เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:17:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** ขออนุญาตนำรูปถ้วยรางวัลมาให้เพื่อนๆชมครับ *****  (อ่าน 17299 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:19:43 PM »

เขาว่ากระสุนยี่ห้อนี้ไม่ดีครับ เหตุผลก็คือว่า
ปลอกกระสุนเป็นเหล็ก มันแข็งมากจะทำให้รังเพลิงสึกเป็นรอย
ผมเองก้ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า ที่เพื่อนๆผมเขาใช้ยิงก็แรงดี แม่นใช้ได้
ไม่ต่างกับกระสุนยี่ห้ออื่นเท่าไร ผมเองก็ซื้อลูกปืนยาวมา1ลัง ฟังเขาว่าก็ใจไม่ค่อยดีเหมือนกัน
ใครรู้ช่วยตอบทีว่าจริงหรือเปล่า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:20:14 PM »

............. Grin.เห็นถ้วยของพี่sak  แล้วอยากลงแข่งบ้างจังครับ...แต่ติดเรื่องทุนในการซ้อมนี้แหละ....ได้เจอพี่sak  ที่ศรพ. โดยบังเอิญครั้งหนึ่งเพราะเพื่อนสมาชิกในเวบของเราที่ไปแข่งยิงปืนที่นั้นเรียกชื่อผมดังไปหน่อย ......ผมก็เลยได้เจอพี่sak...โดยบังเอิญจริงๆ.. ตกใจ

น้ำลายหก
ครับ
คุณ NINJA  ลงแข่งด้วยกันนะครับ  เรื่องซ้อมผมเองไม่ได้ซ้อมเลยครับ
ตั้งแต่แข่งวันชาวปืน เข้าสนาม รด.เพียงครั้งเดียว ครั้งนั้นเข้าลองแม็กใหม่ที่ได้มา 2 ตัว ทดสอบการทำงานของแม็ก 1 กล่องครับ
พวกเราชาวปืนหัวใจเต็ม100 ฝีมือเกิน100กันอยู่แล้วครับ  ลงแข่งเพื่อทักษะครับ
ผมเองทุกครั้งที่เข้าสนามวันแข่ง เวลาเจออาจารย์  นายทหาร(เสธ)  ผู้จัด  แววตา  ลอยยิ้ม  ที่ท่านให้ครั้งแรกที่เดินมาเจอกันที่เจอ  พูดได้เต็มปากครับว่า น้ำใจ ไมตรี ครับ
เรื่องชุดยิง เราชาวปืน ยิงน้อยชุด ก็สนุก มีความสุข แล้วครับ  จริงมั้ยครับ
 น้ำลายหก
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:22:43 PM »

ถ้วยของคุณวรกฤษ ได้จากบางนา หรือที่สัตหีบครับ ? จากการแข่งประเภทอะไรครับ ?

น้ำลายหก
ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 5

ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร

"วันปืนราชนาวีเพื่อการกุศล"

สนามยิงปืนราชนาวี บางนา

20-21  พ.ย. 47

น้ำลายหก
ครับ
ผมดีใจด้วยครับ  ระยะ 15 เมตร ยิงไม่ง่ายเลยนะครับ  แสดงให้เห็นว่าเป็นนักกีฬาที่มีฝีมือครับ
แล้วพบกันในวันแข่งนะครับ
 น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 06:44:25 PM โดย sak. » บันทึกการเข้า
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:26:34 PM »

....คุณ Sak ใช้ปืนตัวไหนยิงแข่งบ่อยที่สุดครับ....? 

น้ำลายหก
ครับ
ผมใช้ 686 ยิง   สปีด    5นัด 8 วิ    10  15   25     ปืนสั้น 3 ระยะ
         CZ 75 B  สปีด    5นัด 8 วิ    MINI IP ครับ
         1911   MINI IP
ตัวที่ใช้มากที่สุด คงต้องยกให้ 686 ครับ
 น้ำลายหก
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:27:43 PM »

เขาว่ากระสุนยี่ห้อนี้ไม่ดีครับ เหตุผลก็คือว่า
ปลอกกระสุนเป็นเหล็ก มันแข็งมากจะทำให้รังเพลิงสึกเป็นรอย
ผมเองก้ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า ที่เพื่อนๆผมเขาใช้ยิงก็แรงดี แม่นใช้ได้
ไม่ต่างกับกระสุนยี่ห้ออื่นเท่าไร ผมเองก็ซื้อลูกปืนยาวมา1ลัง ฟังเขาว่าก็ใจไม่ค่อยดีเหมือนกัน
ใครรู้ช่วยตอบทีว่าจริงหรือเปล่า
ครับ
ขอบคุณครับ
 น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:33:29 PM »

Grin ว่าจะโพสตั้งแต่เมื่อวาน แต่ลืมครับ Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:36:55 PM »

Grin ปืนใหญ่เจ้โอ (2 กระบอกเล็ก) กับของผม (กระบอกใหญ่) Grin

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:37:56 PM »

Grin ว่าจะโพสตั้งแต่เมื่อวาน แต่ลืมครับ Grin

น้ำลายหก
ครับ
คุณใหม่  คุณโอ ถ้วยสวยครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ครั้งนี้ที่รด. อยากเห็นคุณใหม่ลง MINI IP จังครับ
 น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 06:39:35 PM โดย sak. » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:39:36 PM »

Grin ปืนใหญ่ผมสวยมั๊ยครับ เยาะเย้ย มีถ้วยชาวปืนของ รด. อีก 1 ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:42:54 PM »

สวัสดีครับ คุณใหม่ ปืนใหญ่สวยมากครับ น้ำลายหก แข่งที่ไหนครับ รางวัลที่ 1 แน่เลย น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:45:09 PM »

น้ำลายหก
ครับ
คุณใหม่  คุณโอ ถ้วยสวยครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ครั้งนี้ที่รด. อยากเห็นคุณใหม่ลง MINI IP จังครับ
 น้ำลายหก
Grin ขอบคุณครับเฮีย อยากไปครับ แต่ไม่รู้จะได้ปืนทันหรือเปล่าครับ Grin

สวัสดีครับ คุณใหม่ ปืนใหญ่สวยมากครับ น้ำลายหก แข่งที่ไหนครับ รางวัลที่ 1 แน่เลย น้ำลายหก
Grin รางวัลที่รองชนะเลิศอันดับ 1 ปืนสั้นต่อสู้ (สปีดอีเวนท์) มือทั่วไปครับ จากสนามโรงงานวัตถุระเบิดทหาร (รวท.) ครับ Grin

Grin บรรยายภาพละกันครับ Grin
 Grin ภาพแรก ซ้ายมือ เป็นถ้วยจากการแข่งขันครั้งแรกในชีวิตครับ เป็นรางวัลชนะเลิศ U Class IPSC Limited สนามนวมินทร์ ถ้วยปืนใหญ่อย่างที่บอกข้างต้นครับ ใบขวาใบใหญ่ ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมราชินีนาถ รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 C Class จากการแข่งไรเฟิลรณยุทธ ที่สนามนวมมินทร์ครับ Grin
 Grin สรุป ตอนนี้ได้รับถ้วยรางวัลมา 4 ใบเองครับ 3 ใบในรูป กับอีก 1 ถ้วยวันชุมนุมชาวปืน สนาม รด. เป็นรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ไรเฟิลรณยุทธ มือทั่วไป (C Class) ครับ Grin
 Grin ได้แค่นี้เพราะยังใช้ปืนยืม (กระสุนไม่ขอ) อยู่ครับ ได้ปืนของตัวเองมาเมื่อไรคงต้องฝึกซ้อมเพื่อหาถ้วยมาประดับบ้านเพิ่มเติมให้มากกว่านี้ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 03:00:43 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 07:01:17 PM »

ปืนใหญ่พี่นายใหม่สวยดีแฮะ

I am dying... -*-

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 08:18:03 PM »

Grinขอแสดงความชื่นชม จากใจจริง ด้วยคนครับ Grin
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 09:25:33 PM »

Grin รางวัลที่รองชนะเลิศอันดับ 1 ปืนสั้นต่อสู้ (สปีดอีเวนท์) มือทั่วไปครับ จากสนามโรงงานวัตถุระเบิดทหาร (รวท.) ครับ Grin

Grin บรรยายภาพละกันครับ Grin
 Grin ภาพแรก ซ้ายมือ เป็นถ้วยจากการแข่งขันครั้งแรกในชีวิตครับ เป้นรางวัลชนะเลิศ U Class IPSC Limited สนามนวมินทร์ ถ้วยปืนใหญ่อย่างที่บอกข้างต้นครับ ใบขวาใบใหญ่ ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระราชินีนาถ รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 C Class จากการแข่งไรเฟิลรณยุทธ ที่สนามนวมมินทร์ครับ Grin
 Grin สรุป ตอนนี้ได้รับถ้วยรางวัลมา 4 ใบเองครับ 3 ใบในรูป กับอีก 1 ถ้วยวันชุมนุมชาวปืน สนาม รด. เป็นรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ไรเฟิลรณยุทธ มือทั่วไป (C Class) ครับ Grin
 Grin ได้แค่นี้เพราะยังใช้ปืนยืม (กระสุนไม่ขอ) อยู่ครับ ได้ปืนของตัวเองมาเมื่อไรคงต้องฝึกซ้อมเพื่อหาถ้วยมาประดับบ้านเพิ่มเติมให้มากกว่านี้ครับ Grin

อ้างถึง

น้ำลายหก
ครับ
ถ้วยสวยครับ  อย่างนี้ต้องหาโอกาสไปยิง  IP  แล้วครับ หลงรัก
ต้องหาเวลาศึกษากฎกติกามารยาทก่อนครับ
 น้ำลายหก
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 10:58:02 PM »

ป.ล.  ขอถือโอกาสนี้ แสดงความยินดีกับคุณ Carrera ที่ชนะเลิศ Production Division ที่แม็ชเชียงรายครับ ! Smiley

ยินดี และดีใจกับคุณคาเรร่าด้วยครับ น้ำลายหก

ขอแสดงความยินดีกับพี่ Carrera ด้วยนะครับผม  Grin

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์