เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:34:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเจ้งเตือนครับ(ด่านตรวจครับ)  (อ่าน 6976 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:53:37 PM »

ขอบคุณครับที่เตือนมา วิธีเข้าด่านที่สุจริตชนพึงกระทำคือ เปิดไฟในเก๋ง ลดกระจกข้างทั้งสองบาน แต่งตัวสุภาพเสมอ เปิดวิทยุฟังข่าวสาร สีหน้าปกติ ไม่เคยโดนเรียกตรวจค้นครับ กระทั่งเจอด่านตรวจแอลกอฮอล์ ผมลงทุนหวีผม ผูกเน็คไทด์ใหม่ เช้ดหน้าเช็ดตาใหม่ ติดแป้งกระป๋องไว้ในรถประๆหน้าให้นวลๆ รอดแบบเนียนๆ ทุกครั้งครับ

ลดกระจกลงสองด้าน มัวแต่จะจ๋ากับคุณจ่าด้านคนขับ  ไม่ได้หันมาดูด้านเบาะหน้าซ้ายที่เปิดไว้อ้าซ่าเช่นกัน  ขับออกจากด่านนี้ไปแบบนิ่มๆ..เจอด่านข้างหน้าอีกสองสามโล..เอ๊ะทำไมมีแค่สองสามนาย ตะคุ่มตะคุ่ม...ขอดูรถอีกที..อ้าวไหงมีม้ามาเป็นคอกอยู่ตรงช่องเก็บของประตูซ้าย....ยาวเลยกรู

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:59:46 PM »

ช่วงนี้ตั้งด่านกันเข้มครับ.....ทางเหนือก็มีตั้งหลายจุด...ตรวจหมดทุกคันครับ.........พี่น้องชาวเวป ไปใหนมาใหนช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งนำติดตัวไปนะครับ..........
นายกฯ กลับกรุงเทพฯ แล้ว คิดว่าคงไม่ตรวจเข้มแล้วนะครับ
น่าสงสัยเหมือนกันครับเฮีย ในความเป็นจริงด่ายพวกนี้ทำอะไรพวกก่ออาชญากรรมไม่ค่อยได้อยู่แล้ว ยิ่งฝนตกยิ่งแล้วใหญ่ ฝนปรอยๆก็เก็บด่านกันแล้ว ไม่ได้อคติแต่เป็นเรื่องจริงครับ เพราะผู้ร้ายจริงๆ คงจะรู้เส้นทางที่ต้องผ่านประจำเป็นอย่างดี หาทางหลบเลี่ยงแบบที่คุณ NaiMai บอกเอาไว้ได้สบายอยู่แล้ว ที่เดือนร้อนจริงๆน่าจะเป็นประชาชนผู้บริสุทธิ์มากกว่า
การตั้งด่านเป็นแก้ปัญหาของเจ้าหน้าที่ปราบปรามที่เกียจคร้านไม่ขยันหาข่าว เจ้าหน้าที่ปราบปรามในประเทศที่เจริญแล้วเขาไม่ทำกัน เพราะการข่าวเขาดีพอที่จะออกไปจับผู้ร้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2006, 10:06:30 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:14:54 PM »

ขอบคุณครับที่เตือนมา วิธีเข้าด่านที่สุจริตชนพึงกระทำคือ เปิดไฟในเก๋ง ลดกระจกข้างทั้งสองบาน แต่งตัวสุภาพเสมอ เปิดวิทยุฟังข่าวสาร สีหน้าปกติ ไม่เคยโดนเรียกตรวจค้นครับ กระทั่งเจอด่านตรวจแอลกอฮอล์ ผมลงทุนหวีผม ผูกเน็คไทด์ใหม่ เช้ดหน้าเช็ดตาใหม่ ติดแป้งกระป๋องไว้ในรถประๆหน้าให้นวลๆ รอดแบบเนียนๆ ทุกครั้งครับ

ลดกระจกลงสองด้าน มัวแต่จะจ๋ากับคุณจ่าด้านคนขับ  ไม่ได้หันมาดูด้านเบาะหน้าซ้ายที่เปิดไว้อ้าซ่าเช่นกัน  ขับออกจากด่านนี้ไปแบบนิ่มๆ..เจอด่านข้างหน้าอีกสองสามโล..เอ๊ะทำไมมีแค่สองสามนาย ตะคุ่มตะคุ่ม...ขอดูรถอีกที..อ้าวไหงมีม้ามาเป็นคอกอยู่ตรงช่องเก็บของประตูซ้าย....ยาวเลยกรู

5555 ขำดีครับ
แล้วลงท้ายอย่างไรครับพี่ต้อม  เป็นวิทยาทานหน่อยครับ
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:42:16 PM »

ช่วงนี้ตั้งด่านกันเข้มครับ.....ทางเหนือก็มีตั้งหลายจุด...ตรวจหมดทุกคันครับ.........พี่น้องชาวเวป ไปใหนมาใหนช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งนำติดตัวไปนะครับ..........
นายกฯ กลับกรุงเทพฯ แล้ว คิดว่าคงไม่ตรวจเข้มแล้วนะครับ
น่าสงสัยเหมือนกันครับเฮีย ในความเป็นจริงด่ายพวกนี้ทำอะไรพวกก่ออาชญากรรมไม่ค่อยได้อยู่แล้ว ยิ่งฝนตกยิ่งแล้วใหญ่ ฝนปรอยๆก็เก็บด่านกันแล้ว ไม่ได้อคติแต่เป็นเรื่องจริงครับ เพราะผู้ร้ายจริงๆ คงจะรู้เส้นทางที่ต้องผ่านประจำเป็นอย่างดี หาทางหลบเลี่ยงแบบที่คุณ NaiMai บอกเอาไว้ได้สบายอยู่แล้ว ที่เดือนร้อนจริงๆน่าจะเป็นประชาชนผู้บริสุทธิ์มากกว่า
การตั้งด่านเป็นแก้ปัญหาของเจ้าหน้าที่ปราบปรามที่เกียจคร้านไม่ขยันหาข่าว เจ้าหน้าที่ปราบปรามในประเทศที่เจริญแล้วเขาไม่ทำกัน เพราะการข่าวเขาดีพอที่จะออกไปจับผู้ร้ายครับ
  Smiley เห็นด้วยครับผมว่าผู้ร้ายจริงๆมันต้องวางแผนมาแล้ว หรืออย่างน้อยก็สำรวจเส้นทางบ้างว่ามีตำรวจบ้างหรือเปล่า มันคงไม่โยนปืนไว้ในรถแล้วขับรถกินลมไปเรื่อยๆ เจอคันไหนรกหูรกตาหน่อยก็เอาปืนขึ้นมาปล้นหรอกครับ มันต้องดูเวลา โอกาส ทางหนีทีไล่ไว้แล้ว เพราะมันก็กลัวตำรวจเหมือนกัน Wink และคนที่เดือดร้อนคือคนที่พกปืนเพื่อป้องกันตัวนี้แหละครับ Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2006, 10:44:20 PM โดย winok » บันทึกการเข้า
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:51:04 PM »

น่าจะมีหน่วยงานอื่น ๆ บ้างนะ ตรวจสอบซึ่งกันและกัน เพื่อถ่วงดุลคานอำนาจ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:05:16 AM »

น่าจะมีหน่วยงานอื่น ๆ บ้างนะ ตรวจสอบซึ่งกันและกัน เพื่อถ่วงดุลคานอำนาจ

มีครับ   จเรตำรวจไงครับ ถ้าผิดพลาดบอกผมด้วยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
1911FOREVER
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:36:46 AM »

เพิ่มเติมอีกหน่อยครับ ต้องทำตัวสงบเสงี่ยม ห้ามเบ่งเด็ดขาด ตำรวจท่านไม่ชอบครับ ถือว่าเค้าทำตามหน้าที่ ถ้าไม่มีด่านก็บ่นกันอีก มีเรื่องนึง15ปีก่อน นั่งรถไปกับเพื่อน2คนไปทำธุระแถวๆไทรน้อย กลับมาตอนตี2เจอด่าน ตำรวจท่านก้อดี ถามไปไหนมา? เพื่อนก้อตอบ ไปธุระแถวไทรน้อย ตร.ถามต่อในรถมีอะไรมาด้วยป่าว? ไอ้เพื่อนตัวดีตอบว่ามี11มากระบอกนึง เค้าก้อบอกขอดูหน่อย เพื่อนหยิบให้ทันทีจากข้างเบาะ ลูกกระสุนเต็มหน่วย มันไม่ยักกะบอกเราซักคำว่าเอาปืนมาด้วย ตอนนั้นเราคิดว่ามันคงเส้นใหญ่มากและคงจะไม่มีอะไร พอตำรวจได้ปืนไป ก้อร้อง อืมม พร้อมใช้เลยนะเนี่ย น้องลงมาจากรถก่อน ขอดูใบพก ใบป4 ซึ่งมันไม่มีอะไรติดมาซักกะอย่างหนึ่ง ตำรวจขอตรวจค้นรถ และขอเชิญไปโรงพัก เพื่อนมันยึกยักแล้วบอกว่าพ่อผมเป็นรองอธิบดี....ทางนายตำรวจใหญ่ได้ยินก้อเลยบอกว่าดีแล้ว ถ้างั้นให้ผมไปตามพ่อเพื่อนมาที่โรงพักหน่อย สมัยนั้นมือถือมันไม่มีใช้กัน สุดท้ายเพื่อนต้องนอนห้องขังซะหนึ่งคืน เนื่องจากพ่อแม่มันไปต่างจังหวัด สุดท้ายขึ้นศาลครับ โดนปรับซะ 6000 แถมรอลงอีกปีครึ่ง ฐานพกพา-ปืนผิดมือ ส่วนผมรอดครับเนื่องจากไม่รู้ไม่เห็น และก้อพูดจามีสำมาคารวะดีตั้งแต่แรก

Colt make man elate.
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:24:49 PM »

ไม่รู้ว่าจะตั้งด่านอะไรกันนักหนารถติดกันยาวเลยครับ  อยากรู้จริง ๆ นะครับว่าสามารถสกัดจับผู้ร้ายได้สักกี่คนจริง ๆ น่าจะมี itv  ไปเกาะติดรายงานมาให้รู้บ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

if you want peace, prepare for war
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:30:50 PM »

ไม่รู้ว่าจะตั้งด่านอะไรกันนักหนารถติดกันยาวเลยครับ  อยากรู้จริง ๆ นะครับว่าสามารถสกัดจับผู้ร้ายได้สักกี่คนจริง ๆ น่าจะมี itv  ไปเกาะติดรายงานมาให้รู้บ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เออ...ไม่ดีมั้งครับพี่......ยังไม่อยากออก itv คร๊าบบบบ

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:12:41 PM »

ไม่รู้ครับผมกลัวแบบนี้ครับ http://www.thairath.co.th/offline.php?section=hotnews&content=16734    ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า

แต่รถติดมากจริงๆครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:46:00 PM »

.......ผมเคยบอกแล้วไงในกระทู้สดุดีท่านสารวัตร    ว่าเตรียมตัวคอยดูการเปลี่ยนแปลงในการปฏิบัติงาน  รวมทั้งยุทธวิธีจากตั้งรับ  เป็นรุก  แล้วก็รุก..................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:39:42 AM »

เจ้าหน้าที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเข้มแข็ง.....หลังจากที่มีเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติหน้าที่โดยเคร่งครัดตามกฎหมาย ต้องเสียชีวิตไป ....เป็นเรื่องน่าภาคภูมิใจในความใส่ใจของพนักงานเจ้าหน้าที่..ไม่ควรไปวิจารณ์อะไรในทางลดทอนกำลังใจ...เพราะเราเป็นสุจริตชน..คนขยันทำมาหากิน มีปืนไว้คอยประดับความรู้และกีฬา...ไม่ใช่ใช้ปืนไปในทางที่อันตรายต่อชีวิตทรัพย์สินของคนอื่น...ไม่ต้องกลัวครับ...........มีป 4 ถูกต้อง และถูกมือ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ผิด แต่เชื่อว่า เจ้าหน้าที่จะใช้ดุลพินิจในทางรัฐศาสตร์มากกว่านิติศาสตร์ ...อย่างเช่นที่กระผมเคยเจอมา แถมยังแนะนำการพกและเก็บรักษาอาวุธปืนกล็อกของผม ว่า อันตรายหากดูแลไม่ถูกต้อง...
การทำหน้าที่ดี ๆ อย่างนี้ ควรช่วยกันให้กำลังใจนะครับ

แสดงว่าพี่ยักษ์ดี  มองโลกในแง่ดีมาก   ยังไม่เคยเจอสุจริตชนโดนยัดยาใช่มั๊ยครับ    สายเหนือนี่แหละครับ  ผมโดนมาแล้ว   ค้นรถทั้งคัน แสดงตนเป็นสุจริตชน   และไม่ได้เบ่งแต่อย่างใด    โชคดีที่ผมเอะใจ   เดินตามดูตลอด  ว่าค้นอะไรเราบ้าง   พอดีมีคนหนึ่งอาศัยจังหวะเราเผลอ  กำลังจะเอาบางสิ่งบางอย่าง  ใส่ในกระโปรงท้าย.................................ผมอยู่หน้ารถเห็นพอดี   เลยตะโกนไป  "อะไรน่ะ"   สีกากีสุดประเสริฐท่านนั้นเลยหยิบคืนแล้วใส่กระเป๋ากางเกงไป     

นาย 3 ดาวท่านหนึ่ง  เห็นว่ามีปัญหา  เลยเดินมาดูถามว่ามีอะไร  พลางเหลือบไปเห็นรองเท้าคอมเบทกับหม้อสนามดำๆ กลิ้งอยู่หลังรถ  เลยถามว่า "เป็นทหารหรือ" 

ผมบอก   "ครับ   ในใบขับขี่ไม่เห็นหรือ"   แล้วชี้ไปที่นายสามบั้งที่เก้ๆกังหลังรถเมื่อกี๊นี้  ซึ่งถือใบขับขี่ผมไว้     นายสามบั้งเลยหงายใบขับขี่ขึ้นดู  แล้วตะโกนบอก  "ทหารครับพี่"   (แสดงว่าแม่งสักแต่เรียกใบขับขี่ไป แต่ไม่ได้สนใจดูเลย  มีจุดประสงค์อย่างอื่นแน่ๆ)

นาย 3 ดาวเลยบอก  "เก็บของได้เลยน้อง  ขอโทษที่ทำให้เสียเวลา   พี่ได้รายงานมาว่ารถรุ่นนี้.......จ้อๆๆๆๆๆ"   ผมฉุนมาก  รื้อของในรถผมมากองบนถนนหมดเลย  ตอนรื้อ รื้ออยู่ 4 คน  ตอนเก็บต้องเก็บอยู่คนเดียว

หลังจากนั้น 2-3 วัน   เพื่อนผมที่วิ่งเชียงใหม่ - กรุงเทพฯ ตามมาอีก 3-4 คัน   โดนกันอีกทุกคน   บางคนเอะใจ  หลังจากถูกค้นด่านแรกแล้ว  แวะเข้าข้างทาง  ค้นรถตัวเองอีกรอบ   เจอยาบ้าอยู่ในหลอดกาแฟซุกอยู่ใต้พรมเบาะหลัง  เลยโยนทิ้งข้างทาง   ไอ้ด่านถัดมา   พยายามรื้อค้นแต่พรมเบาะหลัง   แต่ก็ไม่เจอ

สงสัยกันบ้างมั๊ย  ทำไมด่านที่สอง  ถึงพยายามค้นแต่เบาะหลัง........................

ตั้งแต่นั้นมา  ผมไม่เคยมองด่านในแง่ดีเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 08:41:40 AM โดย keng_maejo(อ่านว่า เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:55:30 AM »

นอกจากด่านตรวจอย่างที่ท่านเก่งแม่โจ้ บอกไว้ ต้องระวังการเติมน้ำมันและจอดรถตามปั๊มด้วยนะครับ ก่อนออกจากปั๊ม ต้องสำรวจรถให้ดีครับ อาจจะมียาบ้าซุกอยู่ที่รถเรา
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:47:38 AM »

ขอบคุณมากครับที่แจ้งเตือน

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:28:52 AM »

นอกจากด่านตรวจอย่างที่ท่านเก่งแม่โจ้ บอกไว้ ต้องระวังการเติมน้ำมันและจอดรถตามปั๊มด้วยนะครับ ก่อนออกจากปั๊ม ต้องสำรวจรถให้ดีครับ อาจจะมียาบ้าซุกอยู่ที่รถเรา

เรื่องนี้ไม่เคยเจอกับตัวเอง แต่เพื่อนเคยโดนมาแล้ว ประเภทเปิดฝาถังจากในรถแล้วนั่งเต๊ะจุ๊ยฟังเพลงคอยจ่ายตังค์
บังเอิญเหลือบมองที่กระจกข้างด้านซ้ายเห็นเด็กปั๊มใส่อะไรก่อนปิดฝา ก็จ่ายตังค์แล้วขับออกไปสัก 50 เมตร จอดลง
ไปดู โอ้โฮ ...... ใช่เลยยาม้า 1 หลอดกาแฟ ก็เอาโยนทิ้งไป ขับไปไม่ถึง 1 กม.ก็เจอด่านขอตรวจตรงจุดนั้นจุดเดียว
เป็นเรื่องที่ต้องระแวงและดูแลตัวเองให้ดี เข้าใจว่าทริ๊กนี้สามารถใช้ได้อีกเป็นร้อยปี

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์