสุน ยัดเข้าไปท้ายรังเพลิง เอาตะเกียบก๋วยเตี๋ยว แทงจากท้ายลำกล้องไปทะลุปากลำกล้อง สำลีดำปี๋เลย ปั้นใหม่แทงใหม่ จนสำลีขาว ฉีด wd40 เข้าไปหนึ่งปูด เสร็จพิธีลำกล้อง
3.เอาแปรงสีฟัน เก่าๆ หรือ ใหม่ก็ได้ มา 1อัน ฉีดน้ำมันเข้าที่หน้าลูกเลื่อน ใต้เข็มแทงฯ เอาแปรงขัดๆ เขม่าออก เอาผ้าเช็ดๆ ดำๆ ออกมา ให้สะอาด
ฉีดน้ำมัน 1 ปูด  เอาผ้าเช็ดในรางสไลด์ เอาน้ำมันฉีดปูด เสร็จพิธี
4.เอาผ้าเช็ดสปริงโยนลำ ฉีด 1 ปูด เช็ดออกพองาม เสร็จ
5.เอาผ้าเช็ดรองเขี้ยว เหล็ก 4 จุด ที่เป็นลำเลื่อนที่โครง เอาสำลี ปั้นเป็นก้อนเท่ากระสุน ฉีด ใส่สำลี 1 ปูด เอาไปเช็ดตามบ่าสไลด์ 4 จุด  พอหมาดๆ เสร็จพิธี
6.เอาผ้าล้วงเข้าไปเช็ดภายในแม็กกาซีน ให้ลึกซัก 2 ข้อนิ้ว แล้วเอาปลายผ้า ฉีด ใส่ 1 ปูด ล้วงเข้าไปที่เดิมที่เช็ดก่อนหน้านี้ เป็นอันเสร็จพิธี
7.ใส่กลับ เอาลำกล้องใส่ลงไปในสไลด์ เอาสปริง วางเข้าที่ ถอยหลังเข้าโครง  มีเสียงดังกลิ๊ก เสร็จพิธี
...................หวังว่าคงพอเข้าใจนะจ๊ะ ขอให้ใช้กล็อคอย่างเป็นสุขนะครับ
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:00:21 PM »

ตามนี้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:07:16 PM »

คงเหมือนกัน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:10:31 PM »

ภาพต่างๆ ก็ได้จาก Web นี้แหละ หยิบมาให้จะได้ไม่ต้องเปิดหา

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:17:28 PM »

ต่อ

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:20:40 PM »

next

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:24:49 PM »

คงไม่ต้องถอดถึงขนาดนี้หรอกนะ

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:30:36 PM »

ok

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 09:08:09 PM »

โชคดีจังเลยครับ ผมไม่ใช่คนตั้งกระทู้ แต่พอเปิดมาดู เยาะเย้ย.......ได้ความรู้เพียบ ผมก็ใช้ G 26 เหมือนกันครับ.....ได้ความรู้เยอะแยะ จริงๆเลย ผมไม่ได้ตั้งกระทู้นี้นะครับ เอาไว้ตั้งกระทู้ตอนที่ถอดแล้ว ประกอบไม่ได้ดีกว่าครับ Grin Grin........ด้วยความเคารพครับ Smiley
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 09:26:08 PM »

รู้วิธีบำรุงรักษา G26 แล้ว เหลือแค่หาปืนมาล้างเอง.....ยังไม่มี Glock ครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
bump
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:36:01 PM »

ขอบคุนคับพี่ๆๆผมอายุ19เองคับพ่อซื้อกล๊อกมาอะคับ
พ่อชอบกล๊อกอะคับ พี่คับคือผมมีอยากรู้ว่ามีวิธีที่จะทำให้สปริงแม็กกาซีนนิ่มขึ้นมั้ยคับ
แข็งมากๆๆคับ  แล้วอีกอย่างนึงก็ตัวปลดสไลด์ของผมมันแข็งมากๆๆอะคับพอมีวิธีทำให้อ่อนลงบ้างมั้ยคับ ขอขอบคุนอีกทีนะคับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์