เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:29:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม เรื่อง G19 xx01 ท่านใดมี ข้อมูลขอความรู้ครับ  (อ่าน 2575 ครั้ง)
Khanong.M.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:24:27 PM »

คือว่าคนรู้ จักท่านผึ่ง ซิ้อมาครับ จากร้านอิ...........ราคาตั้ง 70กว่า k นะเจาะพอทด้านบน ผิวสไลรับประกัน 3 ปี และมีรุ้นประกอบ นครสวรรค์ ราคาประมาณ 50 กว่า k สไลรับประกัน 1ปี ท่านใดมีข้อมูลช่วยชี้แนะครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:43:03 PM »

...ที่ว่ามาไม่มีอยู่ในสารบบปืนมาตรฐาน ไม่ทราบจะให้ข้อมูลอย่างไร...บอกได้แต่ว่า คนที่รู้จักคนนั้น...ถูกวิชามารเล่นงานแล้วครับ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:44:08 PM »

เออ......พิมพ์เยอะจังครับ Cheesy
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:46:10 PM »

ลองหากระทู้เก่าอ่านดู มีเยอะแยะ.......(ผมอยู่ห่างจากโรงงานที่เขาว่าประมาณ 30 กว่า กม.ขอยืนยันว่ายังไม่เคยมีการผลิตปืนแม้แต่กระบอกเดียว มีแต่อีกโรงงานหนึ่งติดกัน ผลิตกระสุน คนแถวๆบ้านทำงานในนั้นครับ)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Khanong.M.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:58:38 PM »

ถ้าเป็นเช่นนั้น ท่านคงเจอ......ฟันมาแน่เลย เพราะวันนั้นท่านบอกว่ารีบกลับ เลยไม่ได้เดินดูให้ทั่ว น่า  Angry Angry
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:57:58 AM »

คือว่าคนรู้ จักท่านผึ่ง ซิ้อมาครับ จากร้านอิ...........ราคาตั้ง 70กว่า k นะเจาะพอทด้านบน ผิวสไลรับประกัน 3 ปี และมีรุ้นประกอบ นครสวรรค์ ราคาประมาณ 50 กว่า k สไลรับประกัน 1ปี ท่านใดมีข้อมูลช่วยชี้แนะครับ
เวรกรรมอีกแล้วครับท่านผู้ชม ................ปืนมีประกันอีกแล้ว...............เวปเราก็เตือนกันมานานแล้วนะครับ...............เมื่อไหร่ ผู้หลงผิด ไปซื้อปืนร้านนี้ จะรู้ตัวกันสักที ผมกลุ้มใจแทนจริงๆครับ...........บอกเจ้าของปืนนะครับ วันหลังก่อนซื้อ มาถามพวกเราก่อนครับ พวกเราไม่มีส่วนได้เสีย มีแต่ความหวังดีกับคนที่คิดจะซื้อปืนครับ..........
toyota..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:17:57 AM »

วันนี้ไปเดินหลังวังมา..แต่ก็แปลก  หมูเต็มร้าน  ขอโทษครับ ลูกค้าเต็มร้าน เห็นกำลังอธิบายชิพ 2 นิ้วแต่ไม่มีประกับด้ามไม่รูกำลังเล่นกลหรือเปล่า
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:04:30 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:24:04 AM »

Embarrassed Embarrassed เสียดายเงินส่วนเกินจัง ซื้อลูกปืนซ้อมยิงได้ตั้งเยอะ Cry Cry

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 11:48:51 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนอีกแล้ว  สไลด์ขาวด้วยหรือเปล่าครับ
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:03:48 PM »

..................อย่าคิดมากขอรับถือว่าได้ของแปลกไว้ครอบครอง ต่อนี้ไปก็หมั่นทำความคุ้นเคยกับมันให้ดีขอรับ............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:32:14 PM »

ซื้อแล้วตรวจสอบการทำงานของปืนว่าเรียบร้อยดีไหม ยิงได้ติดขัดหรือป่าว ถ้าไม่มีปัญหา  ก็ถือว่าโชคดีครับ เพราะที่เคยเจอคือยิงแล้วติดตลอดเลย นัดต่อนัด
                อย่าไปเสียใจกับที่พลาดถูกหลอกมา สาปส่งมันบ่อย ๆ ก็จะดี ด่ามันในใจบ้างก็อาจช่วยได้   บางครั้งปืนดี ๆถูกพวกมันทำเสียของหมด ..... พอดี กว่าเดี๋ยวความดันขึ้น จะต่อยาว .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2006, 03:38:13 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:40:30 PM »

ที่เขียนว่า xx01 คืออะไรครับ

แล้วผิวสไลด์ของปืนนี่มีการรับประกันด้วยหรือครับ ... ขูดนิดหน่อย ปัดให้ใหม่ฟรีแบบนั้นหรือ

น่าเสียดายที่ผมไม่มีข้อมูลทั้งสองรุ่นที่กล่าวมาครับ Grin Grin

Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:11:42 PM »

Grin เจองูกับแขกให้ตีแขกก่อน Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:13:06 PM »

...ปูนเกรดเอ.......
หน้า: [1] 2
  พิมพ์