เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:30:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รันอิน...?  (อ่าน 2711 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:10:39 PM »

............ยินดีด้วยครับกับปืนกระบอกใหม่และคงเป็นกระบอกแรกด้วย   ปืนมีแล้วต้องหมั่นยิงบ่อย ๆ ครับ   เพื่อให้เกิดความเคยชินกับปืนและเป็นการนวดปืนไปในตัวให้ระบบกลไกคล่องและลื่นไหลไงครับ  ที่สำคัญต้องซ้อมให้มีความแม่นยำด้วยเพื่อว่าเวลาใช้งานจริงด้วยเหตุการณ์ที่คับขันและจำกัดในเรื่องเวลา  ชิงไหวพริบ  ชิงจังหวะ  ชิงการเอาตัวรอด  ถึงตอนนั้นท่านจะทราบว่าปืนที่ขอมากว่าจะได้ป้องกันชีวิตได้จริง  และสมราคาที่ซื้อครับผม..........ด้วยความเคารพ.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 06:19:28 PM »

ขอให้มีความสุขกับการใช้งานนะครับ  ปืน Beretta  Px4 รุ่นนี้ผมชอบ  เพราะจุลูกได้เยอะ   โครงปืนเป็นโพลิเมอร์  เบา  เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการลูกดกๆ ครับ  ขอให้มีความสุขในการใช้งานนะครับ  หมั่นฝึกซ้อม  อย่างน้อยสัก เดือน ละ ครั้ง ๆ ละ 2 กล่อง  ก็พอ  Cool
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 06:45:13 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับผม

วิธีรันอินปืนง่ายๆครับใส่ลูกแล้วยิงซ้อมปกตินั้นแหละครับ Grin Grin Grin ยิงทุกนัดให้เกิดประโยชน์ครับ...

ซ้อมเลยครับวันแรกเอาสัก 200 นัดก่อนครับกำลังดี...ฝึกยิงมือเดียว...ข้างที่ไม่ถนัดและถนัด..สองมือด้วยนะครับ

นอนยิง....คุกเข่ายิง..นั่งยิง...นั่งเก้าอี้ด้วยก็ได้ครับ.... แค่นี้ก็ได้ประโยชน์การใช้อาวุธปืนพร้อมการรันอินปืนแล้วครับ

ดีกว่ายิงยืนยิงทิ้งไปเฉยๆครับ...พอยิงจบก็ล้างครับที่สนามก่อนก็ได้ครับถ้าถอดไม่เป็นล้างที่สนามครั้งเดียวก็ดูไว้ครับคราวหน้า

ก็ล้างเองได้แล้ว Grin Grin ประหยัด + ถนอมปืนเราเองครับ...ความปลอดภัยของปืนไม่ทราบครับไม่เคยใช้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

และนี่ก็คือพื้นฐานทั้งหมดของการเริ่มยิงปืนแข่งขันแบบไอพีเอสซีล่ะครับ Grin Grin Grin Grin Grin
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:11:50 PM »

ของผมได้มาแล้ว เข้าสนามตั้งแต่วันแรกเลย ยิงงงง แล้ว ก็ยิง

ถือว่ารันอินไปในตัวครับ   Grin.....

ขอให้มีความสุขกับปืนใหม่ครับ รุ่นนี้ผมเคยเล็งไว้เหมือนกัน สวยดีครับ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:41:00 PM »

Grin ผมว่าไม่น่าเรียกว่า  รันอิน  นะครับ

น่าจะเรียกว่า   ชูตติ้งอิน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:52:45 PM »

.......ผมเองก็ว่าน่าจะเรียก  "ทำความรู้จักคุ้นเคยกับปืน".......... "บริหารกลไกปืน".........สุดท้ายอะไรก็เหมือนกันนั่นแหละ.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:21:19 PM »

น้ำลายหก)ปืนสวยครับไม่ทราบได้มาราคาเท่าไหรไกหนืดเหมื่อนต92หรือเปล่าครับ น้ำลายหก
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 03:40:16 AM »

Grin..ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ...ค่อยๆยิงไปเรื่อยๆครับไม่ต้องรีบ..ขอให้สนุกและเพลิดเพลินกับการยิง.. หลงรัก
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:07:16 AM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่นะครับ ซ้อมยิงบ่อยๆจะได้คุ้นเคยครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 12:50:32 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาให้ความรู้...ด้วยความเคารพครับ  Grin
เนื่องจากเป็นปืนกระบอกแรกของผมครับเลยไม่ค่อยรู้วิธี (ส่วนมากคุ้นแต่รถมากกว่าแต่คิดว่าคงเหมือนกัน  Cool)
กำลังจะออกไปที่สนามซ้อมช่วงบ่ายครับ  แล้วจะกลับมารายงานผลให้ทราบต่อไปครับ  Cheesy ขอบคุณครับ  Cheesy

ความรู้...คู่คุณธรรม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์