เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** ขออนุญาตนำรูปถ้วยรางวัลมาให้เพื่อนๆชมครับ *****  (อ่าน 17307 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:53:17 AM »

ปืนสั้นอัดลม Steyr_LP10

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:05:04 AM »

ปืนสั้นชนวนกลาง FAS  CF603 .32 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 03:02:26 AM โดย เสนัด... » บันทึกการเข้า

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 03:00:47 AM »

สุดท้ายปืนสั้นยิงช้า Hammerli FP10

ว่างๆมายิงเล่นกันนะครับ ผมเพิ่งเริ่มหัดยิงปืนสั้นมาตรฐานกับยิงเร็วอยู่ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 03:02:51 AM โดย เสนัด... » บันทึกการเข้า

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 05:29:59 AM »

ผมเคยคิดจะยิงปืนสั้นยิงช้าแบบปืนอัดลม  แต่ลองชมและยิงแล้วไม่ชอบมันไม่ได้กลิ่นดินปืน  ไม่สะท้านมือ  ไม่ซะใจ  เลยลองยิง ipsc ปรากฎว่าถูกใจใช่เลย  ยิงแต่ละครั้งไม่เหมือนกัน  ต้องวางแผน  ได้ตามแผนบ้างผิดแผนบ้างสนุกมาก  ตอนแรกเพื่อนชวนไม่เอาไม่มีตังค์  บอกเพื่อนว่าเอ็งมันบ้าและยังไม่เคยไปดู  ตอนหลังพี่ naja ชวนเลยลองไปดูเค้าซ้อม  มันส์ดีเอาบ้างสุดท้ายเลยเมียบอกว่าแกไปยิงแข่งแน่นะ  ไปซ้อมแน่นะ  ไปบ่อยไม่ได้แข่งขอดูก็ยังดี  ก็มันสนุกเลยไปบ่อยได้เจอพี่ๆเพื่อนๆใจดี  ไม่เชื่อขอเชิญพี่ๆเพื่อนๆลองยิงดูแล้วจะชอบ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:27:27 AM »

ถ้วยของคุณวรกฤษ ได้จากบางนา หรือที่สัตหีบครับ ?  จากการแข่งประเภทอะไรครับ ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:33:06 AM »

ข่าวดีตอนนี้ปืนสั้นยิงเร็วเปลี่ยนกฏจากปืนขนาด.22ช็อต เป็น.22lrแล้วครับ( 22sนัดละ 10บาท 22lrนัดละ 2บาทประหยัดไปเยอะ)

UIT  เปลี่ยนเหมือนกันทั่วโลก  หรือเฉพาะประเทศไทยครับ ?

DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:39:02 AM »

ชื่นชมกับเจ้าของถ้วยทุกท่านครับ

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 09:48:36 AM »

ผมก็กำลังหัดยิงสั้นอัดลมอยู่น่ะครับ ระบบสากลก็ดีอย่างคุณเสนัดว่าละครับ
ไม่มีการทุ่มเงินซื้อชุดยิงเยอะๆ แต่มองอีกมุม มันไม่มีโอกาสแก้ตัวไงครับ
ต้องซ้อมมากๆ แล้วแข่งเลย พลาดแล้วก็พลาดเลย
ผมเองก็ตั้งอกตั้งใจลงแข่งอยู่ 2 ประเภทครับ สั้นอัดลม กับสั้นชาวบ้าน
เพราะว่าพอปลีกเวลาไปซ้อมได้เท่านี้ครับ กีฬาน่ะครับ ไม่ซ้อมไม่ได้
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:40:33 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ถ้วยคุณวรกฤษสวยครับ  ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
 หลงรัก
ปืนของคุณเสนัด สวยครับ
 หลงรัก
ขอแสดงความยินดีกับคุณคาเรร่าครับ
ระบบ IP น่าเล่นครับ  ผมยังไม่มีโฮกาสได้สัมผัสเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน
 น้ำลายหก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:53:02 AM »

ชื่นชมกับเจ้าของถ้วยทุกท่านครับ
น้ำลายหก
ครับ
ขอบคุณครับ
 น้ำลายหก
ไม่ทราบว่าลูกทั้ง 2 ชนิดนี้  บ้านเรามีขายหรือไม่ครับ
 น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 12:01:43 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 12:16:50 PM »

ผมก็กำลังหัดยิงสั้นอัดลมอยู่
ไม่มีการทุ่มเงินซื้อชุดยิงเยอะๆ แต่มองอีกมุม มันไม่มีโอกาสแก้ตัวไงครับ
ต้องซ้อมมากๆ แล้วแข่งเลย พลาดแล้วก็พลาดเลย
ผมเองก็ตั้งอกตั้งใจลงแข่งอยู่ 2 ประเภทครับ สั้นอัดลม กับสั้นชาวบ้าน
เพราะว่าพอปลีกเวลาไปซ้อมได้เท่านี้ครับ กีฬาน่ะครับ ไม่ซ้อมไม่ได้

น้ำลายหก
ครับ
ขออนุญาตคุณโซ้ยตี้ครับ
กรณียิงชุดยิง  เราไม่ต้องยิงมากชุดครับ (ขอเพียงยิงน้อยชุดแล้วรู้สึกดีกับการแข่งนั้น)  ผมจะยิงชาวบ้ายทั้ง 3 ระยะ เพียง 5 ชุดยิงต่อ 1 ระยะครับ ฝีมือมีแค่ไหนเอาแค่นั้นครับ
ผมเคยเห็นเพื่อนนักกีฬาท่าน1 ยิงบี้กันเอาที่ 1  วันนั้นได้คุยกับท่านนั้นความรู้สึกดูเหมือนท่านมีความสุขที่ยิงมากชุดยิง และได้ที่ 1 สมหวัง
พอปีถัดมา เจอท่านนั้นอีกครั้ง ผมถามว่าปีนี้สู้เต็มที่มั้ยครับ   ท่านนั้นยิ้มแห้งๆครับ  ต้องเดาใจท่านเอง  Huh
 น้ำลายหก
เท่าที่สังเกตดู  ที่ 1  กับที่ 4 หรือที่ 5 ต่างก็มี คะแนน100 ถึง 5 ชุดยิง  ไม่ได้แสดงเลยว่าที่ 5 จะมีฝีไม้ลายมือ สายตาต่างจากที่ 1
 หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 12:28:00 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 12:56:16 PM »

............. Grin.เห็นถ้วยของพี่sak  แล้วอยากลงแข่งบ้างจังครับ...แต่ติดเรื่องทุนในการซ้อมนี้แหละ....ได้เจอพี่sak  ที่ศรพ. โดยบังเอิญครั้งหนึ่งเพราะเพื่อนสมาชิกในเวบของเราที่ไปแข่งยิงปืนที่นั้นเรียกชื่อผมดังไปหน่อย ......ผมก็เลยได้เจอพี่sak...โดยบังเอิญจริงๆ.. ตกใจ

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:10:08 PM »

ถ้วยของคุณวรกฤษ ได้จากบางนา หรือที่สัตหีบครับ ? จากการแข่งประเภทอะไรครับ ?

น้ำลายหก
ครับ
ถ้วยคุณวรกฤษสวยครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
 หลงรัก

สวัสดีครับ... คุณ Choltit และคุณ sak ครับ  ถ้วยใบนี้...เป็นถ้วยใบแรกในชีวิตเลยครับ..เเละเป็นการแข่งครั้งแรกในชีวิตอีกแหละครับ...ปืนก็ยืมคนอื่นเค้าครับ....ลงไป 11 ชุดยิงครับ...คะแนนก็นับไม่เป็นเพราะว่ายิง 69 แต้ม..งง.. ยิงเสร็จกลับบ้านเลยครับ...มารู้อีกทีว่าได้รางวัลก็หนังสือ อวป เล่มล่าสุดนี่แหละครับ....มีชื่ออยู่อันดับ 6 ก็เลยไปขอรับถ้วยมา..(ถ้วยคือผลพลอยได้อย่างที่หลายๆท่านว่ามานั้นแหละครับ)....สรุปแล้วฟลุ๊คครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 5

ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร

"วันปืนราชนาวีเพื่อการกุศล"

สนามยิงปืนราชนาวี บางนา

20-21  พ.ย. 47

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 06:14:15 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:13:58 PM »

ใครมีแบบถ้วยสวยๆ เก๋ๆ คิดว่าไม่ซ้ำใคร เอามาให้ชมกันบ้างนะเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:14:59 PM »

....คุณ Sak ใช้ปืนตัวไหนยิงแข่งบ่อยที่สุดครับ....? 

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์