เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:18:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งซื้ออาวุธปืน กอส.ยังไม่ได้ปืน  (อ่าน 1331 ครั้ง)
kanchit.1
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 07:41:48 AM »

ผมสั่งซื้ออาวุธปืนของ กอส.ยี่ห้อ บาเร็ตต้า 92 FS สีดำ ตั้งแต่เดือน ธันวาคม 2548 และได้ส่งเงินให้ครบตามจำนวนในเดือน เมษายน 2549 แล้วแต่ไม่มีหนังสือตอบรับหรือใบเสร็จรับเงินเลย และไม่มีข่าวเลยว่าจะได้อาวุธปืนหรือไม่ ส่งจดหมายสอบถาม กอส.ก็เงียบหาย โทรไปก็ไม่ติดครับ ใครรู้บ้างช่วยตอบข้อสงสัยทีกลัวไม่ได้ปืนช่วยตอบให้สะบายใจด้วยครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:15:07 AM »

ลองติดต่อไปทางต้นสังกัด หรือ กอส. ดูครับ แต่ เบเร็ตต้า เพิ่งเคลียปัญหาเสร็จ

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:25:02 AM »

ใจเย็นครับ ของผมกระทรวงเกษตรฯ รู้สึกจะเป็นระยะที่ 2  รอตั้งเกือบปี ได้รับปืนมาเดือนที่แล้วครับ

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:33:04 AM »

ใจเย็นครับ ของผมกระทรวงเกษตรฯ รู้สึกจะเป็นระยะที่ 2 รอตั้งเกือบปี ได้รับปืนมาเดือนที่แล้วครับ

กำลังจะสั่งของไทยเนฯ กับ กอส.  ขอถามว่า จองจ่าย 10 เปอร์เซนต์แล้วส่วนที่เหลือจ่ายตอนไหนครับ...ในเอกสารบอกว่าจ่ายภายใน 60 วันหลังจากสิ้นสุดเวลาการจอง...แต่มีบางท่านบอกรอจนกว่าทาง กอส.จะแจ้งให้มาชำระส่วนที่เหลือเมื่อปืนเข้า  จริงเท็จประการใดแจ้งให้ทราบด้วยครับ....เอาที่ท่านปฏิบัติเลยนะครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:33:25 AM »

ที่ปฎิบัติจริงมาแล้ว ผมจ่าย 90% ภายใน 60 วัน หลังจากได้รับหนังสือยืนยันที่จ่ายไปแล้ว 10% ครับ

ต้องวัดดวง เอ้อ ไม่ช่าย "มีส่วนร่วมทดสอบความน่าจะเป็นของการทำธุรกิจร่วมระหว่างภาคเอกชนและภาครัฐ"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sutud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:48:02 AM »

ผมโทรถามเมื่อตอนสายวันนี้เอง(17 สค.) ไปที่ กอส. พนักงานฯแจ้งว่ามีผู้สั่งมากหากเกิน 60 วันแล้วยังไม่มีตอบรับก็ยังไม่เสียสิทธิ คอยจนกว่าได้ตอบรับแล้วจ่ายที่เหลือ..
หมายเหตุ ผมกำลังสนใจจะซื้อแต่ก็ยังใจไม่ดีเพราะในอดีตประมาณ 3 ปีที่ผ่านมา สนง. โดนถูกโกงไปเรียบร้อยแล้ว(7 คน) ครั้งนี้ยังแหยง ๆ อยู่ เลยต้องหาข้อมูลฯอีกนิด  หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์