เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:16:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งแล้วครับ...ลื่นปรืด  (อ่าน 2927 ครั้ง)
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:43:13 PM »

วันนี้ตัดสินใจเอา CZ SP-01 ไปแต่งไกครับ ที่ร้านสุพล(คุณลุงสุพลเป็นคนลงมือเองครับ)ราคา 700
ลดน้ำหนักไกจากเดิม 6 ปอนด์เหลือ 3.5 ปอนด์ครับ ทดลองยิงดูโอ้...พระเจ้าช่วยทำไมดีขนาดนี้
ลื่นปรืด ไกก็หลุดคม เยี่ยมครับเลยอยากแนะนำใครที่มีปืนรุ่นนี้อยู่เอาไปทำไกเถอะครับยิงดีขึ้นเยอะเลย
ผมเองก็ตัดสินใจอยู่นานครับแต่ทนยิงไกหนืดๆ แข็งๆไม่ไหว เปลืองลูกด้วย Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:45:51 PM »

ยินดีด้วยครับ ค่าทำเท่าไหร่ ใช้เวลานานแค่ไหนครับ

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:51:28 PM »

ยินดีด้วยครับ ค่าทำเท่าไหร่ ใช้เวลานานแค่ไหนครับ
ค่าทำ 700 ครับใช้เวลา 1 ชั่วโมงครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:59:48 PM »

ยินดีด้วยครับ การได้ยิงปืนที่ถูกมือถูกใจถือเป็นความสุขอย่างหนึ่ง  Smiley
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:22:43 PM »

แต่ทนยิงไกหนืดๆ แข็งๆไม่ไหว

นั่นเป็นเพราะถูกออกแบบมาให้ยิงได้เมื่อตั้งใจจะยิงเป้าหมายเท่านั้นครับ
ปืนต่อสู้ป้องกันตัว จะไม่นำไปใช้ยิงเป้าปั้นx
ปืนยิงเป้าแข่งขัน  ก็จะไม่เอามาใช้ป้องกันตัว
ระมัดระวังเป็นพิเศษครับ ไกเบามากๆ วันหนึ่งจะทราบเหตุผลด้วยตนเองครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:34:22 PM »

พี่ครับ 3.5ปอนด์ นี่ไกดับเบิ้ล หรือซิงเกิ้ลครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:42:38 PM »

ระวังด้วยนะครับ....ปืนไกเบา....ขอบอกว่า อันตรายมาก ๆ ........เพราะเคยเจอะมากับตัวเองแล้วครับ........
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:50:41 PM »

ก็ต้องระวังเป็นพิเศษครับปืนไกเบา

นั่นเป็นเพราะถูกออกแบบมาให้ยิงได้เมื่อตั้งใจจะยิงเป้าหมายเท่านั้นครับ
ปืนต่อสู้ป้องกันตัว จะไม่นำไปใช้ยิงเป้าปั้นx
ปืนยิงเป้าแข่งขัน ก็จะไม่เอามาใช้ป้องกันตัว
ระมัดระวังเป็นพิเศษครับ ไกเบามากๆ วันหนึ่งจะทราบเหตุผลด้วยตนเองครับ
   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:55:39 PM »

3.5 ก็ไม่เบาเกินไปหรอกครับ แต่ต้องทำความคุ้นเคยกับปืนมากขึ้นครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
paisan2
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:26:17 PM »

ปืนยิงเป้าแข่งขัน ก็จะไม่เอามาใช้ป้องกันตัว
Winkขอบคุณครับที่เตือนผมจะระวังให้มากๆ
แต่สำหรับความคิดผมไกซิงเกิล 3.5 ปอนด์ไม่ถือว่าเป็นไกที่เบามากจนน่ากลัว ไม่ใช่ประเภทแตะแล้วลั่น
พวกปืนประเภทคัสตอมไกเดิมๆ 3.5-4 ปอนด์เป็นเรื่องปกติครับ Grin
ยังไงๆผมแต่งมาแล้วก็คิดว่าดีกว่าไม่ได้ทำเพราะเวลาเข้าสนามยิงเป้าเวลาเหนี่ยวไกแล้วแทบขาดใจ Grin
 CZ SP-01 ก็เป็นปืนประเภทลงแข่งขันได้ด้วยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2006, 05:28:04 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

nunu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:26:37 PM »

เวลาตกใจ ตื่นเต้น เข้าปะทะ คุมเชิง เจ้าของกระทุ้เชื่อไหม ไกหนักยังกับครกยังมีลั่นโดยไม่ตั้งใจเลย Wink Wink Wink
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:15:39 PM »

Cheesy กลุ่มกระสุนเป็นยังไงบ้างครับ นำมาแบ่งกันชมหน่อยน่ะครับ  Cheesy

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:40:19 PM »

Winkขอบคุณครับที่เตือนผมจะระวังให้มากๆ
แต่สำหรับความคิดผมไกซิงเกิล 3.5 ปอนด์ไม่ถือว่าเป็นไกที่เบามากจนน่ากลัว ไม่ใช่ประเภทแตะแล้วลั่น
พวกปืนประเภทคัสตอมไกเดิมๆ 3.5-4 ปอนด์เป็นเรื่องปกติครับ Grin
ยังไงๆผมแต่งมาแล้วก็คิดว่าดีกว่าไม่ได้ทำเพราะเวลาเข้าสนามยิงเป้าเวลาเหนี่ยวไกแล้วแทบขาดใจ Grin
 CZ SP-01 ก็เป็นปืนประเภทลงแข่งขันได้ด้วยครับ Grin

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวด้วยคนครับ....ของผม 75 Compact ครั้งแรกสุดตั้งใจจะแต่งที่ประมาณ 4 ปอนด์ ทำไปทำมาเหลือ   2.8 เกือบ 3 ปอนด์  นิ่มและลื่นปรื๊ดจริงๆครับ  ..ช่วงแรกๆต้องระวัง นิ้วชี้วางหน้าไก เมื่อไหร่ต้องระวังครับ .... พอระวังทุกครั้ง พอเริ่มคุ้นก็ปกติครับ....ปกติ สำหรับใช้ยิงเป้าเล่นน่ะครับ...นานๆ ถ้าจะเอาไปไหนเพื่อใช้งานด้วย ถ้าจะพร้อมยิงให้อยู่ในจังหวะดับเบิ้ลจะดีกว่า....แต่ปืนติดบ้านปกติผมใช้ลูกโม่ ครับ...ถ้าใช้ตัว 75Compact คงอย่างที่ท่าน nunu ว่าไว้แน่นอนเลย... Cheesy
   อีกอย่างเป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ....ผมว่าน้ำหนักไกที่เท่ากัน ระหว่าปืน "ซิงเกิ้ล" (เทียบกับ 1911)  และ "ดับเบิ้ล" ในจังหวะ "ซิงเกิล" ผมว่าปืน ที่มีจังหวะดับเบิ้ล จะนิ่มกว่ามาก ครับ....ดีไม่ดียิงไปซักพัก จขกท.  อาจจะต้องลดน้ำหนักไกอีกก็ได้นะครับ... Smiley

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:56:05 PM »

ปืนผมก็แต่งไกที่ร้านสุพลเหมือนกันครับ ปัญหาที่ผมเจอ (ปัญหาส่วนบุคคล) ผมปรับตัวไม่ได้ เวลายิงนัดแรกดับเบิ้ลไม่มีปัญหา แต่ถ้าต้องการยิงนัดที่สองให้เร็ว ผมจะหลงน้ำหนักไกซิงเกิ้ลครับเหนี่ยวเร็วไปจัดศูนย์นัดที่สองไม่ทัน(เรียกว่าทำลั่นก็ว่าได้) พยายามซ้อม และปรับตัวอยู่ครับ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:57:51 PM »

ร้านสุพลอยู่ตรงไหนครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์