เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆหลายท่านที่สนใจวิทยุสื่อสารครับ (ย่านความถี่สำหรับประชาชน)  (อ่าน 120971 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:24:01 PM »

hs1vzq จ้า

อุ๊ย...ลุงปูเป็นบางกอกเองหรือนี่ ไหว้ คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:28:25 PM »

ร่นแปดรามจ้ะน้าป้าว  สมัยนั้น ตจว.ยังปิดกั้นอยู่

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:41:12 PM »

บ่งบอกอายุได้เลย HS1VZQ   ของพี่ปู Grin 

ผม E29FGF  ครับ ท่าน Sitthipong   เครื่อง 915 ไม่ใหญ่กว่า FT 258 มากนักครับ

ที่เลือกเพราะ ปีที่แล้วน้ำท่วมไงครับ ออกไปช่วยคน โทรศัพท์ก็ไม่ได้เอาไป  พอบาดเจ็บต้องกลับเองมีแต่ตัว

ขนาดผมไม่ซีเรียสครับ เพราะไม่เคยพกเลย ใส่กระเป๋าไว้กับอุปกรณ์อื่น ๆ และชาต์ตแบ็ตให้เต็มเสมอ

ส่วนใหญ่ใช้ โมบาย กับเสา C-load ติดรถ ครับ 
ไหว้

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:46:36 PM »

เมื่อก่อนตอนเด็ก ๆ เคยแอบเล่นเครื่องดำ ตอนหลัง ๆ เห็นสายลมเริ่มจับปรับเห็นมาหลายราย ปรับเป็นแสน พอ ๆ กับพกปืนเถือนเลิกเล่น พอดีมีพี่ที่ทำงานเป็นนักวิทยุชวนเล่นเครื่องแดง เล่นไปเล่นมา มันดี จากแฮนดี้โมโตโลร่า มือสอง ซื้อมาในเวปพร้อมแบต 2 ก้อน 2500 บาท เอาไปจดทะเบียน 535 บาท  ดูดเพิ่มมาอีก 2 เครื่อง เป็น Spender โมบาย แถม Sender อีก 1 เครื่องครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:48:52 PM »

hs1vzq จ้า

โห...น้าปู  เอาไปทำเบอร์ได้เลยนะเนี่ย   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:49:41 PM »

รุ่นผมเริ่มด้วย  hs1k.. ผมเกือบหลุด 1 เพราะรอขยายข่ายไป ตจว. นานจนสุดมท้ายต้องย้ายเข้ากรุง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:56:40 PM »

hs1vzq จ้า

โห...น้าปู  เอาไปทำเบอร์ได้เลยนะเนี่ย   เยี่ยม
ขลังขนาดนั้นเลยเหรอ  อิ อิ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:57:04 PM »

เสาที่บ้านใช้ไดโพน 4 สแตร๊กทำแบบลูกทุ่งครับใช้ท่อแป๊บเหล็กสูงจากพื้น 12 เมตร สถานีบ้านผมเชียงใหม่ คุยกับทางลำปางได้สบายมากครับ เสาในรถใช้ ซีโหลด ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:01:12 PM »

Everest น้าตึ๋คันนี้ยังไม่เคยนั่งเลย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:07:26 PM »

วีออสคันเก่าขายไปแล้วครับ จำใจขาย พอดีมือบอนไปประมูลรถของหน่วยงานแฟนผมมาครับ ฮิ ฮิ ฮิ

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:14:59 PM »

บ่งบอกอายุได้เลย HS1VZQ   ของพี่ปู Grin 

ผม E29FGF  ครับ ท่าน Sitthipong   เครื่อง 915 ไม่ใหญ่กว่า FT 258 มากนักครับ

ที่เลือกเพราะ ปีที่แล้วน้ำท่วมไงครับ ออกไปช่วยคน โทรศัพท์ก็ไม่ได้เอาไป  พอบาดเจ็บต้องกลับเองมีแต่ตัว

ขนาดผมไม่ซีเรียสครับ เพราะไม่เคยพกเลย ใส่กระเป๋าไว้กับอุปกรณ์อื่น ๆ และชาต์ตแบ็ตให้เต็มเสมอ

ส่วนใหญ่ใช้ โมบาย กับเสา C-load ติดรถ ครับ 
ไหว้

ภาพจากคุณGenki

ภาพจากคุณkamolsf

ครับ  แต่ไม่รู้เป็นไงเห็น  FT 258  แล้วมันชอบ   หลงรัก 

YAESU FH-912  จดมันใหญ่ดีก็จริงแต่รูปทรงผมไม่ค่อยชอบ  แล้วก็คิดว่าจอน่าจะเป็นรอยง่าย
ส่วนจอ FT 258 จอเล็กแล้วก็อยู่ลึกลงไป  เป็นรอยได้ยากกว่า  เรื่องตัวเลขเล็กผมไม่มีปัญหา
สายตายังดีอยู่   ส่วนเรื่องกันน้ำได้กำลังพิจารณาอยู่ครับ  แล้ว FT 258 มันกันละอองน้ำได้มั้ยครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
UnonsFounda
UnonsFoundaFS
Newbie
*

คะแนน 0

[url=http://woolrichjakkeoslo.webs.com/ ]Woolrich Arctic Parka[/url] [url=http://insanityasylum0.webnode.fr/ ]Insanity Asylum[/url] [url=http://conversenorge0.webs.com/ ]Converse All Star[/url] [url=http://uggsale2.npage.de/ ]Ugg Sale Deutschland[/url] [u

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:22:28 PM »

Set warmth on any rear spasms. Make a cozy compress or have a warming pad and just chill out. It can soothe the muscle tissue and unwind you. Stress can be quite a sizeable part of back pain, so just laying straight down and looking to chill out can wind up undertaking magic for yourself. Nike Air Max Bw Pas Cher Soon after you've completely brushed your teeth, brush your mouth also. A variety of developed gunk can develop on your own tongue, and also this may cause from stinky breath to periodontal condition. A clean oral cavity signifies every area, so clean your pearly whites and tongue and after that floss for the very best hygiene. Adidas Stan Smith Femme Offer your visitors a free discovering program performed by means of electronic mail. You'll must build a set up amount of vehicle responders, breaking apart the lesson into segments. Four to six portions needs to be the right sum. Be sure the content is equally helpful and unique. Routine the sections to be sent out one-by-one every 24 hours. This can provide a number of advantages, like enhancing your site, gaining your customers' self-confidence, developing your power, and developing your e-mail bottom. Ugg Sale Deutschland Use words and phrases which can be correct for the market you will be working on with your marketing materials. For example, should you be composing ads for first time technical products, use words and phrases including "new," "innovative" or "express-of-the-art" that happen to be commonly used for the reason that sector. Utilizing the correct phrases may help enhance your products' appeal to your customers. Uggs Online Bestellen Nederland When dealing with the self help functions for anxiety, it is very important get something which will give you calm and soothing feelings. Without a issuing considered, the stress and anxiety could develop till you have a panic or anxiety attack. by using these relaxed and calming feelings you gradual your center and stressed feelings. Moncler Vest Have your own personal garage sale, once you feel as if you've built up an excessive amount of information. If your property has gotten more compact because you do have a lots of garbage using up excessive room, you could always sell it off to the nearby neighbors for a bit of revenue.
http://www.rfilms.org/includes/guest/index.php?showuser=4820
http://forums.mtbr.com/member.php?u=713026
http://www.atlanticgroupbenin.com/forum/upload/profile.php?id=129562
http://www.mybb.com/profile.php?id=210815
http://futura-craft.rd-h.fr/forum/profile.php?id=25125

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 08:26:26 PM »

0ugy จ้า zero นี่ยังเด็กนิ
ยังเหลือแค่
FT-411 กับ FT-2200 J เท่านั้นเองใช้ครั้งสุดท้ายช่วงน้ำท่วม ถ้าน้ำไม่ท่วมก็คงกลายเป็นของเหลือใช้เหตุการณ์บังคับต้องปลุกผีขึ้นมาซ่อม ไปเฝ้าน้ำเขตหลักสี่จนเอารถออกจากบ้านไม่ได้นั่นแหละ
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 08:57:47 PM »

ของผมตั้งแต่ ศูนย์ vr ที่ม.เอเชียฯยุบก็เลยห่างๆเครื่อง ประกอบกับสมัยนี้นิยมมือถือกันหมดแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 09:29:40 PM »

ขึ้นเขาปรับปรุงสถานีทวนสัญญาณระบบสื่อสารสำรองยามเกิดภัยพิบัติ  ทางลำบากมาก   อ๋อย

ขากลับแวะกินขนุนข้างทาง   น้ำลายหก  วิวมองจากด้านบนสวยมากแต่ผมถ่ายกับมือถือดูแล้วไม่ค่อยสวย   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2013, 09:35:45 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 72
  พิมพ์