เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:16:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนลูกกรด.22LRหน่อยครับ  (อ่าน 6291 ครั้ง)
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:40:55 PM »

อยากได้.22LRไม่ทราบว่ายี่ห้อหรือรุ้นไหนดี ขอรายละเอียดหน่อยครับราคาด้วยยิ่งดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:45:48 PM »

สั้น หรือ ยาว ล่ะครับ  ออโต หรือ ลูกเลื่อน
ยาว ก็คงจะต้องเชียร์ 10/22  เครื่องย่อยกระสุน อย่างดี   และ ซีแซด   โมเดล ไหน ต้องแล้วแต่ชอบครับ
สั้น  ก็เช่นเดียวกัน   ลูกโม่ M 617  10 นัด  หรือ รูเกอร์ มาร์กII   หรือ จะเป็นพกซ่อน  M2214  M 21A

มันกว้างมากเลยครับ   ประโยคเดียว แต่ คำตอบ ไม่สิ้นสุด...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:46:42 PM »

วัตถุประสงค์ในการใช้งาน จะเอาไปใช้งานแบบไหนหละครับ
ปืนยาวราคาประหยัด ๆ หน่อย น่าคบ ก็ซีแซด กับรูเกอร์ครับ ยิงแบบคลาสสิก แบบลูกเลื่อนก็เอาซีแซด 452 ยิงเอามันแบบกึ่งอัตโนมัติก็รูเกอร์ 10/22 ไปเลย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:50:09 PM »

คำถามน้อยไปนะครับเจาะจงยี่ห้อมาเลยครับ ว่ายี่ห้ออะไร  ลูกเลื่อนหรือออโต้    สั้นหรือยาว เดี่ยวพี่ๆคงช่วยตอบให้..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:11:16 AM »

ลูกกรดยาวแบบลูกเลื่อนครับ ระหว่าง CZ452-2E กับรูเกอร์ 10/22เลือกตัวไหนดีครับ
trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:14:33 AM »

452 ครับคลาสสิคดี

ENDURO CLASSIC THAILAND
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:16:15 AM »

ลูกเลื่อน  ก็ ซีแซด ครับ  นิยมกันมาก    ยิงปั้น ไปเรื่อย ๆ ไม่รีบ

ออโต  ก็ รูเกอร์ 10/22  ยอดนิยม     ผลาญกระสุน  ยิงไว เอา มันส์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:21:43 AM »

ถ้าเจาะจงลูกเลื่อนก็เอาซีแซดครับ ทีนี้ก็มาคิดกันต่อว่าจะติดกล้องหรือศูนย์เปิด ถ้าตาดีก็452ธรรมดาหรือจะเอาสวยๆก็จากัวร์ แต่ถ้าติดกล้องก็เล่นตระกูลวามินท์ได้เลยครับ งบประมาณตัวปืนไม่เกิน 25พัน กล้องอีก 5พัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:28:03 AM »

ลูกกรดยาวแบบลูกเลื่อนครับ ระหว่าง CZ452-2E กับรูเกอร์ 10/22เลือกตัวไหนดีครับ

CZ452-2E  เป็นแบบลูกเลื่อน แต่ Ruger 10/22 เป็นแบบกึ่งอัตโนมัติ ทั้งสองแบบเป็นที่นิยม
ควรศึกษาเรื่องปืนให้เข้าใจก่อนค่อยซื้อภายหลังยังทัน ไม่ต้องรีบร้อนครับเดี๋ยวเป็นทุกข์

sittp
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:15:00 PM »

ไม่ทราบมีใครเล่นลูกกรด  anschutz บ้างไหมครับ อยากทราบว่า คุณค่า ความแม่นยำ การเก็บสะสม และ ความคงทน มันจะต่างจากยี่ห้อยอดนิยมในตลาดปัจจุบันนี้มากสักเท่าไหร่ (ยกเว้นราคาที่ทราบว่าแพงกว่ากัน 2-3 เท่า)
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 01:26:23 PM »

ความแม่นยำ ชื่อของ  anschutz  ก็คงจะ การันตี ได้
เหตุ ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง คือ เรื่อง ค่าตัว และ ลายไม้ ที่ดูดีกว่า
จะเอาไป สมบุกสมบัน เหมือนกับ ซีแซด ก็ เลย รู้สึก เสียดายของ
ก็ เลย เก็บ โชว์ เช็ดถู  มากกว่า ครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 01:45:46 PM »

มีผมคนหนึ่งแหละครับที่ใช้อันชูตส์ขีดละพันกว่าบาท  ในรูปแบบสมบุกสมบันแต่ก็ถนอมประคองอย่างดีนะครับ  ซื้อด้วยความสะใจและประชดตัวเองครับ  ขออนุญาตยากปืนแพงขึ้นเรื่อยๆเลยตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ซะเลย  น้ำหนักสี่กิโลครึ่งรวมกล้อง(ตัวในโลโก้ครับ)

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 02:39:53 PM »

RUGER น่าเล่นกว่านะครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 03:03:59 PM »

รัก452มานาน แต่จังหวะนี้เลือก10/22ครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:39:36 PM »

ปืนยาวแนะนำ Ruger 10/22

ปืนสั้นแนะนำ Walther P22 สวยดี

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

หน้า: [1] 2
  พิมพ์