เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รันอิน...?  (อ่าน 2729 ครั้ง)
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:20:36 PM »

คือว่าผมได้ซื้อปืนใหม่มา Beretta Px4 ครับ ขอเรียนถามพี่ๆดังนี้ครับ  Huh
 1. ไม่ทราบว่าปืนใหม่ต้องยิงรันอินก่อนใช่หรือไม่ครับ  Huh
 2. วิธีการยิงรันอินทำยังไงครับ  Huh
 3. ปืนรุ่นนี้วิธีการทำความสะอาดหลังการยิงต้องอย่างไรบ้างครับ  Huh
 4. ระบบความปลอดภัยของปืนรุ่นนี้มีอะไรบ้างครับ  Huh
รบกวนถามพี่ๆแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวลองของใหม่แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ ขอบคุณครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2006, 11:34:12 PM โดย 7 x 7 » บันทึกการเข้า

ความรู้...คู่คุณธรรม
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:36:27 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับผม

วิธีรันอินปืนง่ายๆครับใส่ลูกแล้วยิงซ้อมปกตินั้นแหละครับ Grin Grin Grin ยิงทุกนัดให้เกิดประโยชน์ครับ...

ซ้อมเลยครับวันแรกเอาสัก 200 นัดก่อนครับกำลังดี...ฝึกยิงมือเดียว...ข้างที่ไม่ถนัดและถนัด..สองมือด้วยนะครับ

นอนยิง....คุกเข่ายิง..นั่งยิง...นั่งเก้าอี้ด้วยก็ได้ครับ.... แค่นี้ก็ได้ประโยชน์การใช้อาวุธปืนพร้อมการรันอินปืนแล้วครับ

ดีกว่ายิงยืนยิงทิ้งไปเฉยๆครับ...พอยิงจบก็ล้างครับที่สนามก่อนก็ได้ครับถ้าถอดไม่เป็นล้างที่สนามครั้งเดียวก็ดูไว้ครับคราวหน้า

ก็ล้างเองได้แล้ว Grin Grin ประหยัด + ถนอมปืนเราเองครับ...ความปลอดภัยของปืนไม่ทราบครับไม่เคยใช้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:41:09 PM »

ผมล้างก่อนเลยครับสำหรับปืนใหม่เเล้วค่อยยิง ยิง ยิงเเล้วก็ ยิง Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2006, 11:43:37 PM โดย PLOY » บันทึกการเข้า

[URL=h
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:43:26 PM »

ปืนใหม่ ก็ ต้องยิง ครับ
ยิงบ่อย ๆ มาก ๆ นัด  ก็ จะช่วยให้ ระบบการปฎิบัติการ ของ ปืน เข้าร่องเข้ารอย มากขึ้น
ในกรณี ที่อาจจะมี เศษ ขุ่ย เล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ จะทำให้ หลุดไป และ ทำให้ สปริง มีการ ยืดหยุ่น ที่ดี
และลดปัญหา การขลุกขลัก ของการป้อนกระสุน และ ทำให้ได้รู้ว่า กระสุน แบบใด ก่อให้เกิดการติดขัด จะได้พึ่งหลีกเลี่ยง
ควร ที่จะใช้ ลูกหัวทองแดงล้วน  จะทำให้ ระบบ ทำงานได้เต็มที่  เพื่อหลีกเลี่ยง การติดขัด เนื่องจาก การป้อน และคายปลอก
จากการใช้ ลูกซ้อม  ที่จะทำให้ ใจ เสีย....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:16:25 AM »

ทำความสะอาด หล่อลื่นจุดเสียดสี แล้วก็นำไปซ้อมยิงให้เกิดความคุ้นเคยเป็นกันเองกับเพื่อนใหม่

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:35:19 AM »

หลงรัก ยินดีด้วยครับ หลงรัก กับ ปืนใหม่  :Smiley เอาลูกจริงประเดิม ซัก 2 กล่องสร้างความคุ้นเคย ครับ หลงรัก อย่าลืมเอากลุ่ม มาฝากเพื่อนๆด้วยนะครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 07:35:29 AM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่ ยิงทั้งลูกจริง ลูกซ้อมนั่นละครับ หลงรักขอให้สนุกกับปืนใหม่นะครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:33:41 AM »

ตามท่าน วรกฤษ  สำเนาถูกต้องครับ Grin Grin

นึกกึงข้อดีปืนมือสองไม่ต้องรันอิน Grin Grin

pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:37:46 AM »

ด้วยความเคารพ
    ดีใจด้วยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:56:32 AM »

ยินดีด้วยครับ..รันอินก็ลูกซ้อมและลูกจริงอย่างละกล่อง..แล้วก็ ตูม ตูมๆๆๆๆๆๆๆๆและก็ตูมให้เข้าเป้าครับ.... Grin Grin
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:18:35 AM »

ยินดีด้วยครับ  ตอนผมได้ cz75 มาใหม่ๆก็ยิงลูกซ้อม ลูกจริง  ไม่เคยติดขัดปืนทำงานปกติ   ผมว่าใหม่ๆค่อยๆยิงสัปห์ดาละกล่อง  สักสองเดือน  ดีกว่ายิงถมสนามทีเดียวนะครับ

สำหรับ Beretta ก็เป็นปืนชั้นดี  ผมว่าแทบไม่ต้องการรันอินเหมือนกัน CZ แหละครับ     
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:27:43 AM »

ยินดีด้วยครับ Grinผมไปช่วยรันอินไหมครับ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:39:43 AM »

ปืนผม.......ไม่เคยยิงลูกซ้อมเลย...............เพราะไปทีไรไม่มีขายทุกที.........มีแต่ลูกจริง.....ก็เลยจำเป็นต้องยิง..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:03:48 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:06:46 PM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่ขอให้สนุกไปพร้อมกับรันอินนะครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์