เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:35:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจโม้จริงๆ  (อ่าน 8746 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:50:58 AM »

หลงรัก อิจฉาครับ หลงรัก แต่ตาไม่ร้อน ขอแสดงความยินดีด้วยครับ พี่บุญ :Smiley เมืองไทยเมื่อไรจะซื้อได้เสรี บ้างหนอ Grin Grin สงสัย ผมจะแก่จนหมดแรงซะก่อน Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:53:33 AM »

look like it's has been modifiled to be a target rifle. Looks good though!!
คุณเจษบอกแบบนี้ค่อยใจชื้นหน่อยครับ ตอนซื้อก็คิดว่าค่าพานท้ายคงแพงกว่าปืนทั้งกระบอก($199) คุณเจษว่าแพงไปหรือเปล่า
That was a good price for that rifle. Usually Model 1903 will run between $700 - $1000. The reason your was at $199 because it is not really a Military rifle anymore. Does all of the number matched on the rifle?
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:59:50 AM »

look like it's has been modifiled to be a target rifle. Looks good though!!
คุณเจษบอกแบบนี้ค่อยใจชื้นหน่อยครับ ตอนซื้อก็คิดว่าค่าพานท้ายคงแพงกว่าปืนทั้งกระบอก($199) คุณเจษว่าแพงไปหรือเปล่า
That was a good price for that rifle. Usually Model 1903 will run between $700 - $1000. The reason your was at $199 because it is not really a Military rifle anymore. Does all of the number matched on the rifle?
ผมเห็นมีเบอร์อยู่ที่เดียวเองครับ ไม่รู้ว่ามีที่ตรงอื่นอีกหรือเปล่า ลูกเลื่อนสงสัยว่าจะเป็นของใหม่ ดูแล้วมันเงาเหลือเกิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:05:39 AM »

อ้างถึง
ลูกเลื่อนสงสัยว่าจะเป็นของใหม่ ดูแล้วมันเงาเหลือเกิน
It probably has been polish. The original finish was parkerize. You should see some proof mark on the rifle but you might have to take the stock off.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:07:41 AM »

Shocked Shocked Shocked ท่านบุญ....โม้ทีคนที่เมืองไทยตาแทบหลุดจากเบ้าเลยครับ....สวยทั้งลายทั้งตัวปืนเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:10:36 AM »

อ้างถึง
ลูกเลื่อนสงสัยว่าจะเป็นของใหม่ ดูแล้วมันเงาเหลือเกิน
It probably has been polish. The original finish was parkerize. You should see some proof mark on the rifle but you might have to take the stock off.
จะต้องลองถอดเล่นดูบ้าง  ผมไม่รู้เจ้าของเขาลงน้ำมันอะไรใว้ มันเริ่มแห้งเป็นสีเหลืองๆเหนียวติดปืนมาก  ถ้าจะล้างต้องถอดออกเป็นชิ้นๆหรือเปล่าครับ ผมยังถอดอะไรไม่เป็นเลยสักอย่าง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:14:16 AM »

อ้างถึง
จะต้องลองถอดเล่นดูบ้าง ผมไม่รู้เจ้าของเขาลงน้ำมันอะไรใว้ มันเริ่มแห้งเป็นสีเหลืองๆเหนียวติดปืนมาก ถ้าจะล้างต้องถอดออกเป็นชิ้นๆหรือเปล่าครับ ผมยังถอดอะไรไม่เป็นเลยสักอย่าง
look here for how to disassemble the rifle. http://www.surplusrifle.com/1903/rifledisassemble/index.asp
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:27:57 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่บุญ ..... สรุปในคลังรวมแล้วเท่าไหร่ครับ (กี่กระบอก)

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:41:56 AM »

ปืนสวยครับ ตัว 30/06  199 ถูกจังครับพี่ พานท้ายที่เป็นไม้ใหม่ก็ สวยครับ น่าจะใช่ แบบ moticalo หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 04:41:25 AM »

อิจฉามากๆเลยครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:14:08 AM »

เอาไปยิงเมื่อไหร่ก็อย่าลืมเอารูปมาโชว์ด้วยนะครับน้าบุญ   Grin    ผมไม่กล้าอวดปืนไหม่ เดี๋ยวอาเจษแกจะหมั่นไส้เอา  Grin อิอิ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:32:24 AM »

อ้างถึง
  ผมไม่กล้าอวดปืนไหม่ เดี๋ยวอาเจษแกจะหมั่นไส้เอา   อิอิ
หมั่นไส้จริงๆว่ะ ไอ้เรากว่าจะซื้อได้แต่ละกระบอก   ต้องอ้อนแหม่มเลือดตาแทบจะกระเด็น  นาย sickpro ซื้ออาทิตย์ละกระบอกแล้วซื้อมาเก็บอย่างเดียว  ยิงก็ไม่ยิง น่าหมั่นไส้ไหมล่ะ  Cheesy
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:41:03 AM »

.............ซื้อที 3 กระบอกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน  เห็นแล้วกิเลสบวม อามิตพุทธ............ น้ำลายหก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:59:28 AM »

เห็นปืนตอนแรกแล้ว ชักเริ่มอิจฉา
แต่พอเห็นราคาปืนแล้วนี่ซิ อิจฉามากว่า
ได้ปืนทีเดียวตั้ง 3 กระบอก
แต่ปืนสวยมากๆ ครับพี่
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:06:57 AM »

เอาไปยิงเมื่อไหร่ก็อย่าลืมเอารูปมาโชว์ด้วยนะครับน้าบุญ Grin ผมไม่กล้าอวดปืนไหม่ เดี๋ยวอาเจษแกจะหมั่นไส้เอา Grin อิอิ
ตั้งใจว่าจะเอาไปยิงวันนี้แต่ต้องรอให้สายๆหน่อย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์