เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:18:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากผู้รู้เกี่ยวกับกฏหมายครับ  (อ่าน 1053 ครั้ง)
lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:27:12 PM »

คือว่าผมได้ทำธุรกิจกับเพื่อนโดยที่ผมลงทุนคนเดียวจำนวน 3 แสนกว่า โดยใช้ชื่อบริษัทพ่อเพื่อนผมและไม่ได้มีการทำบันทึกอะไรเพราะไว้ใจกัน  ต่อมาเกิดมีปัญหากันผมจึงขอเงินที่ผมลงทุนคืน คุณพ่อของเพื่อนผมก็ตีเช็คมาให้ 3 ใบ ใบละ 100,000 บาท
เช็คใบที่ 1 ผ่าน แต่ใบที่ 2 และ 3 ไม่ผ่าน 
ต่อมาผมก็เข้าไก่เกลี้ยแต่ทางพ่อเพื่อนผมก็ไม่ยอม ผมจึงไปปรึกษาทนายความ  ทางทนายความของผมบอกว่าแรงจูงใจในการตีเช็คไม่มี  ซึ่งจะทำให้ผมมีโอกาสชนะคดีได้แค่ประมาณ 30-40% 
ผมจึงขอคำปรึกษาจากผู้รู้เกี่ยวกฏหมายว่าจะมีทางออกอย่างอื่นหรือไม่ครับ
ยังไงช่วยส่ง mail มาที่ lv_mong@yahoo.com  หรือโทรมาที่  04-974-4929 ครับ

ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:06:24 AM »

Smiley.. ก่อนเที่ยงคืน ผม  PM  ไปถึงแล้วครับ..  Smiley

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 05:44:19 AM »

เขาเรียกว่าหุ้นลม โดนมาหลายรายแล้วครับ เป็นอุทาหรณ์ ระวังการทำธุรกิจหุ้นกันต้องมีหลักฐาน ตามกฏหมายผมโดนมาเป็น แสน ๆ เหมือนท่านแหละครับ ทำใจแล้ว ครับ ปรึกษาทนายเก่ง ๆ จะหาทางออกให้ท่านได้ ไม่ต้องกังวลมาก ทุกปัญหาแก้ได้ครับ ส่งกำลังใจช่วย ขอให้ชนะครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:59:51 AM »

น่าจะชนะ เพราะมีการเรียกเก็บเงินตามเช็คฉบับที่หนึ่งแล้ว แสดงถึงการยอมรับสภาพ
ฉบับต่อๆมา ไม่ผ่านก็สามารถเรียกร้องสิทธิ์ได้ตาม พรบ.เช็คอยู่แล้ว ..... พี่โรดให้คำแนะนำแล้วก็สบายใจได้

lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:59:20 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกๆ ท่านนะครับที่ให้ความรู้และกำลังใจกับผมครับ
ประมาณเดือนหน้าผมจะไปแจ้งความก่อนครับ
ขอบพระคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์