เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:33:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเจ้งเตือนครับ(ด่านตรวจครับ)  (อ่าน 6974 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:51:42 AM »

ผมว่าตำรวจตั้งด่านเข้มงวดเป็นสิ่งที่ดีสำหรับประชาชนบังเกิดความอุ่นใจ
ตั้งด่านตรวจค้นไม่ใช่ว่าสนุก ทั้งเหนื่อย แถมโดนค่อนแคะอีก เป็นการปรามพวกมิจฉาชีพให้หดหัวอยู่ในรู
สกัดกั้นอาชญากรรมที่อาจเกิดขึ้นได้ ............ ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงานอย่างแข็งขันครับ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:00:42 AM »

...เมื่อเช้าเห็นมีข่าวคล้ายๆ ว่าเจอรถคันนั้นแล้วครับ มีรูกระสุนจากท้ายรถ แถมมีรอยเลือดภายในรถด้วย :Smiley
อ้างถึง

รู้สึกหวิวๆยังงัยก้อ..ม่าย...รุ๊

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:05:42 AM »

Grin ดีครับ...ช่วยเชียร์ หวังว่าอาชญากรรมจะลดลง
      สำหรับผมถ้าบังเอิญผ่านไปเจอก็ยินดีให้ความ
      ร่วมมือเต็มที่ครับ..ถ้าเจอปืนก็แล้วแต่ท่านละครับ
      ถ้าปล่อยก็ขอบพระคุณ...ถ้าส่งฟ้องก็ยินดีไปว่ากัน
      ที่ศาลละครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:07:24 AM »

นายสมชายว่าคงเลือกถอดแผงข้างประตูเป็นคันๆไปครับ... หากไม่มีพิรุธคงไม่ถอดหรอก...

เช่นเสียเวลาฯ แถมยังบางคันระหว่างต่อคิวจะย้ายที่ซ่อนไงครับ... บางคันถอดแล้วใส่กลับนอกอู่ให้เหมือนเดิมไม่ได้ เช่นตระกูลมิตซูบางรุ่นถอดแล้วต้องเปลี่ยนกิ๊บพลาสติกยึดแผงข้างตัวละสองสามบาท แต่ไม่มีขายข้างทาง... ต้องวิ่งกระพือๆ ไปศูนย์...

ถูกต้องครับ   แสดงว่าพี่สมชายรู้จริง    รถผมมิตซูอีคาร์ครับ   ถอดมาแล้ว  ใส่ไม่ดี  ใส่ไม่เป็น  ประตูแหกครับ   เป็นกระดาษอัดบางๆ   กิ๊ฟล๊อกใช้ครั้งเดียวทิ้ง    จะมาถอดรถผม  คงต้องคุยกันยาว

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:29:55 AM »

ขอบคุณครับ  Grin Grin ที่นครสวรรค์ ด่านบางปราบ ขาเข้า กทม. ก่อนถึง อ.พยุหะคีรี ก็มีด่านใหญ่เหมือนกัน สร้างเป็นอาคารถาวรเสียด้วย กะตั้งด่านตลอดชีวิต
ตรวจแหลกเหมือนกัน ระวังด้วย หลงรัก หลงรัก

Grin ด่านนั้นคือด่านถาวรครับ เน้นเรื่องการค้นหายาเสพติดเป็นหลัก แต่อย่างอื่นก็เอาหมดเหมือนกัน ผมเอาปืนไปทำที่ร้านช่างวิทย์เวลากลับตาคลีทีไรต้องลุ้นทุกที บางทีขับรถเล่นหลบด่านไปทางท่าตะโกโน่นเลย เสียเวลาเพิ่ม 15 นาที ดีกว่าเสียเวลาเคลียเป็นชั่วโมง ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:43:41 AM »

ดีแล้วครับ 

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:06:47 PM »

เจ้าหน้าที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเข้มแข็ง.....หลังจากที่มีเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติหน้าที่โดยเคร่งครัดตามกฎหมาย  ต้องเสียชีวิตไป ....เป็นเรื่องน่าภาคภูมิใจในความใส่ใจของพนักงานเจ้าหน้าที่..ไม่ควรไปวิจารณ์อะไรในทางลดทอนกำลังใจ...เพราะเราเป็นสุจริตชน..คนขยันทำมาหากิน  มีปืนไว้คอยประดับความรู้และกีฬา...ไม่ใช่ใช้ปืนไปในทางที่อันตรายต่อชีวิตทรัพย์สินของคนอื่น...ไม่ต้องกลัวครับ...........มีป 4 ถูกต้อง  และถูกมือ  ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ผิด  แต่เชื่อว่า เจ้าหน้าที่จะใช้ดุลพินิจในทางรัฐศาสตร์มากกว่านิติศาสตร์ ...อย่างเช่นที่กระผมเคยเจอมา  แถมยังแนะนำการพกและเก็บรักษาอาวุธปืนกล็อกของผม  ว่า อันตรายหากดูแลไม่ถูกต้อง...
การทำหน้าที่ดี ๆ อย่างนี้  ควรช่วยกันให้กำลังใจนะครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:15:32 PM »

ช่วงนี้ตั้งด่านกันเข้มครับ.....ทางเหนือก็มีตั้งหลายจุด...ตรวจหมดทุกคันครับ.........พี่น้องชาวเวป ไปใหนมาใหนช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งนำติดตัวไปนะครับ..........

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:25:07 PM »

ขอบคุณมากครับ Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:40:10 PM »

ช่วงนี้ตั้งด่านกันเข้มครับ.....ทางเหนือก็มีตั้งหลายจุด...ตรวจหมดทุกคันครับ.........พี่น้องชาวเวป ไปใหนมาใหนช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งนำติดตัวไปนะครับ..........
นายกฯ กลับกรุงเทพฯ แล้ว คิดว่าคงไม่ตรวจเข้มแล้วนะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
sutud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:43:21 PM »

ถ้าจำเป็นต้องติดรถ...เมื่อเห็นด่านกว่าจะถึงคันของท่านก็แยกกระสุนกับตัวปืนจะดีกว่า.... (ใช้เวลาไม่ถึง 10 วิ)  เราอย่าไปว่า        จนท.ฯเลย....เขาทำตามคำสั่งผู้บังคับบัญชา ไม่มีใครยากยืนกลางแดด /ฝน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2006, 12:51:27 PM โดย กล้วยไข่ » บันทึกการเข้า
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 01:29:48 PM »

เราไม่ใช่โจร เราไม่ต้องกล้วตำรวจ เขาทำตามหน้าที่
snooppy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 05:33:53 PM »

ขออนุญาตแจมครับ  ช่วงนี้ด่านจะเยอะเพราะใกล้เทศกาลโยกย้ายต้องทำเป้าหมายให้ได้ไว้ก่อน (ทุกหน่วยงานแหละครับ)ทุกคดีช่วงนี้คงไม่ออมชอมลงบันทึกอย่างเดียว  อดทนเอาครับพี่น้อง
sappasit_s - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 07:44:58 PM »

ขอบคุณนะครับที่แจ้งเตือนมา แต่เป็นแบบนี้แหละครับ คนดีพกปืนเพื่อป้องกันชีวิตผิด แต่โจรพกแล้วไม่ผิด วัวหายล้อมคอก

Gravitation cannot be held responsible for people falling in love.
1911FOREVER
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 07:57:55 PM »

ขอบคุณครับที่เตือนมา วิธีเข้าด่านที่สุจริตชนพึงกระทำคือ เปิดไฟในเก๋ง ลดกระจกข้างทั้งสองบาน แต่งตัวสุภาพเสมอ เปิดวิทยุฟังข่าวสาร สีหน้าปกติ ไม่เคยโดนเรียกตรวจค้นครับ กระทั่งเจอด่านตรวจแอลกอฮอล์ ผมลงทุนหวีผม ผูกเน็คไทด์ใหม่ เช้ดหน้าเช็ดตาใหม่ ติดแป้งกระป๋องไว้ในรถประๆหน้าให้นวลๆ รอดแบบเนียนๆ ทุกครั้งครับ

Colt make man elate.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์