เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆหลายท่านที่สนใจวิทยุสื่อสารครับ (ย่านความถี่สำหรับประชาชน)  (อ่าน 120785 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #630 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:59:03 AM »

พ่อใย่แป๋งเงียบเลย
พอพูดถึงกระบอกข้าวหลามลูกเลื่อนซ้าย
ทำเป็นหวง สมัยอยู่รามเห็นตั้งทิ้งอยู่ห้องทำงาน
เจ้าของมัวแต่เมา....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ว่าแต่ว่า
จะซื้อว.ไปใช้ภารกิจอะไร
เอา เครื่อง ซี บี ไปเลยครับ ใย่แป๋ง เยี่ยม

สงสัย ใช้ ว.จีบเด็ก แบบไม่ต้องเสีย ค่าโทร เหมือน โทร มือถือ คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #631 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 03:54:41 PM »

คงจะไม่ใช่เด็ก ๆ
กระมังครับเฮีย เห้นไปหาที ซื้อหมากซื้อพลูไปฝาก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #632 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 07:38:41 PM »

คงจะไม่ใช่เด็ก ๆ
กระมังครับเฮีย เห้นไปหาที ซื้อหมากซื้อพลูไปฝาก คิก คิก คิก คิก

ที่เห็นนะ อาจเป็นแม่ยายมั้ง หรือ ตอนนี้ น้าแกเปลี่ยนไปชอบของแปลก
ภาพนี้ เครดิต ท่าน"จอยหั่นเถอะ"ครับเขาเอามาเผยแพร่ ไม่เกี่ยวกับผม ตกใจ เยาะเย้ย โดนชก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #633 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 11:29:52 PM »

ผมแค่จุดประกาย
พี่จอยคนเอามาเผยแพร่ เฮียตี่เป็นคนขุดขึ้นมา
งานนี้ หมู่ไม่เกี่ยวเด้อ พ่อใหญ่แป๋งเด้อ...... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #634 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 08:24:20 AM »

ผมแค่จุดประกาย
พี่จอยคนเอามาเผยแพร่ เฮียตี่เป็นคนขุดขึ้นมา
งานนี้ หมู่ไม่เกี่ยวเด้อ พ่อใหญ่แป๋งเด้อ...... ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนทั้งหมดทุกคนนั่นแหละ คิก คิก
เอามาแซวกัน ด้วยความคิดถึงครับ Grin
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #635 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 01:21:39 PM »

ตอนนี้ CALLSIGN E23HK......  จะทัน E23JOY มั๊ยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ฃองผมE23PR..แล้ว มันทำไมข้ามช็อต..อักษรP น่าจะหลัง อักษรH....เอ..หรือผมเมา คิก คิก

ให้ลูกน้องเช็คให้ เดี๋ยววันจันทร์ขอตรวจสอบข้อมูลใหม่ครับ ไม่แน่ใจว่าฟังผิด จาก เซียร์ร่า(S) เป็นโฮเต็ท(H) หรือเปล่าครับ
ถ้าผิดพลาดอย่างไรต้องขออภัยด้วย

ถ้าเป็นS(เซียร่า) น่ะ จะเป็นผลดีต่อสุขภาพ "ท่านจอยหั่นเถอะ"มากว่าH(โฮเต็ล)นะครับ
ม่ายงั้น เวลาบอกสัญญาณเรียกขานบ่อยๆ ภรรยา"ท่านจอย"อาจคิดว่านัดใครไปโรงแรม คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
ตอนนี้ CALLSIGN E23HK......  จะทัน E23JOY มั๊ยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ฃองผมE23PR..แล้ว มันทำไมข้ามช็อต..อักษรP น่าจะหลัง อักษรH....เอ..หรือผมเมา คิก คิก

ให้ลูกน้องเช็คให้ เดี๋ยววันจันทร์ขอตรวจสอบข้อมูลใหม่ครับ ไม่แน่ใจว่าฟังผิด จาก เซียร์ร่า(S) เป็นโฮเต็ท(H) หรือเปล่าครับ
ถ้าผิดพลาดอย่างไรต้องขออภัยด้วย

ถ้าเป็นS(เซียร่า) น่ะ จะเป็นผลดีต่อสุขภาพ "ท่านจอยหั่นเถอะ"มากว่าH(โฮเต็ล)นะครับ
ม่ายงั้น เวลาบอกสัญญาณเรียกขานบ่อยๆ ภรรยา"ท่านจอย"อาจคิดว่านัดใครไปโรงแรม คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
เรียนคุณตี๋br ครับ ผมตอบให้ทางหลังไมค์แล้วนะครับ ส่วนข้อความอื่นๆผมยังคงยืนยันเหมือนเดิมครับ ขออภัยด้วยที่ผมเมาโดยไม่ได้ดื่มครับ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #636 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 02:37:55 PM »

เมื่อก่อนเที่ยง ไปที่ซอยสายลมมา ไปขอใบโอนเครื่องด้วยตัวเอง โทรสอบถามแล้ว
เจ้าหน้าที่ ที่รับสายไม่ค่อยรู้เรื่อง ไปเอง เจอเจ้าหน้าที่ชายสูงวัยหน่อย รูปร่างเล็กๆคุย
กันไม่กี่คำก็รู้เรื่องแล้ว ใบมอบอำนาจคนขายเครื่องก็ไม่ต้องใช้ แค่เซ็นในใบฉ.ก.2ก็เสร็จ
พรุ่งนี้ต้องไปใหม่ แต่ที่กสทช.นี่ บริการรวดเร็วดีมากนะ ไปทำเอง แปล๊บเดียวก็เสร็จ

ทีนี้พกไปไหน ก็ไม่ต้องกลัวด่านเรียกแล้ว ปรับแพงเสียด้วย ไม่เกิน100Kบาท::002::
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #637 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 02:46:50 PM »

kenwood TH-27E น่าใช้ครับ อย่างไรก็ตรวจเรื่อง battery pack ด้วยครับ
เครื่องมีอายุหลายปี battery น่าจะเสื่อมสภาพไปตามอายุครับ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #638 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:07:52 PM »

kenwood TH-27E น่าใช้ครับ อย่างไรก็ตรวจเรื่อง battery pack ด้วยครับ
เครื่องมีอายุหลายปี battery น่าจะเสื่อมสภาพไปตามอายุครับ

เอาไปเปลี่ยนใส้ใน มาแล้วครับ เพื่อนที่ขายเครื่อง ให้มา2ก้อน เหมือนแม็ก5นัด กับ10นัดเลย Grin

ภาครับ เคนวูด ไวกว่าอีกเครื่อง ที่ผมซื้อมาใหม่ Grin
เมื่อกี๊ เอาใบโอนไปฝากให้เขาเซ็นพร้อมเงิน1.5K เพื่อนซื้อมาแล้ว ไม่ได้ใช้เลย สังเกตสติกเกอร์
เลขที่ป.ท.ยังติดอยู่ที่หลังเครื่องเลย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #639 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:18:06 PM »

kenwood ระวังหน้าจอดำนะครับ อย่าวางไว้หน้ารถยนต์แล้วให้เครื่องตากแดดเป็นเวลานานๆ
ของที่ทำงานผม TH-78E จำหน่ายทิ้งไปหมดแล้วครับ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #640 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:23:12 PM »

kenwood ระวังหน้าจอดำนะครับ อย่าวางไว้หน้ารถยนต์แล้วให้เครื่องตากแดดเป็นเวลานานๆ
ของที่ทำงานผม TH-78E จำหน่ายทิ้งไปหมดแล้วครับ

สงสัย เวลาวางหน้ารถ ต้องทาครีมกันแดด แบบค่าS.P.F.สูงๆที่หน้าจอ น่าจะช่วยได้นะครับ คิก คิก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #641 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:24:51 PM »

เครื่องนี้ปี35ครับ 21ปีแล้ว เก่าเหมือนกันนะครับ Grin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #642 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:39:59 PM »

ปัญหา คือหน้าจอดำ จะมองไม่เห็นตัวเลข ว่าเราอยู่ช่องไหน ความถี่เท่าไรนี่ซิครับ
ลำบากเหมือนปิดไฟแล้ว ใช้มือคลำเข้าห้องน้องเมียซิครับ
Air field
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #643 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:53:15 PM »

เมื่อก่อนเที่ยง ไปที่ซอยสายลมมา ไปขอใบโอนเครื่องด้วยตัวเอง โทรสอบถามแล้ว
เจ้าหน้าที่ ที่รับสายไม่ค่อยรู้เรื่อง ไปเอง เจอเจ้าหน้าที่ชายสูงวัยหน่อย รูปร่างเล็กๆคุย
กันไม่กี่คำก็รู้เรื่องแล้ว ใบมอบอำนาจคนขายเครื่องก็ไม่ต้องใช้ แค่เซ็นในใบฉ.ก.2ก็เสร็จ
พรุ่งนี้ต้องไปใหม่ แต่ที่กสทช.นี่ บริการรวดเร็วดีมากนะ ไปทำเอง แปล๊บเดียวก็เสร็จ

ทีนี้พกไปไหน ก็ไม่ต้องกลัวด่านเรียกแล้ว ปรับแพงเสียด้วย ไม่เกิน100Kบาท::002::
เครื่องสวยและสถาพดีมากเลยครับ จำได้ว่าผมเข้าวงการนักวิทยุสมัครเล่นเพราะความสวยของมันดึงดูดนี่แหละครับเมื่อตอนเห็นเครื่องรุ่นนี้ออกใหม่ลงปกนิตยสาร100วัตต์
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #644 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 04:12:54 PM »

ปัญหา คือหน้าจอดำ จะมองไม่เห็นตัวเลข ว่าเราอยู่ช่องไหน ความถี่เท่าไรนี่ซิครับ
ลำบากเหมือนปิดไฟแล้ว ใช้มือคลำเข้าห้องน้องเมียซิครับ

น้องเมียนี่ ผู้ชาย หรือผู้หญิงล่ะครับ คิก คิก
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 72
  พิมพ์