เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:15:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆหลายท่านที่สนใจวิทยุสื่อสารครับ (ย่านความถี่สำหรับประชาชน)  (อ่าน 120194 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:38:38 AM »

ระนองด้วยครับ  แต่รอบแรกเต็มแล้ว  ส่วนรอบ ๒ ไม่รู้จะเปิดอีกมั้ย

ส่วนพังงาคนส่งใบสมัครมาประมาณ ๔๐๐ คนแล้ว  ครบกำหนด ๕๐๐  คน

ถ้าจะสมัครรีบโดยด่วนเลย   ไหว้

ครับพี่ ตอนนี้อยู่เลไม่รู้จะสมัครอย่างไรนิครับ

ทำไมไปอยู่ในทะเลล่ะครับ   อ๋อย 

ถ้าจะสมัครก็ดาวโหลดใบสมัครแล้วก็เขียนให้เรียบร้อย + เอกสารที่ใช้(รับรองสำเนาด้วย) + เงิน 
ส่งมาให้ผมเดี๋ยวจะเอาไปส่งให้ครับ (ขอที่อยู่ได้หลังไมค์)   ไหว้
ต้องสอบมั้ยครับ Grin

อบรมช่วงเช้า  สอบช่วงบ่าย  ไม่ยากครับ  ตอบอบรมบอกไว้หมดแล้ว   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:39:14 AM »

ระนองด้วยครับ  แต่รอบแรกเต็มแล้ว  ส่วนรอบ ๒ ไม่รู้จะเปิดอีกมั้ย

ส่วนพังงาคนส่งใบสมัครมาประมาณ ๔๐๐ คนแล้ว  ครบกำหนด ๕๐๐  คน

ถ้าจะสมัครรีบโดยด่วนเลย   ไหว้

ครับพี่ ตอนนี้อยู่เลไม่รู้จะสมัครอย่างไรนิครับ

ทำไมไปอยู่ในทะเลล่ะครับ   อ๋อย 

ถ้าจะสมัครก็ดาวโหลดใบสมัครแล้วก็เขียนให้เรียบร้อย + เอกสารที่ใช้(รับรองสำเนาด้วย) + เงิน 
ส่งมาให้ผมเดี๋ยวจะเอาไปส่งให้ครับ (ขอที่อยู่ได้หลังไมค์)   ไหว้

การกรอกใบสมัคร ตรงช่อง

หน่วยที่ ......  จังหวัด....... ครั้งที่....... ( รุ่นที่ ........)   วันที่.........

กรอกว่าอย่างไรครับพี่พงษ์

ไม่ต้องกรอกก็ได้  เดี๋ยวให้เค้าเขียนให้   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:11:20 PM »

สอบถามครับ... ถ้าซื้อ ว.เครื่องแดงมาแล้ว... เราจะต้องไปขึ้นทะเบียนที่ไหนครับ... พอดีที่โรงเรียนอยากจะซื้อไว้ใช้งานเวลามีกีฬาหรือพักแรมน่ะครับ...

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:16:38 PM »

สอบถามครับ... ถ้าซื้อ ว.เครื่องแดงมาแล้ว... เราจะต้องไปขึ้นทะเบียนที่ไหนครับ... พอดีที่โรงเรียนอยากจะซื้อไว้ใช้งานเวลามีกีฬาหรือพักแรมน่ะครับ...

ไหว้

สำนักงาน กสทช.  ครับ  หรือให้ร้านที่เราซื้อ ว.แดง มาดำเนินการให้ได้

แต่ต้องระวัง ว.แดง จากจีนแดง  ส่วนใหญ่เป็นของเลียนแบบจดทะเบียนไม่ได้นะครับ  ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 01:40:40 PM »

การกรอกใบสมัคร ตรงช่อง

หน่วยที่ ......  จังหวัด....... ครั้งที่....... ( รุ่นที่ ........)   วันที่.........

กรอกว่าอย่างไรครับพี่พงษ์

ไม่ต้องกรอกก็ได้  เดี๋ยวให้เค้าเขียนให้   ไหว้

เอกสารทุกอย่าง เงินค่าสมัคร รูปถ่าย ณเดช ใส่ลงในซองเรียบร้อย เตรียมตัวส่งขึ้นฝั่งครับ  จากนั้นจะเดินทางไปหาพี่พงศ์ครับ รบกวนพี่พงศ์ด้วยนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:02:27 PM »

เอกสารทุกอย่าง เงินค่าสมัคร รูปถ่าย ณเดช ใส่ลงในซองเรียบร้อย เตรียมตัวส่งขึ้นฝั่งครับ  จากนั้นจะเดินทางไปหาพี่พงศ์ครับ รบกวนพี่พงศ์ด้วยนะครับ

รับทราบครับ   Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:06:23 PM »

ไหว้

สำนักงาน กสทช.  ครับ  หรือให้ร้านที่เราซื้อ ว.แดง มาดำเนินการให้ได้

แต่ต้องระวัง ว.แดง จากจีนแดง  ส่วนใหญ่เป็นของเลียนแบบจดทะเบียนไม่ได้นะครับ  ไหว้
เวลาซื้อให้ถามร้านว่าจดทะเบียนได้มั้ยหรือสังเกตุป้าย ปธ. ครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:20:42 PM »

ขอบคุณน้าพงษ์กับลุงจอยมากครับ... ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:32:39 PM »

ที่ต้องพกทุกวันเวลามาทำงานครับ

เสาใหญ่ไว้ติดต่อกับทางแทน เสาเล็กไว้ติดต่อกันเองในทีมงานเรียกกันไปกินข้าวครับ เป็นของทางแท่นเขานะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:40:37 PM »

อืม น่าไปสอบที่พังงาแฮะ
ยากไหมครับน้าพงษ์  ขอรายละเอียด
ระเบียบการ-ค่าสมัคร หน่อย ทางเฟสก็ได้ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:24:30 PM »

พังงาเปิดรับสมัครสอบพนักงานวิทยุสมัครเล่นแล้วนะครับ  กำหนดสอบ  ๒๕  พ.ค. ๕๖

***ข่าวว่าเป็นรุ่นสุดท้่ายที่จะอบรมก่อนสอบ  หลังจากนี้จะไม่มีการอบรมก่อนสอบอีกแล้ว***

ทำให้ต่อไปจะสอบพนักงานวิทยุสมัครเล่นยากขึ้น  ท่านใดสนใจรีบสอบภายในปีนี้ครับ   Grin

ไม่ยากครับ  ค่าสมัคร ๑,๐๐๐ บาท  เป็นค่าอบรม  ค่าสถานที่  ค่าวิทยากร  ค่าอาหารว่าง  ค่าหนังสือ  ค่าเงินส่งให้ กสทช.  ฯลฯ  

จ่ายเยอะเลยแพงหน่อย  จะสมัครก็รีบเลยจะเต็มแล้วครับ  Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:48:06 PM »

อบรมกี่วัน
วันที่เท่าไหร่ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:51:29 PM »

อบรมกี่วัน
วันที่เท่าไหร่ ครับ

เขียนไว้แล้วไม่อ่านเลย อ๋อย  กำหนดอบรม-สอบ  ๒๕  พ.ค. ๕๖  ใช้เวลา ๑ วันครับ   ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:56:29 PM »

สอบตก
มีสอบแก้ตัวไหมครับ5555

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:59:30 PM »

สอบตก
มีสอบแก้ตัวไหมครับ5555

มีครับ  ไปสอบจังหวัดอื่นแล้วก็จ่ายตังค์ใหม่   คิก คิก

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 72
  พิมพ์