เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งแล้วครับ...ลื่นปรืด  (อ่าน 2921 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:17:37 AM »

ยินดีกับท่าน จขกท.ด้วยคับ...

หมั่นซ้อมบ่อยๆให้คุ้นกับน้ำหนักไกใหม่จะได้ไม่ลั่นคับ...

ผมว่า 3.5 ปอนด์นี่กำลังดีนะคับ...Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:16:45 AM »

ของผม sp-01 ลดนก ได้มาใหม่ๆยิงหนืดมากๆกว่าจะหลุดได้มีสองขยัก ตอนนี้ยิงไปประมาณ 350 นัดลื่นขึ้นมากแต่ไกยังลึกอยู่ อยากให้ลื่นไวไวผมใช้วิธีลดนกบ่อยๆ วันละเป็น 100 ครั้งก่อนนอน โดยไม่ต้องหยอดน้ำมันให้เนื้อเหล็กเสียดสีกันโดยตรง และยิงแห้งโดยใช้สายยางตัดเป็นวงรองตรงเข็มแทงชนวนประมาณ 100 ครั้งก่อนนอน สรุปได้ประโยชน์ คือ ไกลื่น ยิงปืนนิ่งขึ้น คุ้นกับน้ำหนักไกรู้ว่าเหนี่ยวลึกแค่ไหนถึงจะลั่น ยิงจริงไม่ตกใจ และปลอดภัยเหมือนเดิม Grin
  ของผมก็เช่นกันครับทำตามแบบนี้มาตลอดทั้งลดนกทั้งยิงแห้ง   ไกเบาขึ้นเยอะมากครับ    ลื่นขึ้นไม่ถึงกับคำแต่ก็แทบไม่มีสะดุดครับมีจังหวะหยุดอยู่นิดพอน้าวไกอีกนิดก็ลั่นพอดี     ไม่ได้ต้องไปเสียค่าช่างเลยครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 05:10:11 PM »

แล้วที่แต่งแล้ว ไกดับเบิ้ล และซิงเกิ้ล หลุดคมที่จุดเดียวกันป่าวครับ และทำฮาร์บ ล็อคมาด้วยไหม?
แต่งแล้วไกซิงเกิลและดับเบิ้ลหลุดคมที่จุดเดียวกันครับ สำหรับฮาร์บล็อคปืนCZ SP-01
สามารถทำได้โดยอยู่ในจังหวะฮาร์บล็อคแล้วง้างนกถอยหลังประมาณ 1 มิลก็สามารถเข้าเชฟ
ในจังหวะนี้ได้ครับโดยไม่ต้องไปแต่งอะไรเลยครับ แต่คุณลุงสุพลเขาทำให้โดยสามารถเข้าเชฟ
ในจังหวะฮาร์บล็อคได้เลยครับ ก็สะดวกดีครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2006, 07:35:17 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 07:18:01 PM »

เวลาตกใจ ตื่นเต้น เข้าปะทะ คุมเชิง เจ้าของกระทุ้เชื่อไหม ไกหนักยังกับครกยังมีลั่นโดยไม่ตั้งใจเลย Wink Wink Wink

อย่าให้มีวันนั้นเลยครับ..ผมโดนกับตัวเองมาแต่ไม่อยากเหลา..และไม่อยากให้ใครเจออีก
แม้แต่ตำรวจนิวยอรคฝึกทุกวันยังลั่นกับปืนดับเบิ้ลโอนลี่ ไกหนัก 7.5 ปอนด์  ทุกวันนี้เลย ออกสมิธเอ็มพีรุ่นใหม่ไกแยกเขี้ยวมาให้ใช้ครับ เพราะตำรวจติดคุกไปหลายรายแล้ว เข้าตำราหมองูก็ต้องจากไปเพราะงู  ยิ่งคุ้นยิ่งประมาท ยิ่งชำนาญยิ่งเลินเล่อ
ขออภัยท่าน จขกท.ไว้ล่วงหน้านะครับ มิได้มีเจตนาพาดพิงถึงท่านเลยแม้แต่น้อย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์