เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:35:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดจึงเลือกและวางใจ Glock19  (อ่าน 6771 ครั้ง)
Sarttra .45
still water run deep
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

" สติ นำมาซึ่งปัญญา "

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:41:39 PM »

Smiley ในส่วนตัว ชอบโครงเหล็กมากกว่า  พอเข้ามากระทู้นี้แล้ว สงสัยต้องรับ glock เข้ามาไว้บ้างแย้ว  จูบบบบ จูบบบบ เยาะเย้ย

" ผู้ใดรู้จักทำใจให้พอ  ผู้นั้นจึงจะไม่มีความทุกข์ "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:49:54 PM »

ไม่ได้ใช้กล๊อก ......แต่มา ...ร่วมยินดีกับสาวกกล๊อกครับ......เพราะผมเองก็ชอบกล๊อก...........เหมียนกัน........... Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:52:30 PM »

อยากทราบเหตุผลที่เลือก G19 กันนะครับ .. รู้ว่าคนใช้กันเยอะ
แต่อยากรู้เหตุผลของแต่ละคนน่ะครับ .. มาแชร์ความรู้สึกกับ Glock19 ร่วมกันนะครับ
 Grin
...............อันอื่นตอบหมดแล้วเรื่องกลไก มาตอบเรื่องความรู้สึกของคนเล่นปืนกันดีกว่า
...........ในอดีต คนรักปืน คนเล่นปืนโดยทั่วไป ก็มักจะรักปืนมากจนเป็นโรคจิต ก็คือ
1.หยิบออกมาเล่น เมื่อคิดถึง ก่อนจะเก็บ ก็ต้อบเช็ดอีกครั้ง
2.หยิบออกมายิง ด้วยความระมัดระวัง ถนุถนอม กลัวเป็นรอย ยิงเสร็จก็ล้างเก็บ
3.พกไปทำงานก็ต้องระวัง กลัวโดนเหงื่อ กลัวสกปรก กลัวขึ้นสนิม กลัวต่างๆ นานา กลัวถลอก โอ้ย สารพัดจะกลัว
........แต่เชื่อไหม ในส่วนลึกของหัวใจคนรักปืนเหล่านั้น ก็รำคาญการถนุถนอมปืน อย่างที่กล่าวมาข้างต้นเช่นกัน เพราะต้องเสียเวลาล้างดูแล ต้องคอยพะวักพะวงเป็นห่วง จากความรัก ก็กลายเป็นเรื่องน่าเบื่อเหมือนกัน แทนที่จะใช้ได้อย่างเต็มที่
........แต่เมื่อมีกล็อค 19 เกิดขึ้นมา ด้วยขนาดและน้ำหนัก ชวนให้พกพาแล้ว ขนาดความยาวลำกล้องยังเชื่อถือได้ ในระยะ25 หลาลงมา ไม่แพ้ ลำกล้องของ กล็อค17 เท่าไหร่นัก เมื่อเทียบความได้เปรียบในเรื่องขนาดแล้ว 19 จึงน่าเล่นกว่า 17 เพราะถ้า ไกลกว่า 25 หลา วิ่งหนีดีกว่าครับ
........ขนาดและน้ำหนักที่มีเสน่ห์ยังไม่พอ ท่านเคยซื้อปืนมาใช้แบบค้อน แบบไขควง แบบคีม ในกล่องเครื่องมือของคุณหรือไม่ ส่วนใหญ่ซื้อมา ถนอมกันแทบตาย แต่ซื้อกล็อคมาแล้ว ใช้ได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องมากังวลให้รำคาญใจ ใช้อย่างไรก็ได้ จึงทำให้มีเสน่ห์ไม่จู้จี้จุกจิก ...ชวนให้เราพาไปไหนมาไหน มากกว่า ปืนเหล็กแบบเก่าครับ 
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:07:09 PM »

กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่พอดีครับ G19 กับ G26 ไม่รู้ตัวไหนดี  :Smiley แต่ยังไงก็ต้อง GLOCK ครับ  Grin

ความรู้...คู่คุณธรรม
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:48:04 PM »

ถ้าผมจะเลือกก็เพราะมันเเม่นมาก สมดุลดี ไม่ต้องรักษามาก Grin Grin Grin

[URL=h
pwatanac
It's important to shoot fast and more important to shoot accurately, but the most important is to shoot safely.
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:39:09 AM »

ก็ ... รักแรกพบไง ... แต่เป็น G17 กับ G21 นะครับ

... if there's something wrong, those who have the ability to take action have the responsibility to take action ...
= National Treasure, 2004 =
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:45:13 AM »

ถ้าผมจะเลือกก็เพราะมันเเม่นมาก สมดุลดี ไม่ต้องรักษามาก Grin Grin Grin

Wink ขอลอก ครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:01:19 AM »

ผมตอบคำถามนี้ไม่ได้ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:53:35 AM »

¼ÁµÍº¤Ó¶ÒÁ¹ÕéäÁèä´é Cheesy

ผมก็เหมือนกันครับ Wink
nunu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:57:44 AM »

น้ำลายหกสั้นๆง่ายๆ   ถูกใจชาวโลก   หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:19:57 PM »

16. แนวสไลท์กว้าง จับขึ้นลำได้สะดวก
17. โครงโพลิเมอร์ พกซองในได้ไม่ต้องกังวลเรื่องเหงื่อที่พุงทำด้ามขึ้นสนิม ถ้าเป็นด้ามเหล็ก ทาน้ำมันมากๆ น้ำมันก็เลอะพุง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:57:57 PM »

ตอนที่ซื้อมีเงินแค่นั้นครับ Grin ใจอยากได้ซิก เบเรตต้า ทานโฟ แต่พอได้ใช่ก็เลิกสนปืนอื่นไปเลย(ไม่มีตังค์ซื้อละแถมด้วยนโยบายสั้น1 ยาว 1 ) ตอนนี้เหลืดโควต้าแค่ยาว 1 อ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน คราวนี้ก็ไปงงต่อที่ CZ ลูกเลื่อน หรือ Ruger ออโตดี

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:01:33 PM »

อ่า ถ้าท่านตั้งชื่อตัวเองว่า สไนเปอร์คิด แล้วผมว่าเอา ซีแซด วามินท์ มาติดกล้องเป็นสไนเปอร์จิ๋วท่าจะดีนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:15:07 PM »

อ่า ถ้าท่านตั้งชื่อตัวเองว่า สไนเปอร์คิด แล้วผมว่าเอา ซีแซด วามินท์ มาติดกล้องเป็นสไนเปอร์จิ๋วท่าจะดีนะครับ
ก็คิดไว้เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เงินมีแค่หมื่นกว่ายังไม่พอ หัวเราะร่าน้ำตาริน
วามินทร์ 25000 + กล้อง 6000 = 31000 (ตามที่พี่ๆในเวปเล่นกัน)
ซีแซด รุ่นธรรมดา  18000
รูเกอร์  10/22    20000 
ตอนนี้คิดมากจนผมร่วงไปแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:17:59 PM »

...แม่นมากครับ..ผมเคยเห็นพี่คนหนึ่งเอาไปยิงแข่งปืนสั้นชาวบ้าน...แต่เป็นกล็อก 26 กระบอกเล็กนิดเดียวแต่แม่นมาก...ก็เลยเป็นแฟนกล็อกตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ. Grin Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์