เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:26:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แซ่ขัดลำกล้อง  (อ่าน 2336 ครั้ง)
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:49:46 PM »

เคยได้ยินมาว่าไม่ควรใช้แซ่แสตนเลสขัดลำกล้องเพราะจะทำให้เกลียวในลำกล้องสึกหรอ แต่พอผมไปลองถามร้านขายปืนที่ผมซื้อมาเค้าบอกว่าไม่มีปัญหา ใช้ได้เพราะลำกล้องแข็งกว่า และบริการล้างปืนหลายๆสนามก็มีแต่แซ่แสตนเลส ตกลงว่าใช้แล้วมีผลเสียรึเปล่าครับ เพราะถ้ามีผลเสียวันหลังผมจะได้เอาแซ่ทองแดงไปเอง (ที่ผมไม่อยากเอากลับมาล้างที่บ้านเพราะไม่มีที่เป่าลม เคยล้างเองแล้วเช็ดยังไงน้ำมันก็ไม่หมด)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:58:50 PM »

Grin "แส้" ครับ ไม่ใช่ "แซ่" Grin
 Grin นาน ๆ ทีไม่น่ามีปัญหาครับ ความเร็วของกระสุนมันแรงและเร็วกว่ามือเราที่ดึงแส้เข้าออกลำกล้องเสียอีก แต่จริง ๆ แล้วแค่แส้ทองแดงก็พอแล้วล่ะครับ แสตนเลสแพงเปล่า ๆ Grin

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:24:43 PM »

ตกลงเป็นทองแดงเหรอครับ ที่ใช้ๆอยู่ของผมเห็นเป็นสีเหลืองผมก็เรียกทองเหลืองครับ  :Smiley
แต่ถ้ามีทองแดงด้วยก็ขออภัยครับ ผมไม่รู้จริงๆนะ  Grin เลสผมไม่เคยใช้ครับ ส่วนมากจะล้างเองมากกว่าครับเพลินดี ยิงเสร็จก็กลับมาล้างเลยครับ ไม่เคยปล่อยข้ามคืน แช่ไว้แป๊ปเดียว แยงๆสองสามทีก็ออกแล้วครับ  Grin
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:27:51 PM »

ตกลงเป็นทองแดงเหรอครับ ที่ใช้ๆอยู่ของผมเห็นเป็นสีเหลืองผมก็เรียกทองเหลืองครับ  :Smiley
แต่ถ้ามีทองแดงด้วยก็ขออภัยครับ ผมไม่รู้จริงๆนะ  Grin เลสผมไม่เคยใช้ครับ ส่วนมากจะล้างเองมากกว่าครับเพลินดี ยิงเสร็จก็กลับมาล้างเลยครับ ไม่เคยปล่อยข้ามคืน แช่ไว้แป๊ปเดียว แยงๆสองสามทีก็ออกแล้วครับ  Grin

แยงๆสองสามทีก็ออกแล้วครับ

โอ้โห  เร็วขนาดนั้นเลยหรือครับพี่
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:29:15 PM »

ผมก็ใช้แส้ทองแดงเป็นส่วนใหญ่เหมือนกัน   บางทีคราบตะกั่วหนามากจึงใช้สแตนเลสบ้างแตไม่บ่อยครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:39:59 PM »

Wink ผมใช้ทองเหลือง   สแตนเลสก็นานๆที   ไม่มีปัญหาทั้งสิ้น Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:41:27 PM »

ตกลงเป็นทองแดงเหรอครับ ที่ใช้ๆอยู่ของผมเห็นเป็นสีเหลืองผมก็เรียกทองเหลืองครับ :Smiley

Grin 555 ทองเหลืองครับ ผมก็เพี้ยนไปเอง ไม่รู้นึกถึงอะไรถึงพิมพ์เพี้ยนไปเป็นทองแดง Grin

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:43:20 PM »

ตกลงเป็นทองแดงเหรอครับ ที่ใช้ๆอยู่ของผมเห็นเป็นสีเหลืองผมก็เรียกทองเหลืองครับ :Smiley
แต่ถ้ามีทองแดงด้วยก็ขออภัยครับ ผมไม่รู้จริงๆนะ Grin เลสผมไม่เคยใช้ครับ ส่วนมากจะล้างเองมากกว่าครับเพลินดี ยิงเสร็จก็กลับมาล้างเลยครับ ไม่เคยปล่อยข้ามคืน แช่ไว้แป๊ปเดียว แยงๆสองสามทีก็ออกแล้วครับ Grin

แยงๆสองสามทีก็ออกแล้วครับ

โอ้โห เร็วขนาดนั้นเลยหรือครับพี่
อิอิ...นก.......ไม่ทันกินน้ำครับ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:44:49 PM »

Grin 555 ทองเหลืองครับ ผมก็เพี้ยนไปเอง ไม่รู้นึกถึงอะไรถึงพิมพ์เพี้ยนไปเป็นทองแดง Grin
ท่าทางจะ อินเลิฟนะ  อิอิ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:51:41 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบอกว่าตรงข้ามเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:00:11 AM »

น่าคิด...มันเป็นไปได้สองทาง   :Smiley
ใช้แส้ทองเหลืองก็ออกแล้วครับ ถ้าไม่ออกจริงๆจะใช้เลสก็ได้ครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:05:48 AM »

ขอบอกว่าตรงข้ามเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
broken heart เหยอ?..อิอิ... Wink Wink Wink โดนชก

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:07:53 AM »

broken heart เหยอ?..อิอิ... Wink Wink Wink โดนชก

Grin ไม่เชิงครับ Grin

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 01:59:38 AM »

Grin ไม่เชิงครับ Grin
กิ๊ก ชิ่งใช่ไหมล่ะ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 02:06:13 AM »

กิ๊ก ชิ่งใช่ไหมล่ะ

Grin ไม่ใช่ครับ กิ๊กเยอะไปต่างหาก เยาะเย้ย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์