เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดจึงเลือกและวางใจ Glock19  (อ่าน 6720 ครั้ง)
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:44:09 PM »

16. แนวสไลท์กว้าง จับขึ้นลำได้สะดวก

ข้อนี้..  สำหรับผมยังเป็นปัญหาอยู่ครับ เวลาขึ้นลำบางทีสไลด์จะลื่นหลุดมือบ่อยๆ
แล้วเวลายิงแห้งเล่น ก็ต้องขึ้นลำทุกครั้ง เป็นว่าดึงสไลด์จนเจ็บนิ้วเลยครับ... Sad
จะมีวิธียิงแห้งโดยไม่ต้องขึ้นลำทุกครั้งมั้ยครับ Huh  พอดีผมยังใหม่กับปืนระบบ DAO
มันไม่เหมือนกับ 5906TSW ที่จับเซฟแล้วขึ้นลำได้ง่ายๆ แถมเวลายิงแห้งก็แค่ง้างนก
ไม่ต้องขึ้นลำทุกครั้ง...
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:27:46 PM »

16. แนวสไลท์กว้าง จับขึ้นลำได้สะดวก

ข้อนี้..  สำหรับผมยังเป็นปัญหาอยู่ครับ เวลาขึ้นลำบางทีสไลด์จะลื่นหลุดมือบ่อยๆ
แล้วเวลายิงแห้งเล่น ก็ต้องขึ้นลำทุกครั้ง เป็นว่าดึงสไลด์จนเจ็บนิ้วเลยครับ... Sad
จะมีวิธียิงแห้งโดยไม่ต้องขึ้นลำทุกครั้งมั้ยครับ Huh  พอดีผมยังใหม่กับปืนระบบ DAO
มันไม่เหมือนกับ 5906TSW ที่จับเซฟแล้วขึ้นลำได้ง่ายๆ แถมเวลายิงแห้งก็แค่ง้างนก

Smileyง่ายๆครับ ใช้มือจับสไลด์เหมือนตอนจะถอดปืนนะครับ แล้วดึงถอยหลังเหมือนจะถอดปืนอีกเหมือนกัน ถอยหลังไปหน่อยนึงไกก็จะคืนทำให้เหนี่ยวไกได้อีกครับโดยที่ไม่ต้องดึงสไลด์ให้สุดครับ Wink
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:36:57 PM »

ข้อนี้.. สำหรับผมยังเป็นปัญหาอยู่ครับ เวลาขึ้นลำบางทีสไลด์จะลื่นหลุดมือบ่อยๆ
จะมีวิธียิงแห้งโดยไม่ต้องขึ้นลำทุกครั้งมั้ยครับ Huh พอดีผมยังใหม่กับปืนระบบ DAO

Smileyง่ายๆครับ ใช้มือจับสไลด์เหมือนตอนจะถอดปืนนะครับ แล้วดึงถอยหลังเหมือนจะถอดปืนอีกเหมือนกัน ถอยหลังไปหน่อยนึงไกก็จะคืนทำให้เหนี่ยวไกได้อีกครับโดยที่ไม่ต้องดึงสไลด์ให้สุดครับ Wink

ขอบคุณครับ.. เคยสังเกตุเห็นเหมือนกันเวลาดึงสไลด์นิดนึงแล้วไกคืนตัว ตอนแรกผมคิดว่ากลไกข้างในอาจไม่เข้าที่ แล้วกลัวว่าถ้าทำบ่อยๆ จะทำให้ปืนเสียหายน่ะครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:38:44 PM »

......ผมไม่มี....และไม่ชอบด้วยครับผม....ผมว่ามันไม่สวย  แต่ก็ทราบว่าเป็นปืนคุณภาพที่มีคนนิยมใช้มาก  ราคาก็แพงด้วย.......แลกเปลี่ยนได้เท่านี้เองครับ.........ด้วยความเคารพ..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:59:25 AM »

กล็อก...เป็นปืนที่ทำให้ปืนพกโพลิเมอร์ เป็นที่นิยมกันอย่างแพร่หลายกันในทุกวันนี้

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 01:02:12 PM »

อยากทราบเหตุผลที่เลือก G19 กันนะครับ .. รู้ว่าคนใช้กันเยอะ
แต่อยากรู้เหตุผลของแต่ละคนน่ะครับ .. มาแชร์ความรู้สึกกับ Glock19 ร่วมกันนะครับ
 Grin
...............อันอื่นตอบหมดแล้วเรื่องกลไก มาตอบเรื่องความรู้สึกของคนเล่นปืนกันดีกว่า
...........ในอดีต คนรักปืน คนเล่นปืนโดยทั่วไป ก็มักจะรักปืนมากจนเป็นโรคจิต ก็คือ
1.หยิบออกมาเล่น เมื่อคิดถึง ก่อนจะเก็บ ก็ต้อบเช็ดอีกครั้ง
2.หยิบออกมายิง ด้วยความระมัดระวัง ถนุถนอม กลัวเป็นรอย ยิงเสร็จก็ล้างเก็บ
3.พกไปทำงานก็ต้องระวัง กลัวโดนเหงื่อ กลัวสกปรก กลัวขึ้นสนิม กลัวต่างๆ นานา กลัวถลอก โอ้ย สารพัดจะกลัว
........แต่เชื่อไหม ในส่วนลึกของหัวใจคนรักปืนเหล่านั้น ก็รำคาญการถนุถนอมปืน อย่างที่กล่าวมาข้างต้นเช่นกัน เพราะต้องเสียเวลาล้างดูแล ต้องคอยพะวักพะวงเป็นห่วง จากความรัก ก็กลายเป็นเรื่องน่าเบื่อเหมือนกัน แทนที่จะใช้ได้อย่างเต็มที่
........แต่เมื่อมีกล็อค 19 เกิดขึ้นมา ด้วยขนาดและน้ำหนัก ชวนให้พกพาแล้ว ขนาดความยาวลำกล้องยังเชื่อถือได้ ในระยะ25 หลาลงมา ไม่แพ้ ลำกล้องของ กล็อค17 เท่าไหร่นัก เมื่อเทียบความได้เปรียบในเรื่องขนาดแล้ว 19 จึงน่าเล่นกว่า 17เพราะถ้า ไกลกว่า 25 หลา วิ่งหนีดีกว่าครับ ........ขนาดและน้ำหนักที่มีเสน่ห์ยังไม่พอ ท่านเคยซื้อปืนมาใช้แบบค้อน แบบไขควง แบบคีม ในกล่องเครื่องมือของคุณหรือไม่ ส่วนใหญ่ซื้อมา ถนอมกันแทบตาย แต่ซื้อกล็อคมาแล้ว ใช้ได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องมากังวลให้รำคาญใจ ใช้อย่างไรก็ได้ จึงทำให้มีเสน่ห์ไม่จู้จี้จุกจิก ...ชวนให้เราพาไปไหนมาไหน มากกว่า ปืนเหล็กแบบเก่าครับ

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 01:03:45 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 04:19:52 PM »

......ผมไม่มี....และไม่ชอบด้วยครับผม....ผมว่ามันไม่สวย แต่ก็ทราบว่าเป็นปืนคุณภาพที่มีคนนิยมใช้มาก ราคาก็แพงด้วย.......แลกเปลี่ยนได้เท่านี้เองครับ.........ด้วยความเคารพ..........

ผมชอบ Grin Grin
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:26:19 PM »

ดีครบครับ  แต่อย่าใส่ตัว +2 แล้วไม่เปลียนสปริงค์แม๊ค นะครับ กระสุนจะส่งไม่ถึงรังเพลิงครับ เดิม ๆ ดีที่สุดครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:33:59 PM »

Wink ผมซื้อเพราะว่าพกพาง่ายน้ำหนักน้อย ตั้งแต่ซื้อมายังได้แต่งอะไรเลย ไม่รู้จะแต่งไปทำไม ทุกวันนี้ก็ยังเดิมๆครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:06:35 AM »

1 design ร่วมสมัย จาก รูปทรง , วัสดุ, Logo
2 การใช้งานเอนกประสงค์,ทนทาน,ดูแลรักษางาย
3 ประสิทธิภาพดีเชือถือได้
สุดท้าย ผมชอบความงามที่เกิดจากการออกแบบที่เรียบง่าย วัสดุร่วมสมัย และยังคงไว้ซึ่งประสิทธิภาพที่ดี รวมถึงชอบความก้ำกึ่งระหว่างปืนจริงปืนปลอม ซึ่งเกิดจากการใช้วัสดุของ glock

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:45:48 PM »

ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแบบนี้นะ.....
ชอบเหมือนกัน.......
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:12:20 PM »

ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแบบนี้นะ.....
ชอบเหมือนกัน.......

คงคล้ายๆ สมิท หรือ Colt ตอนที่ร้านเกือบทุกร้านสั่งมากันมากๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:14:19 PM »

ชอบมากๆครับ ผมเหงื่อมือมาก ใช้โครงเหล็กบ่อยๆ น้องหนิมถามหาครับ
9 ขอ กล๊อก
11 ขอ 1911
ครับผม

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:39:30 PM »

ทน แม่น ไม่เป็นสนิม ง่ายๆ ไม่มีปุ่ม-นก อะไรมากมาย จับเล่นได้บ่อยๆไม่กลัวเป็นสนิมครับ  และชอบครับ  ปืนประจำตัวผมเปลี่ยนจาก   P226 มาเป็น P7M8 มาเป็น G17 มาเป็น G19 มาเป็น G26  โดยเฉพาะ 3 ตัวหลัง ผมยิง 15 ม. กลุ่มพอๆ กันครับ 

Glock19
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์