เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:15:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆหลายท่านที่สนใจวิทยุสื่อสารครับ (ย่านความถี่สำหรับประชาชน)  (อ่าน 120191 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:33:30 PM »

สอบวันเสาร์ที่จะถึงนี้นี่นา จะสอบผ่านไหมนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:42:53 PM »

สอบวันเสาร์ที่จะถึงนี้นี่นา จะสอบผ่านไหมนิ
        นั่นนะซิ
วันเสาร์เจอกันครับ
ให้ผมลอกบ้างเด้อ5555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 03:05:59 PM »

นั่นนะซิ
วันเสาร์เจอกันครับ
ให้ผมลอกบ้างเด้อ5555

ผมนั่งหลับประจำ ไม่รู้ว่าจะฟังเขาได้จบไหมนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:12:53 AM »

กรุงเทพเห็นว่าเปิดอบรม จะไปลองอีกสักตั้ง ถ้าปีนี้สอบไม่ผ่านอีกเลิกเลยครับ คิก คิก

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:16:43 AM »

เรียนถามคุณจอย ครับว่าเป็นไปได้มั๊ยที่สมาชิกของบอร์ดที่สนใจติดต่อสื่อสารระหว่างกันทางคลื่น 245 น่าจะมีช่องสื่อสารถึงกันได้บ้างน๊ะครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:47:51 AM »

เรียนถามคุณจอย ครับว่าเป็นไปได้มั๊ยที่สมาชิกของบอร์ดที่สนใจติดต่อสื่อสารระหว่างกันทางคลื่น 245 น่าจะมีช่องสื่อสารถึงกันได้บ้างน๊ะครับ
ถ้าจะสื่อสารให้ครอบคลุมทั้งกรุงเทพ ผมว่าช่องสัญญาณน่าจะเต็มแล้วครับ น้องจากไปเป็นสมาชิกตามศูนย์ต่างๆครับ ของผมตอนนี้ก็เฝ้าฟังอยู่ที่ ศูนย์วิทยุ พระรามเก้า ช่อง

80 รหัสเรียกขาน "พระรามเก้า 15-28" ครับ Grin

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:53:36 AM »

อาจอยจะสอบวิทยุสมัครเล่นหรือครับ
ของผมกลับไปสอบที่ขอนแก่นครับอาจอย เมื่อต้นปีพลาดการสอบที่ลพบุรีไปเพราะพ่อตาแม่ยายเลื่อนงานแต่งมาชนกันพอดี
เริ่มหาหนังสือหนังหามาอ่านกันอีกรอบครับ ไม่ทราบว่าอาจอยอ่านตำราไหนหรือมีเทคนิคอะไรชี้แนะบ้างไหมครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:00:30 PM »

อาจอยจะสอบวิทยุสมัครเล่นหรือครับ
ของผมกลับไปสอบที่ขอนแก่นครับอาจอย เมื่อต้นปีพลาดการสอบที่ลพบุรีไปเพราะพ่อตาแม่ยายเลื่อนงานแต่งมาชนกันพอดี
เริ่มหาหนังสือหนังหามาอ่านกันอีกรอบครับ ไม่ทราบว่าอาจอยอ่านตำราไหนหรือมีเทคนิคอะไรชี้แนะบ้างไหมครับ
        จ๊าก....
เรียกอาจอย เลย
พี่จอยเขาเพิ่งจะ ๕๗-๕๘ ปี
ประมาณนั้นแหละ ครับ........................ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #203 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:03:08 PM »

เรียกอาโกรธยันลูกบวช ขำก๊าก ปีก่อนๆเขาส่งซิกส์ว่าข้อสอบออกกฎหมายเยอะ เลยท่องสะยังกะไปเป็นทนาย ตกลงข้อสอบออกมายังกะจะไปเป็นช่างซ่อมว. ถามแต่อะไร

ไม่รู้ไดอ่งไดโอด รหัสโค๊ดคิว A หมายถึงอะไร B หมายถึงอะไร::005::

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:07:22 PM »

กรุงเทพเห็นว่าเปิดอบรม จะไปลองอีกสักตั้ง ถ้าปีนี้สอบไม่ผ่านอีกเลิกเลยครับ คิก คิก
       ไม่อายพวกตัดอ้อย
แถวเมืองกาญเหรอครับ เห็นว่าพวกนั้นสอบยังผ่าน คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:09:08 PM »

เรียกอาโกรธยันลูกบวช ขำก๊าก ปีก่อนๆเขาส่งซิกส์ว่าข้อสอบออกกฎหมายเยอะ เลยท่องสะยังกะไปเป็นทนาย ตกลงข้อสอบออกมายังกะจะไปเป็นช่างซ่อมว. ถามแต่อะไร

ไม่รู้ไดอ่งไดโอด รหัสโค๊ดคิว A หมายถึงอะไร B หมายถึงอะไร::005::
        ถามเรื่องรัชดาฯ
เรื่องเพชรบุรีฯ ดูซิ พี่จอยได้เต็ม ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:14:43 PM »

ไม่อายพวกตัดอ้อย
แถวเมืองกาญเหรอครับ เห็นว่าพวกนั้นสอบยังผ่าน คิก คิก คิก คิก
จริงๆนะไม่รู้เขาสอบแบบใหน คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:17:07 PM »

จ๊าก....
เรียกอาจอย เลย
พี่จอยเขาเพิ่งจะ ๕๗-๕๘ ปี
ประมาณนั้นแหละ ครับ........................ ขำก๊าก

เรียกพี่ไม่ไหวครับ เพราะดูแล้วอาจอยอ่อนกว่าพ่อผมหน่อยเดียวเอง

เรื่องทฤษฎีไฟฟ้านี่พออ้อมแอ้มได้เพราะยังไม่ได้คืนอาจารย์ท่านไปหมด แต่เรื่องกฏนี่สิคิดหนักเลย
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:29:55 PM »

สอบผ่านแล้วแทคมาบ้างนะครับ HS0 NFS แสตนบายด์ 97.5 MHz Seed radio

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 02:45:18 PM »

ขอให้คุณกระจงโชคดี  สอบผ่าน คุณประทีป เขาใจดี มีอะไรสงสัยก็สอบถามพี่เขาครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 72
  พิมพ์