เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:28:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง 60,000.-แพงไม๊  (อ่าน 26398 ครั้ง)
suntipan
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 10:14:21 PM »

มีคนมาเสนอ บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง ให้ในราคา 60,000 ไม่ทราบว่าพอไหวไม๊ครับ ปืนสภาพ 85%
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:39:17 PM »

ไม่แพง และก็ ไม่ถูกครับ

ปืน บราวนิ่ง เป็นปืนตลาดในอเมริกา ราคาปานกลางอยู่ราว ๆ $400-500 ระดับราคาเดียวกันกับ บาเร็ตต้า และ สมิธ ส่วน ซิกระดับราคาจะอยู่ราว ๆ 500 ขึ้นไป ส่วนกล๊อกจะอยู่ระดับล่าง ราว ๆ $300-500 อยู่ระดับเดียวกันกับ CZ 

ส่วนในเมืองไทย บราวนิ่ง เป็นปืนที่คนทั่วไปจับต้องได้ แต่ครอบครองได้ยาก เป็นเพราะ ตัวแทนจำหน่ายโก่งค่าตัวไปจนสุดเอื้อมสำหรับคนที่อยากได้มาครอบครอง โดยเฉพาะอย่างยิ่งมีการสลักลายลงไปบนตัวปืน และด้าม เพื่อเพิ่มราคาค่าตัวขึ้นไปจนอยู่ในระดับราคา เกินกว่า 1 แสนบาทต่อกระบอก โดยอาศัยการที่มีชื่อเสียงอันยาวนานของปืนมาเป็นเครื่องมือในการโก่งค่าตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 01:17:18 AM »

ปีก่อนมีคนเอามาเสนอขายผมเหมือนกัน...

สภาพ 95 % ซื้อมาแทบไม่ได้ยิงเลย...

แต่ตั้งขาย 75 เค เจ้าของบอกว่าซื้อมาแสนนึง...

ผมได้แต่บอกว่าปืนดีคับ...:Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:39:44 AM »

ปีก่อนมีคนเอามาเสนอขายผมเหมือนกัน...

สภาพ 95 % ซื้อมาแทบไม่ได้ยิงเลย...

แต่ตั้งขาย 75 เค เจ้าของบอกว่าซื้อมาแสนนึง...

ผมได้แต่บอกว่าปืนดีคับ...:Smiley
คุณหมอน่าจะเสริมไปด้วยนะครับ ว่า นอกจากปืนดีแล้ว ยังเกรด A ด้วย.......
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:59:10 AM »

น่าจะต่อรองราคาลงอีกหน่อย..ราคานี้หาปืนใหม่ยังได้เลย..สงสัยแพงที่ไกทองนะ... Grin... Grin... Grin
หมวยน่ารัก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:12:49 AM »

หา เพิ่มอีกนิด เอาซิก 229 ใหม่ ๆ มาใช้ดีกว่า ครับ
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:26:33 AM »

Grin Grin Grin ผมว่าแพงไปนิดหนึ่งครับ บราวนิ่งไม่ใช่ปืนตลาด ถ้าเอามาใช้เอง ก็ไม่แพงครับ ถ้าอยากได้ Grin Grin Grin Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:58:36 AM »

Grin ราคาขนาดนี้ ถ้าไม่ใจรักจริงๆ ลองดู Sig P228 เป็นตัวเลิอกครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:43:00 AM »

ท่าน51.....อยู่ไหน มีสมาชิกมาถามเรื่องบราวนิ่งแล้ว.... Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:49:09 AM »

ราคาผมว่าถ้าซื้อใช้เองน่ะได้  แต่ถ้าจะซื้อมาขายต่อราคามันตึงนิดนีง......ต้องดูปัจจัยอื่นๆด้วยครับ  ปืนปีไหน  ไกทองใช่รุ่นซิลเวอร์โครม หรือ ปืนทำมาใหม่ สภาพปืนกี่เปอร์เซ็นต์......ที่ผมบอกมานี่คือเวลาผมจะซื้อปืนมือสองทุกครั้งผมจะทำแบบนี้ครับ ( จริงๆแล้วทำมากกว่านี้อีก ถึงขนาดเอากล้องส่องพระมาส่องกันเลยก็มี ) Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:03:11 AM »

ถ้าชอบก็ซื้อไว้ได้ครับ ต่อรองราคาให้เลข 5 อยู่หน้าจะไม่น่าเกลียดนัก

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:59:19 AM »

........... Grin Grin..ในความเห็นส่วนตัว  ผมว่าหากคิดจะซื้อไว้ใช้งานป้องกันตัว เพิ่มงบอีกหน่อย  ออกของใหม่ ซีแซด 75 สเตนเลสไปเลยดีกว่า......แต่ถ้าชองศักดิ์ศรีของยี่ห้อบราว์นิ่ง  ราคานี้ก็พอเล่นได้ถ้าสภาพสวยจริง....... Grin Grin Grin Grin 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:59:42 AM »

ขอออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ....ในฐานะมี่ชื่นชอบBrowning HP...ก็มีกับเขาอยู่1...และชอบมาก

Browningในสมัยนี้ไม่ใช่ปืนตลาดนิยมแบบGlockหรือ CZหรือ Sigอีกแล้ว...แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า
ไม่มีความดีอะไร...กลับกัน Browning HP มีประวัติมายาวนาน คนออกแบบระบบก็ทราบๆกันอยู่
แถมเป็นปืนลูกดกต้นตําหรับ เพียงแต่Browningยังยึดมั่นกับรูปแบบเดิมๆไกSA โครงเหล็กล้วน
ขณะที่ชาวบ้านไปSA/DA...โพลิเมอร์หรืออัลลอยกันถ้วนหน้า...จริงๆแล้วไม่ใช่Browningไม่ทําหรือไม่มี
มี...แต่คนส่วนใหญ่ก็ยึดมั่นเชื่อมั่นในรูปแบบเดิมๆของBrowningไปซะแล้ว จนที่ทําออกมาไม่ประสบความสําเร็จ

ราคาที่ถามแพงมั๊ย....ก็ต้องถามตัวเองว่าชอบอะไร แบบไหน....ถ้าชอบปืนสมัยนิยม เบา พกพาดูแลง่ายๆ..ราคาแบบนี้ซื้อปืน
สมัยนิยมใหม่ได้เลย ท่านได้ไปก็คงไม่มีความสุข ราคานี้ก็จะแพง...
แต่ถ้าต้องการปืนที่มีตํานาน มีประวัติศาสตร์ รู้ว่าตัวเองกําลังจะได้อะไรจากปืนกระบอกนี้...ไม่แพงครับ

ถามตัวเองก่อนดีกว่าว่าอยากได้อะไร.....
อ้อ...ถ้าซื้อไปขายต่อ...ราคานี้แพงครับ  Grin Grin

[/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2006, 10:09:02 AM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:06:14 AM »

ขอออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ....ในฐานะมี่ชื่นชอบBrowning HP...ก็มีกับเขาอยู่1...และชอบมาก

Browningในสมัยนี้ไม่ใช่ปืนตลาดนิยมแบบGlockหรือ CZหรือ Sigอีกแล้ว...แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า
ไม่มีความดีอะไร...กลับกัน Browning HP มีประวัติมายาวนาน คนออกแบบระบบก็ทราบๆกันอยู่
แถมเป็นปืนลูกดกต้นตําหรับ เพียงแต่Browningยังยึดมั่นกับรูปแบบเดิมๆไกSA โครงเหล็กล้วน
ขณะที่ชาวบ้านไปSA/DA...โพลิเมอร์หรืออัลลอยกันถ้วนหน้า...จริงๆแล้วไม่ใช่Browningไม่ทําหรือไม่มี
มี...แต่คนส่วนใหญ่ก็ยึดมั่นเชื่อมั่นในรูปแบบเดิมๆของBrowningไปซะแล้ว จนที่ทําออกมาไม่ประสบความสําเร็จ

ราคาที่ถามแพงมั๊ย....ก็ต้องถามตัวเองว่าชอบอะไร แบบไหน....ถ้าชอบปืนสมัยนิยม เบา พกพาดูแลง่ายๆ..ราคาแบบนี้ซื้อปืน
สมัยนิยมใหม่ได้เลย ท่านได้ไปก็คงไม่มีความสุข ราคานี้ก็จะแพง...
แต่ถ้าต้องการปืนที่มีตํานาน มีประวัติศาสตร์ รู้ว่าตัวเองกําลังจะได้อะไรจากปืนกระบอกนี้...ไม่แพงครับ

ถามตัวเองก่อนดีกว่าว่าอยากได้อะไร.....
อ้อ...ถ้าซื้อไปขายต่อ...ราคานี้แพงครับ Grin Grin

เป็นความเห็นยอดเยี่ยมมาก ครับ   ท่านไดเมียวจิกิ อายิโนะโม๊ะโต๊ะ   คริ คริ

มีคนมาเสนอ บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง ให้ในราคา 60,000 ไม่ทราบว่าพอไหวไม๊ครับ ปืนสภาพ 85%

สภาพ 85% ราคานี้ ค่อนข้างสูง...ครับ
น่าจะจบที่ประมาณสี่หมื่นนิด ๆ  ครับ...

ท่านอย่าแสดงอาการอยากได้ซิครับ...คริ คริ

รับรองครับ...หกหมื่น ถ้า 85% จริง ๆ ขายใครไม่ได้หรอกครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:22:46 AM »

จุดที่ บราวนิงค์ไฮฯ มี.....และจำเป็นมาก ๆ ในการพกพา...
นอกไปจากความแบนบางของลำเลื่อนแล้ว...คือ

1. ปลายลำเลื่อนที่ค่อนข้างเรียวบาง....ครับ
2. และที่รองนกสับ...แถว ๆ อุ้งมือ (ระหว่างนิ้วโป้งและนิ้วชี้)
ไม่ยื่นยาว...จนเกะกะ...ไว้เพื่อคอยทิ่มพุงของคนพกพา...ในกรณีพกหน้าขวา...ครับ
3. ลำกล้องสี่นิ้วเศษ ๆ ของบราวนิงค์ไฮฯ ไม่สั้น ไม่ยาว...
แต่พอดี...ที่จะให้ลำกล้องอยู่ตรงกลางของขาหนีบ...ไม่ทิ่มอยู่บนหน้าขา เหมือนพวกลำกล้อง compact ครับ
4. บราวนิงค์ไฮฯ สามารถง้างนกและเข้า safe ได้ตั้งแต่อยู่ในซองด้วยมือข้างเดียว
เพราะไม่มีหลังอ่อน  แถวยังน้ำหนักไกเท่ากันทุกนัด
5. บราวนิงค์ไฮฯ ลูกดกพอประมาณ แม็กฯ เดียวก็ไม่หนาวดึ๋ง...
หน้านกสับ...กว้างพอประมาณ ไม่เล็กแคบ...จนเกินไป

แค่นี้แหละครับ...น่าจะพอ
สำหรับการที่ผมเลือก บราวนิงค์ไฮฯ

โดยน้ำหนักที่เท่ากัน...
ผมเลือกที่จะพกพาปืนที่จุกระสุนได้มากกว่า ครับ

โดยน้ำหนักที่เท่ากัน...แต่ปริมาตร...แตกต่างกัน
ผมเลือกปืนที่มีพื้นที่ปริมาตรมากกว่า ครับ
เพื่อการกระจายน้ำหนักกดทับเวลาพกพา....

ความเห็นแบบนี้...
ผมรับรองครับ...ไม่มีในหนังสือ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2006, 10:27:27 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์