เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:38:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ .45 สักกระบอกขอท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะ  (อ่าน 5801 ครั้ง)
Khanong.M.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:47:48 PM »

มี 9 ม ม อยู่ สองกระบอก cz 75 d และ b  92 fs พอดีวันหยุดที่แล้ว ไปสนามลองยิง .45 ของเพื่อนดู รู้สึกประทับใจมาก ปกติผมยิงแต่ 9ม ม พอมายิง .45 นิ่มกว่า 9 ม ม และคุมง่ายกว่า ลองไปคุยกับนายทะเบืยนดู ท่านบอก ok  แต่ต้องทำตามกติกา ผมจึงอยากขอคำชี้แนะ จากท่านผู้รู้ ผมมีงบอยู่ประมาร 70 kจะเล่นตัวไหนดีขอชี้แนะ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:57:00 PM »

Wink  งบประมาณ ๗หมื่น  อาจต้องเพิ่มอีกนิด....นิดเดียวจริงๆ  Kimber รุ่นนี้แต่ก่อนแค่ ๖หมื่นกว่าๆเอง

Wink  แนะนำ Kimber Custom Target II รุ่นธรรมดาครับ(เน้นรุ่นธรรมดาถ้าชอบสีดำ) ถ้าชอบสีขาวก็เลือกรุ่นสแตนเลส

Wink  รุ่นอื่น อย่างอื่นก็ดีครับ  แต่ผมว่ามันแพง  เปลื้องตังค์อ่ะครับ ความแม่นก็พอๆกันในแต่ละรุ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2006, 11:59:27 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Khanong.M.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:13:44 AM »

G 21 น่าเล่น หรือปล่าวจับของเพื่อนที่สนามดูรู้สึกด้าม มันใหญ่ ไม่กระชับเหมีอน  โคลท์
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 01:08:48 AM »

G 21 น่าเล่น หรือปล่าวจับของเพื่อนที่สนามดูรู้สึกด้าม มันใหญ่ ไม่กระชับเหมีอน โคลท์
ถ้าคิดจะยิงปั้นเอากลุ่ม แต่งไว้แข่งเอามันส์ ได้โปรดเชื่อพวกเราเถอะครับ ของให้ซื้อ
1911 เกรดดีๆ หน่อยอะไรก็ได้ ไม่ต้องแพงเป็นแสนๆ ก็ทำให้แม่นใกล้เคียงปืนราคาเรือนแสนได้ ด้าม กล็อค21 อ้วนมาก ถ้าคนนิ้วสั้น ต้องล้วงเพื่อเหนี่ยวไกกันเลยละครับ
....ผมก็ไม่ใช่ผู้รู้อะไร แต่มีความรู้สึกเหมือนคุณว่า เวลาไปสนาม ฯ ในห้วงเวลาเดียวกัน แต่กลับยิงปืน 2 ขนาด แม่นไม่เท่ากัน คือ ยิง 9 มม. มันทำกลุ่มไม่ค่อยสวย แต่พอยิง .45 กลับทำกลุ่มได้ดีกว่าทุกที
.....เอาเป็นว่ามาทางเดียวกันแล้ว ก็ของเชียร์เลยครับ ถ้าไม่คลั่งไคล้เจ้าม้าคาบศร หักหอก(โคลท์) ละก็ คิมเบอร์เป็นทางออกที่ดีที่สุดในขณะนี้ครับ ซื้อมาแล้วจบ ไม่ต้องไปแต่งอะไรอีกแล้ว เอารุ่นศูนย์หลังปรับได้ จะดำ จะขาว แล้วแต่ชอบ เกรดของแต่ละรุ่น ดู๋ดี๊ครับ ขาดเหลือกันไม่เท่าไหร่ แถม ได้ปืนที่ผลิตใน ยูเอสเอ ทั้งกระบอกด้วย น่าสนนะครับ
...ถ้าไม่คิดเอาไว้ใช้งาน เพราะมี 9 มม อยู่แล้ว ก็เอาตัวเต็ม 5 นิ้วเลยครับ จะได้ไว้แต่งแข่งได้ตามใจชอบ เอาตัวคอมแพ็คเดี๊ยวจะว่าลำกล้องสั้นไปอีก
...ถ้าซื้อ 1911 แล้ว ของเล่น ของแต่งมากมาย ยิ่งกว่าสำเพ็งเสียอีก ซื้อปืนตัวหลักแล้ว เมื่อได้เงินเพิ่ม ไปหาของเล่นมาเพิ่มอีกก็ได้ เพิ่มได้ทุกชิ้น ยกเว้น โครงที่ตอกทะเบียนของหลวงเท่านั้นแหละครับ..ขอรับรองว่า ไม่มีปืนอะไรในโลก ในขณะนี้ ที่จะมีของเล่นแต่งเพิ่มเท่ากับ 1911 แล้วครับ....เจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยย
หมวยน่ารัก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:19:04 AM »

เพิ่มอีก 2xxxx เชียร์ คิม อีกหนึ่งเสียง
Napoleon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:52:34 AM »

เชียร์ Kimber เช่นกันครับ

ผมพึ่งกลับจากการไปรับตัวน้องคิม อาทิตย์ที่แล้วนี้เองครับ สุดยอดมาก

ปืนเป็นเครื่องมือหยุดความรุนแรงที่ได้ผลดีที่สุด แม้จะเสียงดังไปบ้าง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:50:30 AM »

ผมเชียร์ kimber  ครับ   ซื้อมาแล้วแทบไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มอีก..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
พญายอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:08:09 AM »

ผมว่า colt 1911 A1 คลาสสิกที่สุด ควักออกมายิง (เป้า) ไม่อายใครครับ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
อย่างอื่นก็งั้นๆ ผมว่าผมชอบอย่างนี้นะ...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:12:10 AM »

ท่าน จขกท. ไปยิง .45 ของอะไรล่ะที่ประทับใจเลื่อกแบบนั้นแหละ ถ้าเป็น G21 ก็เห็นด้วยนะยิงนิ่มและแม่น

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:23:17 AM »

หลายเดือนก่อนผมไปซ้อมยิงปืนที่สนามราชนาวีบางนา     วันนั้นตรงกลับวันที่นิตยาสารอาวุธปืนได้นำปืนใหม่มาทดสอบพอดีครับ    เป็นปืน kimber  แร็ตเตอร์ .45 (ขออณญาตเอ่ยนามอาจารย์ ครับ)  ตกใจ ตกใจ       ตกใจ ตกใจ       อ.ผนิศวร  ยิงทดสอบกลุ่มกระสุนสวยมากครับ 15 เมตรยืนยิงเข้า  x เป็นกระจุกเลยครับ   ท่านอ.ผนิศวรยังแนะนำผมว่าถ้าเล่น .45  kimber  ตัวนี้ตัวเดียวจบครับไม่ต้องแต่งอีกเลยถ้ามีเงินพอนะครับวันนั้นผมเองก็ลืมถามท่านอาจารย์ไปว่าราคาประมาณเท่าไรมัวแต่ปลื้มในความแม่นและความปราณีตของการผลิตครับ...
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 09:34:17 AM »

งบน้อยCUSTOM IIธรรมดาๆก็พอครับความแม่นยำเกินพอ
ประทับใจที่น้องโอยิงครับเลยต้องลงรูปบ่อยหน่อย
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:26:30 AM »

เชียร์น้องคิม อีกหนึ่งเสียงครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:42:29 AM »

งบน้อยCUSTOM IIธรรมดาๆก็พอครับความแม่นยำเกินพอ
ประทับใจที่น้องโอยิงครับเลยต้องลงรูปบ่อยหน่อย

WoWwww ....... คุณโอในภาพนี้เท่ห์จังฮู้.....

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:53:26 AM »

...ส่วนผมเลือกที่ความคุ้มค่า เลือก Springfield ครับ ได้ Option พอ ๆ กัน แต่จ่ายน้อยกว่า (ราคาปืนบ้านเรา)

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:42:20 PM »

ดูเทคนิคการวางนิ้วชี้ เซฟ...  แจ๋ว จริงๆ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์