เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 07:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 870 Express VS 870 Marine Magnum  (อ่าน 9156 ครั้ง)
Rocky
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 02:16:47 PM »

ผมมีปัญหาจะสอบถามเพื่อนสมาชิกและท่านผู้รู้ครับ
เรื่อง Remington 870 Exporess 870 Marine Magnum ว่าแตกต่างกันอย่างไร
และถ้าเป็นเพื่อนเพื่อนสมาชิก จะเลือกตัวไหน เนื่องจากราคาต่างกันพอสมควร
และ Remington 870 สามารถซื้อหลอดต่อกระสุนเพิ่มเป็น 8 นัดได้หรือไม่
และ ถ้าได้ราคาประมาณเท่าไหร่ และ ซื้อได้ที่ร้านไหน รบกวนหน่อยนะครับ
เพราะสัปดาห์หน้า ป.3 จะออกแล้วครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 02:41:48 PM »

870 Marine Magnum หรูหรากว่ากะผิวขาว แต่ก็แพงกว่า870 Exporess
Remington 870 สามารถซื้อหลอดต่อกระสุนเพิ่มเป็น 8 นัดได้ แต่ราคา รอเพื่อนๆครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:38:55 PM »

870 Marine Magnum ชอบอยู่เหมือนกันครับ......เล็งมานานแล้ว

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:43:00 PM »

ข้อแตกต่าง........

Remington 870 Exporess magnum ..........เอาพื้นๆที่เข้ามาขายบ้านเรา มีสองแบบ คือลำกล้อง 20 นิ้ว โช๊คอิมปรู๊ฟ ซิลินเดอร์(ยิงลูกโดดได้ดีที่สุด)............ศูนย์แบบไรเฟิล พานท้าย+กระโจมไม้(ปัจจุบันมีไม้บีชกับลามิเนท)............และ ลำกล้อง 18 นิ้วศูนย์ลูกปัด โช๊คซินลินเดอร์ พานท้าย+กระโจมซินเทติค.................สภาพภายนอกที่เหมือนกันคือ รมดำด้านแบบผิวยิงทราย สวยดุๆ ........หลอดกระสุนมาตราฐาน 4+1 นัด........

Remington870 Marine Magnum ...............ลำกล้อง 18 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด โช๊คซิลินเดอร์.......หลอดกระสุน 6+1 มาตราฐาน...........พานท้าย+กระโจม รวมทั้ง หูกระวินบน+ล่าง และสายสะพาย เป็นของเกรดดี ยี่ห้อ อังเคิลไมค์.............ตัวปืนชุบนิเกิลขาว สวยงามและผิวหนา ทนทาน สำหรับการใช้งานบนเรือเดินทะเลหรือเรือรบ(ที่มาของชื่อ)...............

Remington870 Marine Magnumไม่สามารถใส่หลอดต่อกระสุนเพิ่มได้..........

สำหรับ Remington 870 Exporess magnum ในรุ่นลำกล้อง 20 นิ้ว ใส่หลอดต่อขนาด 3 นัด เป็น 7+1 ได้พอดีๆ................ส่วนรุ่น 18 นิ้ว ใส่ขนาด 2 นัด เป็น 6+1 เนื่องจากลำกล้องสั้น ใส่ขนาด 3 นัด หลอดต่อจะยาวเกินปากลำกล้อง หากแต่ใส่คอมปากกระบอกเพิ่ม ก็กำลังดี.....

ราคา เดินถามเองครับ ผมไม่ทราบ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 04:03:11 PM »

ความราบลื่นของกลไกเหมือนหรือต่างกันอย่างไรบ้างครับ จำได้ลางๆว่าเคยอ่านเจอในกระทู้มีคนบอกว่ากลไกของ870มารีนฯจะทำมาได้ราบลื่นกว่า870รุ่นธรรมดา  Smiley
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 04:29:36 PM »

ความราบลื่นของกลไกเหมือนหรือต่างกันอย่างไรบ้างครับ จำได้ลางๆว่าเคยอ่านเจอในกระทู้มีคนบอกว่ากลไกของ870มารีนฯจะทำมาได้ราบลื่นกว่า870รุ่นธรรมดา Smiley

ไม่น่าต่างกันมากหรอกครับ นอกจาก 3 ปี ยิง 1 ครั้ง
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 06:30:46 PM »

ข้อแตกต่าง........

Remington 870 Exporess magnum ..........เอาพื้นๆที่เข้ามาขายบ้านเรา มีสองแบบ คือลำกล้อง 20 นิ้ว โช๊คอิมปรู๊ฟ ซิลินเดอร์(ยิงลูกโดดได้ดีที่สุด)............ศูนย์แบบไรเฟิล พานท้าย+กระโจมไม้(ปัจจุบันมีไม้บีชกับลามิเนท)............และ ลำกล้อง 18 นิ้วศูนย์ลูกปัด โช๊คซินลินเดอร์ พานท้าย+กระโจมซินเทติค.................สภาพภายนอกที่เหมือนกันคือ รมดำด้านแบบผิวยิงทราย สวยดุๆ ........หลอดกระสุนมาตราฐาน 4+1 นัด........

Remington870 Marine Magnum ...............ลำกล้อง 18 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด โช๊คซิลินเดอร์.......หลอดกระสุน 6+1 มาตราฐาน...........พานท้าย+กระโจม รวมทั้ง หูกระวินบน+ล่าง และสายสะพาย เป็นของเกรดดี ยี่ห้อ อังเคิลไมค์.............ตัวปืนชุบนิเกิลขาว สวยงามและผิวหนา ทนทาน สำหรับการใช้งานบนเรือเดินทะเลหรือเรือรบ(ที่มาของชื่อ)...............

Remington870 Marine Magnumไม่สามารถใส่หลอดต่อกระสุนเพิ่มได้..........

สำหรับ Remington 870 Exporess magnum ในรุ่นลำกล้อง 20 นิ้ว ใส่หลอดต่อขนาด 3 นัด เป็น 7+1 ได้พอดีๆ................ส่วนรุ่น 18 นิ้ว ใส่ขนาด 2 นัด เป็น 6+1 เนื่องจากลำกล้องสั้น ใส่ขนาด 3 นัด หลอดต่อจะยาวเกินปากลำกล้อง หากแต่ใส่คอมปากกระบอกเพิ่ม ก็กำลังดี.....

ราคา เดินถามเองครับ ผมไม่ทราบ
โอ้โฮ . ตกใจ  ตอบซะหมดเปลือกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรักขอเสริมนิดนึง ถ้าติดคอมป์เพิ่มความยาวก็สามารถต่อหลอดให้จุได้อีกเป็น  8 หรือ 9+1 ในกรณีที่ต้องการกละสุนมากๆครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:59:25 AM »

ความราบลื่นของกลไกเหมือนหรือต่างกันอย่างไรบ้างครับ จำได้ลางๆว่าเคยอ่านเจอในกระทู้มีคนบอกว่ากลไกของ870มารีนฯจะทำมาได้ราบลื่นกว่า870รุ่นธรรมดา Smiley

แกะกล่องทั้งคู่  ต่างกันนิดหน่อยครับ มารีน ลื่นกว่าหน่อย  หลังจากนั้น ก็อย่างที่ครูดำ ว่าไว้ 

....ตามล่า...อีตอแหล
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:41:12 AM »

ขอบคุณครับ  Smiley
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:25:33 AM »

ขออนุญาตแซวหน่อยด้วยความรักครับที่ถูกต้องคือEXPRESSครับ ไม่ใช่ EXPORESS หลงรัก แล้วชื่อรุ่นเต็มๆต้องเป็น
870 EXPRESS SUPER MAGNUMครับ Grin ราคาที่บ้านเราสองตัวนี้เท่าไรผมไม่ทราบครับแต่ที่นี่
-870 EXPRESS SUPER MAGNUM $389
-870 MARINE MAGNUM $647
ต่างกันเยอะทีเดียวครับ Grin
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:21:14 PM »

.......บ้านเราใช้แค่ Express Magnum ก็พอแล้วครับ  แต่ก็อย่างว่าถ้ามีเงินมากก็เอาตัว  Marine Magnum ก็ได้สวยสะใจกว่า  ถือเข้าสนามมีคนมองดีครับผม..............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:24:00 PM »

ขออนุญาตแซวหน่อยด้วยความรักครับที่ถูกต้องคือEXPRESSครับ ไม่ใช่ EXPORESS หลงรัก แล้วชื่อรุ่นเต็มๆต้องเป็น
870 EXPRESS SUPER MAGNUMครับ Grin ราคาที่บ้านเราสองตัวนี้เท่าไรผมไม่ทราบครับแต่ที่นี่
-870 EXPRESS SUPER MAGNUM $389
-870 MARINE MAGNUM $647
ต่างกันเยอะทีเดียวครับ Grin

ขอบคุณที่แก้ไขให้ครับ............แค่ copy แล้วpaste ข้อความที่เขาพิมพ์มาต่อเท่านั้น..........และไม่ได้ตรวจทาน เพราะไม่ค่อยสันทัด เนื่องจากไม่ใช่ภาษาพ่อภาษาแม่ของตัวเอง............แต่ก็ขอบคุณครับที่ตักเตื่อน

สำหรับราคา เรฯ870 ที่อเมริกาผมไม่ทราบครับ..........และไม่สนใจด้วยเพราะยังไงๆก็ซื้อในเมืองไทยไม่ได้แบบนั้น...........

เรฯ870 ผ่านมือผมไป 3 กระบอกแล้ว..........ตอนนี้ก็มีเก่าๆรุ่น Wingmaster อยู่กระบอกเดียว

ตัวMarine ก็ยิงของพรรคพวกจนเบื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2006, 05:35:49 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:26:16 PM »

งั้นขอเจาะจงเรียนถามพี่มะขิ่น....เท่าที่ผ่านมือมา ปฏิบัติการของ2เวอร์ชั่นที่ว่า แตกต่างตามราคาจนเห็นได้ชัดหรือเปล่าครับ  Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:31:40 PM »

งั้นขอเจาะจงเรียนถามพี่มะขิ่น....เท่าที่ผ่านมือมา ปฏิบัติการของ2เวอร์ชั่นที่ว่า แตกต่างตามราคาจนเห็นได้ชัดหรือเปล่าครับ Smiley

ไม่ต่างครับ............ผมยิงได้ในอัตราที่เท่าๆกันทั้ง 2 ตัว(ซึ่งจริงๆแล้วสำหรับผม ลูกซองปั๊มเกือบทุกรุ่น ผมยิงได้พอๆกัน คือ ก๊อกแก๊กๆ เหมือนกัน Grin)...............

แต่ marine สวยมาก งานรายละเอียด อุปกรณ์ต่างๆ ดูดีมากๆ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:37:22 PM »

ขอบคุณครับ  :-*
หน้า: [1] 2
  พิมพ์