เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:34:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง 60,000.-แพงไม๊  (อ่าน 26384 ครั้ง)
jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:53:13 AM »

เห็นด้วยกับคุณพี่51ทุกประการครับ......ผมเองมีปืนผ่านมือมาก็หลายกระบอกแต่มีHPนี่แหละครับที่ไม่เคยคิดจะขายเลย   อิอิ...เข้ามาเชียร์หน่อยนานๆเห็นมีคนพูดถึงHPที
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:40:39 AM »

จุดที่ บราวนิงค์ไฮฯ มี.....และจำเป็นมาก ๆ ในการพกพา...
นอกไปจากความแบนบางของลำเลื่อนแล้ว...คือ

1. ปลายลำเลื่อนที่ค่อนข้างเรียวบาง....ครับ
2. และที่รองนกสับ...แถว ๆ อุ้งมือ (ระหว่างนิ้วโป้งและนิ้วชี้)
ไม่ยื่นยาว...จนเกะกะ...ไว้เพื่อคอยทิ่มพุงของคนพกพา...ในกรณีพกหน้าขวา...ครับ
3. ลำกล้องสี่นิ้วเศษ ๆ ของบราวนิงค์ไฮฯ ไม่สั้น ไม่ยาว...
แต่พอดี...ที่จะให้ลำกล้องอยู่ตรงกลางของขาหนีบ...ไม่ทิ่มอยู่บนหน้าขา เหมือนพวกลำกล้อง compact ครับ
4. บราวนิงค์ไฮฯ สามารถง้างนกและเข้า safe ได้ตั้งแต่อยู่ในซองด้วยมือข้างเดียว
เพราะไม่มีหลังอ่อน  แถวยังน้ำหนักไกเท่ากันทุกนัด
5. บราวนิงค์ไฮฯ ลูกดกพอประมาณ แม็กฯ เดียวก็ไม่หนาวดึ๋ง...
หน้านกสับ...กว้างพอประมาณ ไม่เล็กแคบ...จนเกินไป

แค่นี้แหละครับ...น่าจะพอ
สำหรับการที่ผมเลือก บราวนิงค์ไฮฯ

โดยน้ำหนักที่เท่ากัน...
ผมเลือกที่จะพกพาปืนที่จุกระสุนได้มากกว่า ครับ

โดยน้ำหนักที่เท่ากัน...แต่ปริมาตร...แตกต่างกัน
ผมเลือกปืนที่มีพื้นที่ปริมาตรมากกว่า ครับ
เพื่อการกระจายน้ำหนักกดทับเวลาพกพา....

ความเห็นแบบนี้...
ผมรับรองครับ...ไม่มีในหนังสือ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ด้วยความเคารพครับ

น้อง ๕๑ ตัวจริงเสียงจริง  Browning Hi power King of Nine ๑๙๓๕ .......... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:10:08 PM »

ล่าสุดเจอจากสมาชิกในเว็ป 52k เป็น โครมแมทช์ สภาพ 90+
ผมก็ชอบนะแต่
พอบอกรุ่น ไกทอง เพื่อนๆมักแซวว่า
ไกรทอง อยู่พิจิตรน่ะครับ ขำๆนะแก้เครียด

141414
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:12:22 PM »

ถ้าเป็นรุ่นผลิตใหม่ รหัส mv หรือเก่ากว่านั้นหนึ่งปี ผมว่าน่าเอานะครับ ผมใช้อยู่ครับยิงดีมาก แม่น จับกระชับมือ แต่ไกจะแข็ง จับจังหวะยิงยากหน่อย ของแต่งน้อยและไม่ค่อยนิยมแต่งกัน ไม่ผิดหวังครับถ้าถามเรื่องความแม่น 25 หลายิงกล่องกระสุน 9 mmสบายครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:53:33 PM »

ของแต่หายากครับ....สำหรับบราวนิงค์ไฮฯ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:31:37 PM »

ดูรุปสวยจากเวปนอกกันดีกว่า....ยั่วหน่อย  Grin Grin Grin

[/img]

[/img]

มาพร้อมรุ่นน้องร่วมสายโลหิต

[/img]

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:36:27 PM »

แถมด้วยรุ่นMark III.....สวยสุดดีสุด อิๆๆ  Grin Grin ตามด้วยรุ่นที่อยากได้แต่คงหาเดิมๆสวยๆยากแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

[/img]

รุ่นนี้..สวยๆมีมั๊ย

[/img]

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์