เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:34:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่หมอครับผมได้cz97มาแล้วครับ  (อ่าน 7416 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« เมื่อ: มกราคม 14, 2005, 08:20:01 PM »

พี่หมอruthครับต้องรีบหาczมาประกบกับผมซักกระบอกนะพี่
เอาไปลองมาแล้วครับกลุ่มพอใช้ได้ ระยะ25ม. ไม่หลุดดำ nra
ตอนนี้หลังจากลองแกะดูแล้วพบว่าคงต้องไปกลึงไกด์รอดใหม่
ของเดิมเป็นพลาสติกอันบางๆงอก่องอขิงอยู่ข้างใน
ขนาดมันแปลกไม่สั้นแต่ก็ไม่ยาวไปจนสุดลำเลื่อน
 Huh
เพื่อนพี่ใครที่รู้ถามหน่อยครับถ้ากลึงไกด์รอดใส่ให้มันยาวไปจนสุดลำเลื่อนได้ไหมครับ
ให้ตัวแป้นยันลำกล้องไว้แล้วให้ปลายสอดล็อกอยู่ในช่องปลายลำเลื่อน
 Huh
ที่เหลือก็เอาไปแต่งไกซักหน่อยเดิมๆวัดได้6ปอนด์กว่าๆหนักมากๆเอาซัก2ปอนด์แก่ๆ
แถมยังมีถลำหน่อยๆคงต้องเพิ่มหมุดหยุดไกอีกซักตัว
 Grin Grin Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2005, 08:25:17 PM »

Grin ยินดีด้วยครับ ได้ปืนดีซะด้วย ได้มาจากไหนค่าสินสอดเท่าไหร่ครับ Grin
 Grin ไกด์รอด CZ รุ่นนี้เท่าที่ดูถ้ากลึงเองไม่ยากเท่าไหร่ครับ ลองทำดูครับ ถ้าได้ดีจะถูกตังกว่าซื้อของนอกหลายอัฐ Grin
 Grin นึกได้พอดีว่าพี่อ๋องก็มีปืนรุ่นนี้ แถมใส่ไกด์รอดโลหะไปแล้วด้วย เดี๋ยวคงมาตอบครับ Wink เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2005, 08:29:07 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2005, 08:51:53 PM »

ต้นตำรับ..............ไกรอดกลึงกับการแต่งไกรุ่นนี้ .............ต้องท่านsting ครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2005, 08:54:38 PM »

97B ของผมเปลี่ยนแค่ศูนย์หลังปรับได้ครับ  เพราะศูนย์ตายที่ติดมากลุ่มผิดไปมาก
ถ้าเคาะจะโยกไปเยอะทีเดียว  ทำให้ศูนย์หลังดูไม่งาม  เลยเปลี่ยนแค่นั้น

คนที่เปลี่ยนไกด์ร็อดสเตนเลส คือพี่ Sting ครับ  จำได้ว่าเปลี่ยนที่สุพลครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 12:37:31 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ท่าน captainkid ไม่รอกันเลยนะคับ แอบไปคว้าซีแซด 97 บี มาแล้วหรือคับ... น้ำลายหก

กระบอกนี้ได้มาราคาเท่าไหร่หรือคับ(ที่จริงไม่ค่อยอยากถาม สะเทือนใจตัวเองเปล่าๆ)...อิ..อิ..

แหมน่าอิจฉาจริงๆคับ ผมคุยๆกะพี่มะขิ่นเรื่องปืนกระบอกนี้ตั้งแต่ปลายปี 46 มั้งคับ...

จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้หามาครอบครองเสียที...

เมื่อไหร่มีโอกาสต้องขอลองยิงของท่าน captainkid ดูบ้างคับ...  Grin
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 01:19:18 AM »

97B ของผมเปลี่ยนแค่ศูนย์หลังปรับได้ครับ  เพราะศูนย์ตายที่ติดมากลุ่มผิดไปมาก
ถ้าเคาะจะโยกไปเยอะทีเดียว  ทำให้ศูนย์หลังดูไม่งาม  เลยเปลี่ยนแค่นั้น
คนที่เปลี่ยนไกด์ร็อดสเตนเลส คือพี่ Sting ครับ  จำได้ว่าเปลี่ยนที่สุพลครับ

Shocked อ้าว จำสลับกันซะแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 06:22:31 AM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 09:39:46 AM »

Huh ศูนย์หลังของพี่อ๋องนี่ใช่ศูนย์ชุดเดียวกับ CZ85 Combat หรือเปล่าครับ Huh Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 12:48:52 PM »

Huhทำไม 75B ไม่ทำ คางเต็ม ยาวๆ หางเชิดๆ แบบ นี้บ้างนะ Huh
          งามจัง ครับพี่ อ๋อง Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 02:35:16 PM »

ผมทราบแต่ว่าเป็นของโรงงานซีแซด ผลิตมาใส่กับรุ่นอื่นของซีแซด
เคาะใส่สลับกับศูนย์ตายอันเดิมได้เลย  ไม่ต้องแต่ง  ทำเองก็ได้ครับถ้ามีเครื่องมือเคาะ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2005, 09:58:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ท่าน captainkid ไม่รอกันเลยนะคับ แอบไปคว้าซีแซด 97 บี มาแล้วหรือคับ... น้ำลายหก

....ผมรอหมอรุทไปร่วมลงชื่อจอง CZ 97 อยู่ครับ....ไปมะ...ไปมะ... Wink  Huh  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 01:24:26 AM »

....ผมรอหมอรุทไปร่วมลงชื่อจอง CZ 97 อยู่ครับ....ไปมะ...ไปมะ... Wink  Huh  Grin

Grin ได้เลยคับพี่ แต่ผมลงแต่ชื่อก่อนนะคับ...

ฝากพี่ออกตังค์ค่าจองไปก่อน...

แล้วพอรับปืนพี่ก็ช่วยออกตังค์ค่าปืนอีกรอบ...

แล้วผมจะให้หักเงินเดือนใช้หนี้ก็แล้วกันคับ...  Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 01:36:12 AM »

Grin ได้เลยคับพี่ แต่ผมลงแต่ชื่อก่อนนะคับ...

ฝากพี่ออกตังค์ค่าจองไปก่อน...

แล้วพอรับปืนพี่ก็ช่วยออกตังค์ค่าปืนอีกรอบ...

แล้วผมจะให้หักเงินเดือนใช้หนี้ก็แล้วกันคับ...  Grin

....โอ.เช..ครับ หักเงินเดือนใช้หนี้ครบ...แล้วถึงไปโอน ป.4 พร้อมปืน...นะครับ.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 02:12:37 AM »

....โอ.เช..ครับ หักเงินเดือนใช้หนี้ครบ...แล้วถึงไปโอน ป.4 พร้อมปืน...นะครับ.... Grin  Grin

Grin พอเหมาะเลยคับ...

ได้ปืนเป็นของขวัญวันเกษียณราชการผมพอดีเลย...  Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 06:48:48 AM »

พี่อ๋องถ่ายรูปเอาใจ วมต. สวยดีครับ Grin  สงสัย วมต. รักตายเลย

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์