เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:14:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆหลายท่านที่สนใจวิทยุสื่อสารครับ (ย่านความถี่สำหรับประชาชน)  (อ่าน 120174 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #315 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:35:54 PM »

การขอใบอนุญาต ให้ทางร้านที่เราซื้อทำให้ได้ครับ โดยแนบหลักฐานไปด้วย
ของผมซื้อมาเกือบ2ปี ค่อยไปทำใบครับ ทั้งใบอนุญาตใช้ และใบอนุญาตตั้งสถาณี(รถยนต์)
เวลาไปไหนมาไหนจะได้สบายใจครับ  ไหว้

การใช้วอแดงอย่างถูกต้องครับ  หลงรัก

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #316 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:50:47 PM »

แฮนดี้ ว.แดง ไม่ใด้ใช้ช่องรีพีทเตอร์  ต้องส่ง Hi เกือบตลอดสัญญาณถึงจะชัด ทำให้เปลืองแบตฯ 

เลือกใช้เครื่องที่ใช้แบตฯ ทน ๆ  เลือกที่มีแพคถ่านชาร์จแบบถ่านไฟฉาย  จะได้ไม่เสียอารมณ์แบตหมด

YAESU  ,VERTEX STANDARD  เห็นพี่ ๆ เค้าใช้กัน  แบตฯ ทนดี   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #317 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:43:58 PM »

ลุงจอยหย๊บสูญพ้นเลย ว่าจะชวนกันไปหลายๆคนหน่อย เหล้าบ้านลุงจอยเยอะครับ
ห้ายอย่าไปเลย ไกลก็ไกลยุงก็เยอะ ตกใจ

ฮาย ค่ารถมีคนจ่ายนุ พี่หาเหล้าไว้ต๊ะ หรือพี่จะพามาเลี้ยงรัชดาจริงๆ มีกี่ร้านผมเข้าหมดนะ
        จะกินซักกีชามเชียวพ่อคุณ
ชามเดียวเติมหลายหนก็ไม่ใช่มีใครว่านิ คิก คิก คิก คิก

ใครกินกันละครับครูหมู เขาต้องชิมก่อนครับ ไม่พอใจก็เปลี่ยนชามครับ  เคยทำไหมละแบบนี้นะ เปลืองดีแท้ ไม่ต้องกลัวเจ้ามือคนกรุงเต๊บ
        คนกุงเตบ
หายจ้อย เลย/ เอ๊อะเขาประกาศผลสอบ
วันที่เท่าไรแล้วนะ  ผมลืมไปแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #318 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:50:33 PM »

ลุงจอยหย๊บสูญพ้นเลย ว่าจะชวนกันไปหลายๆคนหน่อย เหล้าบ้านลุงจอยเยอะครับ
ห้ายอย่าไปเลย ไกลก็ไกลยุงก็เยอะ ตกใจ

ฮาย ค่ารถมีคนจ่ายนุ พี่หาเหล้าไว้ต๊ะ หรือพี่จะพามาเลี้ยงรัชดาจริงๆ มีกี่ร้านผมเข้าหมดนะ
        จะกินซักกีชามเชียวพ่อคุณ
ชามเดียวเติมหลายหนก็ไม่ใช่มีใครว่านิ คิก คิก คิก คิก

ใครกินกันละครับครูหมู เขาต้องชิมก่อนครับ ไม่พอใจก็เปลี่ยนชามครับ  เคยทำไหมละแบบนี้นะ เปลืองดีแท้ ไม่ต้องกลัวเจ้ามือคนกรุงเต๊บ
        คนกุงเตบ
หายจ้อย เลย/ เอ๊อะเขาประกาศผลสอบ
วันที่เท่าไรแล้วนะ  ผมลืมไปแล้ว ครับ

เห็นเขาบอกว่าต้องให้หวยออกสี่ครั้งก่อนนะครับจึงจะประกาศ แล้วพอหวยออกหกครั้งก็จะส่งใบประกาศไปให้ที่ศูนย์ที่เราสอบนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #319 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 01:44:58 PM »

นับกันแบบวันหวยออก เล่นเอามึนไปพักใหญ่ๆเลยครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #320 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 02:23:01 PM »

สรุปว่า ๒ เดือน...!

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #321 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 02:55:32 PM »

สรุปว่า ๒ เดือน...!

ครับพี่  ถ้าสำนักงานสลากไม่ล่มก่อนนะครับ เราคงได้ใบประกาศกันครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #322 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 02:57:32 PM »

กรำ..!
กลัวอิได้อาย  พวกตัดอ้อยนะซิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #323 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 03:18:52 PM »

กรำ..!
กลัวอิได้อาย  พวกตัดอ้อยนะซิ

เท่าที่สังเกตุดูไม่มีคนตัดอ้อยครับ แต่มีพวกปั้นน้ำเป็นก้อน พวกตัดปาล์มจ้าง พวกรับจ้างขุดดิน  พวกกวนปูน  พวกรับจ้างสอนหนังสือ ปะปนมาบ้างครับ   คนตัดอ้อยผมไม่กลัว แต่มีอายุน้อยที่สุด เจ็ดหรือแปดขวบนั้นแหละที่ผมกลัวนักครับ Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #324 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 05:38:07 PM »

ได้บัดสีกันแหละ
ถ้าผ่าน  ผมกะซื้อ เครื่องราชการ
บริจาคให้หลวงแล้วทำเรื่องขอยืมมาใช้
ทีนี้ อะไหล่-อุปกรณ์ น่าจะทำเรื่องเบิกได้
แถมเปิดแบนด์อีก  ตำรวจเห็นทะเบียนครุภัณฑ์คงไม่ยุ่ง

ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #325 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:36:43 PM »

ตอนนี้ประกาศผลสอบล่าสุดถึงครั้งที่ 7 จังหวัดสุพรรณบุรี อบรมเมื่อวันที่ 11 พ.ค.56 ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #326 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:45:36 PM »

ใบประกาศขั้นต้นยังไม่ทันจะรู้ว่าได้ไม่ได้

หาหนังสือส่งรหัสมอสมาอ่านรอแล้ว  ยิ้มีเลศนัย
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #327 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 03:19:23 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #328 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:11:05 PM »

ใบประกาศขั้นต้นยังไม่ทันจะรู้ว่าได้ไม่ได้

หาหนังสือส่งรหัสมอสมาอ่านรอแล้ว  ยิ้มีเลศนัย
เอาถึงขั้นนั้นเลยหรือครัับ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #329 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:33:19 PM »

เอาถึงขั้นนั้นเลยหรือครัับ คิก คิก

แค่อยากรู้ครับ ว่าเค้าเคาะเค้าเล่นกันยังไง
คงไม่ถึงขั้นไปสอบขั้นกลางหรอกครับ
เรื่องวิทยุสมัครเล่น มันมีเรื่องให้ศึกษาเยอะแยะไปหมด
ทั้งชีวิตนี้จะเล่นได้ครบหรือเปล่าก็ไม่รู้
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 72
  พิมพ์