เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:30:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock 26  (อ่าน 7302 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 01:24:43 AM »

ถ้าบอกอายุมา ก็จะขอเรียกน้อง
ขอบคุนคับพี่ๆๆผมอายุ19เองคับพ่อซื้อกล๊อกมาอะคับ
พ่อชอบกล๊อกอะคับ พี่คับคือผมมีอยากรู้ว่ามีวิธีที่จะทำให้สปริงแม็กกาซีนนิ่มขึ้นมั้ยคับ
แข็งมากๆๆคับ แล้วอีกอย่างนึงก็ตัวปลดสไลด์ของผมมันแข็งมากๆๆอะคับพอมีวิธีทำให้อ่อนลงบ้างมั้ยคับ ขอขอบคุนอีกทีนะคับ
ถ้าบอกอายุมา ก็จะขอเรียกน้อง น้องครับ ของใหม่ ของซิงๆ ทุกชนิด มันฟิต มันแน่น เกือบทุกอย่างละครับ ถ้าสปริงแม็กกาซีน เขาทำมาอ่อน ใช้ไปซัก 10 ปี มันก็นิ่มหมดซิครับ
ดังนั้นเขาจึงทำมาให้แข็งหน่อยครับ ใช้ไปซักพัก มันจะนิ่มเองครับ บรรจุกระสุนไว้ใช้งานตามปกติ มันจะนิ่มเองครับ เชื่อฝรั่งเขาเถอะครับ ไม่ต้องไปแต่ง ไปต้องไปกด ไม่ต้องไปตัดมันนะครับ จะเสียของโดยไม่รู้ตัว ขอเตือนไว้ด้วยความหวังดีจริงๆครับ
....ตัวปลดสไลด์ อันนี้ขอแนะนำเลยครับ.....พวกเราส่วนใหญ่คุ้นเคยแต่การปลดสไลด์โดยการเอามือกดตัวปลดให้สไลด์วิ่งลงไปข้างหน้า อย่างเช่น พวกไอพีเอสซี เขามีการเสริมตัวปลดให้ยาวด้วยซ้ำ แต่วิเคราะห์จากการออกแบบ ความเสียดทานของตัวปลด กับโอกาสการเสียดสีจนเกิดความชำรุดแล้ว ผมว่า การปลดสไลด์ควรใช้การดึงสไลด์ถอยหลังมาหน่อยหนึ่งแล้วปล่อย จะทำให้อายุการใช้งานของตัวปลด และจุดเสียดสีระหว่างตัวปลดกับสไลด์มีอายุยืนยาวกว่า การปลดโดยการกดตัวปลดลงนะครับ ผมเคยเห็นหน่วยรบ ของฝรั่ง บางหน่วย เขาใช้การทำให้สไลด์วิ่งไปข้างหน้า โดยการดึงถอยหลังหน่อยหนึ่ง แทนที่จะใช้การปลดแบบเราๆ เพราะปืนยุโรปบางยี่ห้อ ไม่มีตัวปลดสไลด์โด่งออกมาข้างนอกเหมือนปืนอเมริกันนะครับ ตัวค้างสไลด์มันซ่อนอยู่ข้างในก็มีครับ ดังนั้น ฝึกให้เป็นนิสัย ใช้ดึงถอยหลัง ลดแรงเสียดทานมากกว่าครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 01:32:57 AM »

อย่าสับสน ปืนกล็อคเป็นปืนยุโรปนะครับ ไม่ใช่ปืนอเมริกัน เพียงแต่ ค่านิยมของ คันปลดสไลด์ของปืนอเมริกัน มันได้แพร่ระบาดไปถึงปืนที่ออกแบบในยุโรปด้วยน่ะครับ กล็อคก็ผลิตให้มีคันปลดกับเขาด้วย แต่ออกแบบไว้เรียบๆ เพื่อไม่ให้เกาะเกี่ยว กับเสื้อผ้า หรือเป็นอุปสรรคในการใช้งานนั่นเอง
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:14:43 AM »

ขอแนะนำข้อพึงระวังของคนใช้ปืนกล็อค
ไม่ควรไปเปลี่ยนชุดลั่นไกให้เบาลงกว่ามาตราฐานโรงงาน
การเปลี่ยนน้ำหนักไกให้เบาลงถึงขนาด3.5ปอนด์ตามที่ร้านปืนโฆษณานั้น เท่ากับเป็นการยื่นอันตรายให้แก่ผู้ใช้โดยไม่รับผิดชอบ
ปืนกล็อคเป็นปืนที่สร้างมาสำหรับต่อสู้ ไม่ใช่ยิงเอาแม่นแบบปืนสั้นชาวบ้าน
ดังนั้นจึงขอแนะนำคนที่ใช้กล็อคว่าอย่าไปเปลี่ยนน้ำหนักไก
กล็อค17 ที่ใช้อยู่ ไกหนัก 8 ปอนด์มาเป็นสิบปีแล้ว
ยังยิงแม่นเหมือนเดิม ตามลักษณะของปืน
ถึงแม้ว่าผิวโพลิเมอของมันจะเริ่มดูทุเรศแล้วก็ตาม
ปืนยังใช้งานได้ดีอยู่
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:07:58 AM »

คุณ tao คุณตี๋ ข้อมูลและการตอบเยี่ยมมาก ผมได้ข้อมูลดี ๆ เพิ่มอีก ขอบคุณครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:00:59 PM »

คุณ tao คุณตี๋ ข้อมูลและการตอบเยี่ยมมาก ผมได้ข้อมูลดี ๆ เพิ่มอีก ขอบคุณครับ
ยินดีรับใช้ทุกกรณีที่ทราบครับผม.........
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:16:20 PM »

ขอบคุนคับพี่ๆๆผมอายุ19เองคับพ่อซื้อกล๊อกมาอะคับ
พ่อชอบกล๊อกอะคับ พี่คับคือผมมีอยากรู้ว่ามีวิธีที่จะทำให้สปริงแม็กกาซีนนิ่มขึ้นมั้ยคับ
แข็งมากๆๆคับ แล้วอีกอย่างนึงก็ตัวปลดสไลด์ของผมมันแข็งมากๆๆอะคับพอมีวิธีทำให้อ่อนลงบ้างมั้ยคับ ขอขอบคุนอีกทีนะคับ
-สปริงแม็คแข็งน่ะดีแล้วครับ ป้อนลูกได้แน่นอน
-ตัวปลดสไลด์ของเดิมเน้น การพกพาที่แนบกับตัวครับ เลยต้องออกแรงกันนิด
 ถ้ายังไงลองเปลี่ยนเป็นแบบตุ่มเพชร หรือของArotekดูครับ น่าจะช่วยได้

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:30:53 PM »

ตอบได้ ยอดเยี่ยม มากเลยครับ
ขอขอบพระคุณ แทนชาวคนบ้าปืนเลยครับผม
ถ้าทุกระทู้ มีคนตอบแบบคุณ รับรอง เวปนี้ ล้น
ขอแสดงความเคาพและขอบพระคุณ ด้วยใจจริงครับ
จาก คนบ้าปืน กำแพงเพชรครับ
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:56:03 PM »

แต่ถ้าน้อง bump หัดพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องจะดีกว่านี้นะครับ (ขอตินิดเดียว)

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:29:44 PM »

แต่ถ้าน้อง bump หัดพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องจะดีกว่านี้นะครับ (ขอตินิดเดียว)
เห็นด้วยครับ ( ไม่ได้ว่านะจ๊ะ ) เป็นคนรุ่นใหม่น่าจะใช้ภาษาไทยได้ถูกต้องคล่องแคล่ว ภาษาบ้านเราดี ภาษาอื่นก็ไม่ใช่เรื่องยากครับ ในเว็บนี้ความรู้เยอะ รักปืนชอบปืนก็หาอ่านเอาครับ Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
bump
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:08:13 PM »

ขอคุญครับพี่ๆๆทุกคน แต่ผมไม่เก่งภาษาไทยอะครับขอโทษด้วยนะครับ
ไม่ได้ใช้ภาษาไทยนานอะครับขอโทษด้วยครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:03:04 AM »

ขอคุญครับพี่ๆๆทุกคน แต่ผมไม่เก่งภาษาไทยอะครับขอโทษด้วยนะครับ
ไม่ได้ใช้ภาษาไทยนานอะครับขอโทษด้วยครับ
อ้าว แล้วที่พูดคุยกับคนอื่นนี่ไม่ใช่ภาษาไทยเหรอครับ   อายุแค่ 19 มีปืนก็อย่าไปโชว์ว่าตัวเองมีปืนนะครับ มีไว้เพื่อปกป้องครอบครัวและทรัพย์สินเราเท่านั้น ส่วน ปืนนี่เป็นชื่อใครครับ      ผมว่าระวังอย่าพกออกไปข้างนอกดีกว่านะครับเพราะว่าถ้าเกิดโดนจับแล้ว จะมีปัญหาครับสารพัด   อีกอย่างยังวัยรุ่นอยู่เลยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
PANG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:03:12 AM »

ผมชอบพี่ tao bamgkhen ตอบกระทู้จริงจริงครับตอบได้ระเอียดดีครับเนื้อหาแน่นปึ๊กๆ ผมไม่ม่กล๊อกยังอ่านแล้วเพลินเลยครับ อย่างไรก็ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้กับผมเผื่อโชคดีอาจมีกล๊อกเป็นขอบตัวเองบ้างจะได้นำไปใช้ครับ
teerawat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 03:03:35 PM »

สวัสดีครับ...ช่วยวิจารญ์กล็อก36หน่อยครับข้อดีและข้อเสียครับ....ขอบคุณครับ

Glock 36
bump
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:56:59 PM »

ไม่เคยพกครับผม ใส่รถเฉพาะเวลาไปยิงปืนครับแล้วปืนก็ชื่อของพ่อครับพี่
ผมกำลังบอกพ่อให้ซื้อ.45อะครับไม่รู้ซื้อของไรดีอะครับพี่ๆๆช่วยออกความคิดเห็นหน่อยสิครับ
 อยากซื้อเอาไว้ยิงแม่นกับหัดยิงรณยุทธอะครับ  แล้วต้องทำไรมั่งครับเวลาจะซื้อปืนใหม่อะครับ
อยากลองยิงปืนขนาดอื่นมั่งอะครับเคยยิงแต่9มม กับ.38 แล้วก็.22 ช่วยหน่อยนะครับพี่ๆๆ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:07:49 PM »

ผมชอบพี่ tao bamgkhen ตอบกระทู้จริงจริงครับตอบได้ระเอียดดีครับเนื้อหาแน่นปึ๊กๆ ผมไม่ม่กล๊อกยังอ่านแล้วเพลินเลยครับ อย่างไรก็ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้กับผมเผื่อโชคดีอาจมีกล๊อกเป็นขอบตัวเองบ้างจะได้นำไปใช้ครับ
ขอบคุณและยินดีรับใช้ครับผม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์