เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:25:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอหนังสือรับรองจากที่ทำงานได้ไม่ทำไงดีจะขอ ป 3 ได้ไหม  (อ่าน 2698 ครั้ง)
sappasit_s - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 07:37:35 PM »

Shocked ผมขอหนังสือรับรองจากที่ทำงานได้ไม่ทำไงดีจะขอ ป 3 ได้ไหม คือผมทำงานด้าน Audit ของสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ปกติเค้าจะต้องออกจากฝ่ายบุคคล แต่นายผมไม่เซ้นผ่ายให้ ทำให้ไม่สามารถส่งเรื่องต่อไปได้นะ มีวิธีอื่นแก้ได้ไหม หรือใครแนะนำได้บ้างครับ ผมมีหลักทรัพย์รวมๆ หกหลักปลาย ๆ นะ ครับ จะขอ 9 มม ที่ร้านปืนพอจะทำให้ได้ไหมครับ

Gravitation cannot be held responsible for people falling in love.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:11:09 PM »

Shocked ผมขอหนังสือรับรองจากที่ทำงานได้ไม่ทำไงดีจะขอ ป 3 ได้ไหม คือผมทำงานด้าน Audit ของสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ปกติเค้าจะต้องออกจากฝ่ายบุคคล แต่นายผมไม่เซ้นผ่ายให้ ทำให้ไม่สามารถส่งเรื่องต่อไปได้นะ มีวิธีอื่นแก้ได้ไหม หรือใครแนะนำได้บ้างครับ ผมมีหลักทรัพย์รวมๆ หกหลักปลาย ๆ นะ ครับ จะขอ 9 มม ที่ร้านปืนพอจะทำให้ได้ไหมครับ

ตกลงขอหนังสือรับรองได้หรือไม่ได้ล่ะครับ

แต่ความจริงหลักทรัพย์ก็ไม่ใช่น้อยแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ
ต้องลองยื่นดูก่อนว่าติดขัดตรงไหนบ้าง เจ้าหน้าที่คงอธิบายได้

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:21:32 PM »

อ่านแล้วงงๆ ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
sappasit_s - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:32:32 PM »

ตกลงว่านายไม่เซ็นให้ครับ บอกว่าไม่จำเป็นต้องมีปืนก้อได้ ทำให้ไม่สามารถส่งเรื่องไปให้ฝ่ายบุคคลออกหนังสือรับรองได้ครับ มีวิธีการอื่นไหมครับ

Gravitation cannot be held responsible for people falling in love.
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:43:58 PM »

อย่าเพิ่งท้อใจครับ....ลองขอดูไปก่อน...เอาใจช่วยนะครับ
ต่างจังหวัด..แถวบ้านผมดุลพินิจนายทะเบียนจะง่ายกว่าในกทม.ครับ...ขอเอาใจช่วยครับ Cheesy Wink Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:53:01 PM »

คุยกับนายอีกสักครั้ง ถึงเหตุผลความจำเป็นที่จะต้องมี ไว้ใช้ส่วนตัวก็ได้

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:55:59 PM »

1/ถ้าจขกท.ขึ้นทะเบียนเป็นผู้สอบบัญชี หรืออื่นๆแบบนี้......บัตรประจำตัวผู้สอบบัญชี-แสดงอาชีพ
2/ถ้าจขกท.ยื่นเสียภาษีเงินได้.....หลักฐานการหักภาษี ณ ที่จ่าย/ใบเสร็จสรรพากร-แสดงรายได้

ถ้ามีเอกสารข้างต้นแล้ว หนังสือรับรองจากที่ทำงานก็ไม่จำเป็นแล้วครับ
เพราะสาระของหนังสือรับรองจากหน่วยงาน/องค์กร ก็เพื่อแสดงว่ามีอาชีพ มีรายได้
ซึ่งเป็นคุณสมบัติ(ส่วนหนึ่ง)ที่ผู้ขออนุญาตฯต้องมี ตามมาตรา 13 ของพ.ร.บ.อาวุธปืนฯ  Smiley

หรือเอาอย่างนี้....บอกนายว่าเอาหนังสือรับรองจะไปกู้ซื้อรถซื้อบ้าน ก็น่าจะได้.....เสียดาย...พูดความจริงไปซะแล้ว Cry

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:56:06 PM »

ขอใหม่ครับแต่ไม่ต้องระบุว่าเพื่อนำไปใช้อะไร

ให้รับรองการเป็นพนักงานโดย ระบุแค่ตำแหน่ง วันเริ่มงาน และเงินเดือนพอ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:56:51 PM »

ตกลงว่านายไม่เซ็นให้ครับ บอกว่าไม่จำเป็นต้องมีปืนก้อได้ ทำให้ไม่สามารถส่งเรื่องไปให้ฝ่ายบุคคลออกหนังสือรับรองได้ครับ มีวิธีการอื่นไหมครับ

ขอได้ครับ หัวหน้าที่ทำงานไม่ทำให้ ไปทำที่เทศบาลเลยครับ กทม น่าจะเป็นเขตุที่คุณ อยุ่ผมว่าน่าเชื่อถือกว่า บริษัทออก ให้เยอะ ครับ ผมอยุ่ ตจว ขอที่เทศบาลเลย เค้ามี แบบฟอร์มรออยุ่แล้ว แต่มายุ่งตรงหาซี6รับรองนี่หล่ะครับ แต่ของผมก็โอเคครับ(ผมขอที่สถาณีตำรวจด้วยครับตรวจสอบประวัติอาชยากรรม) เงินคุณก็พออยู่แล้ว หายห่วง อย่าไปสนใจหัวหน้างานคุณ มากนักไม่สำคัญ หรอก
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:02:02 PM »

เจ้านายกลัวเอามาส่องเขามั้งครับ  Grin

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:06:49 PM »

ตกลงว่าเป็นหนังสือรับรองการทำงานใช่ไหมครับ

ไม่ใช่หนังสือรับรองความประพฤติที่ต้องให้ข้าราชการลงชื่อรับรอง
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:46:27 PM »

เจ้านายกลัวเอามาส่องเขามั้งครับ Grin
เค้าคงกลัวอย่างแรง... Grin

COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:06:12 PM »

ต่างจังหวัด กำนัน หรือ ผู้ใหญ่บ้านรับรองได้ครับ แต่ต้องมีคุณสมบัติครบตาม พรบ.นายทะเบียนคงไม่ปฏิเสธ[/]

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
San 1 Yao 1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:32:15 PM »

Cool ขอช่วยเสริมด้วยคนครับ เชื่อว่าสถาบันการเงินคงไม่ใช่ราชการ ดังนั้น ก็มี 2 ทางเลือกคือ ขอใบรับรองเงิน (ตำแหน่งงาน) ซึ่งใช้ในเรื่องต่างๆ อย่างที่สมาชิกหลายท่านตอบแล้ว เช่น กู้เงิน ฯลฯ แล้วไปยื่น ป.1 อีกกรณี ก็ลองเดินดูเลือกดูปืนที่ร้านปืนให้ถูกใจ แล้วลองคุยกับทางร้านดูอาจได้ความรวดเร็ว ประหยัดเวลากว่าก็ได้ครับ
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 10:56:57 PM »

ไว้เจ้านายโดนโจรปล้นก่อน...เขาคงเห็นความจำเป็นของปืน

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
หน้า: [1] 2
  พิมพ์