เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:23:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกกลุ่มกระสุนจากัวร์หน่อยครับ  (อ่าน 1618 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 05:40:40 PM »

วันนี้ไปทำป.3ที่วังไชยาแล้วเลยไปจองปืน452จากัวร์มาครับ คัดกลุ่มได้2กระบอก
กระบอกแรก กลุ่มเป็นเส้นตรงเรียงกันตามแนวขวาง กลุ่มใหญ่กว่าเหรียญ 10
กระบอกที่สอง กลุ่มกลมดี แต่มีแตกออกมา1นัด ถ้าไม่นับกลุ่มจะเล็กกว่าเหรียญบาท
ทดสอบเป้าละ 5 นัดครับ
ใครมีทฤษฎียังไงช่วยผมวิเคราะห์หน่อยครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 05:54:39 PM »

กลุ่มกระสุนที่ยิงทดสอบจากโรงงาน ใช้คนยิงหลายคนครับ และมาตราฐานการยิงไม่เท่ากัน กลุ่มกระสุนที่ได้ก็แตกต่างกันได้ ถึงแม้จะเป็นปืนกระบอกเดียวกัน

โดยมากผมเลือกปืนมากกว่าดูกลุ่มกระสุนครับ

แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ ผมชอบกลุ่มกระสุนที่สองมากกว่า เพราะเดาเอาว่า คนยิงยิงแว๊บหนึ่งนัด
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 05:57:27 PM »

ผมชอบกลุ่มเล็กไว้ก่อน แตกกลุ่มไม่เป็นไร ถือเป็น error ของกระสุนนัดนั้น

ส่วนกระบอกที่กลุ่มเรียงเป็นเส้นก็น่าสนใจครับ เพราะถ้ามองว่าคนยิงตาเบลอ ศูนย์หน้าผิดไปบ้างข้างซ้ายข้างขวา ก็เป็นไปได้ครับ

สรุปว่าดูดีทั้งคู่ แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกกระบอกที่กลุ่มกลมเล็กครับ ... ไม่มีทฤษฎีรองรับแต่อย่างใด Grin

anuwat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:07:25 PM »

ผมซื้อจากัวร์เมื่อปี 48 จากร้านโยธิน กลุ่มทดสอบไม่สวย แต่เวลายิงจริงบอกได้คำเดียวสุดยอด ผมเลยมีความคิดว่ากลุ่มทดสอบที่โรงงานส่งมาให้จะดีไม่ดี ผมว่าอยู่ที่คนทดสอบด้วย อาจจะหามาตรฐานที่แน่นอนจากกลุ่มกระสุนไม่ได้ เวลาเลือกผมเลยเลือกที่ความประณีตของงาน เช่น การรมผิวปืน ลายไม้  ความสมบูรณ์ของระบบปฏิบัติการ  และที่สำคัญคนที่ใช้ cz ทั้งปืนสั้นและปืนยาวไม่ค่อยมีใครบ่นว่า cz ไม่แม่นครับ Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:26:29 PM »

ปืนทดสอบยิงศูนย์เปิด(ยังไม่ได้แต่งศูนย์หน้า)และไกก็ยังไม่ได้แต่ง ผมว่าไม่ต้องสนใจกลุ่มมากเท่าไรหรอกอย่างที่ท่านบอกมาผมว่าใช้ได้ทั้งสองครับ  ขนาดของผมก็ไม่ได้เลือกกลุ่มครับเอาสวยเข้าว่า  มาแต่งอีกทีครับรับรอง โดยเฉพาะลูกสแตนดาร์ทแจ๋วมาก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 06:39:32 PM »

จากที่ดูมา ผมว่าใช้ได้ทั้งคู่ เลือกทะเบียนสวยๆได้เลยครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:12:32 PM »

1. เลือกกลุ่มกระสุน
2. เลือกเลขประจำตัวปืน+ทะเบียนปืน
3. เลือกสภาพความสมบูรณ์ของปืน

นี่เป็นวิธีการเลือกของผมครับ
ครั้งล่าสุดนี้ต้องเอาแบบข้อ3มาครับ เพราะกระบอกที่เลือกกลุ่มกระสุนสวย+ทะเบียนสวย แต่ปืนดันถลอก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยเอาปืนสภาพสวยที่สุด มาตั้งศูนย์ตามความถนัดตัวเอง ปรากฏว่ากลุ่มกระสูนพอใจเลยครับ  Grin

Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:25:05 PM »

ผมว่าน่าจะเอากลุ่มที่สอง เพราะถ้ากลุ่มแรกเกิดเป็นเพราะตัวปืน โอกาสที่กระบอกแรกจะยิงถูกเป้าน่าจะต่ำกว่า(เพราะเป้าส่วนใหญ่จะมีพื้นที่ในแนวตั้งมากกว่า)
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:03:13 AM »

ผมคิดเอาเองนะครับ ไม่รู้ว่าผิดถูกอย่างไร

กระบอกแรกที่กลุ่มเรียงเป็นแถวแนวนอนน่าจะเกิดจากคนยิงไม่ได้อยู่ในท่าที่สบาย
คือพยายามดัดหรือเอี้ยวตัวให้ปืนชี้มาที่เป้าน่ะครับ (ในแนวซ้าย-ขวา)

ผมเองเคยยิงท่านั่งราบ (นั่งกอดเข่า) ศูนย์เปิด แล้วผลมันออกมาเรียงเป็นแถวเหมือนกัน
(ลองขยับตัวแล้วมันไม่เข้าที่สักทีเลยตัดสินใจฝืนเอาครับ...แหะๆ)

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:06:17 AM »

ว่าแต่ว่า...
ไม่รอ 453 varmint หรือครับ Huh

หรือว่าเอาไปแล้ว ตกใจ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:13:41 PM »

ยังไม่ได้เอา453ครับ
อยากได้ลำกล้องหนาก็จริงแต่อยากได้ศูนย์เปิดมากกว่า เพราะได้ใช้แน่ๆ ยิ่งระยะศูนย์ยาวๆยิ่งดี
อีกอย่างผมไม่แน่ใจเรื่องไกแบบจังหวะเดียวเบา กลัวแว่บ ชอบแบบมีจังหวะลากนิดๆ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:40:15 PM »

เลือกกระบอกไหนก็ได้ครับ ไม่ต้องไปคิดมากกับกลุ่มกระสุนจากเป้าที่เขาทดสอบมาหรอกครับ เลือกดูว่ากระบอกไหนงานดูแล้วเรียบ ๆ ดี ๆ หน่อยเอาเลย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:45:19 PM »

...ผมไม่ค่อยเชื่อกลุ่มกระสุนจากเป้าทดสอบเท่าไหร่ครับ....

...เพราะติดกล้องแล้วพบว่ากลุ่มดีกว่าเป้าทดสอบครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:35:41 PM »

รอบๆหนามบินสุวรรณภูมินกคงเยอะมากเลยนะครับ .22LR ถ้าโดนนกยักษ์ 747 จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ..

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:08:21 PM »

747 จะเป็น รอย ครับ

โดนชก โดนชก โดนชก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์