เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:21:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนที่ไม่มีคนพูดถึงนานแล้ว  (อ่าน 5357 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:07:22 PM »

สวยกินกันไม่ลงเลยนะครับพี่  ลูกโม่สตาร์วอร์ 3 กระบอก รุมลูกโม่ colt WW II  ติดตากระบอกหลังครับ ดูมันอาบเลือดพิกล(คิดไปเองน่ะครับ)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:13:29 PM »

Jerry ใช้ปืน S&W Model 627 V-comp รูปข้างล่าง  แต่ด้ามคนละอย่างกัน  Jerry ใช้ด้ามที่เค้าออกแบบเอง

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:35:40 PM »

ปืนแกเชื่องยังกะแมว  กระดกนิ้ดนึงเอง  สงสัยเคล็ดลับอยู่ที่ด้ามแน่ๆเลย  ล้อเล่นน่ะครับอย่าถือ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 01:38:08 PM »

สวยดี แต่  เท่าที่เห็นนะครับ  ลูกโม่ ๑๑  บ้านเราคงไม่รุ่ง...นะครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 12:51:34 AM »

625 -625JM ปืนรุ่นนี้แอบเข้าร่วมสงครามโลกครั้งที่ 2 เป็น 11 มมด้วยโหลดกระสุนก้อเร็ว เซียนในสนามผม บางคนไม่เคยได้ยินแต่ไม่มีใครได้เคยสัมผัส ผมไม่ได้ลองไม่ได้ยิงไม่กล้าซื้อครับ รุ่นพี่คนไหนเคยยิง เคยใช้ขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

หนังสือ อวป. 373ฉบับเดือน พฤศจิกายน 2548

ลงทดสอบ รายงานโดย ดร.เทียนชัย สุวรรณเวช

มีผู้ร่วมยิงทดสอบ ด้วยครับ

ดร. ผณิศวร

ท่านอ. สุพินท์

ผอ. สุวิทย์

K. ตระกูล

K. ผองพัฒ

ขออนุญาตที่อ้างถึงนะครับ.......ด้วยความเครพครับผม

ขอบคุณครับ

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 04:49:09 AM »

สวยมากครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
mannurse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:06:32 PM »

สวยมากครับ

อดทนจนถึงวินาทีสุดท้าย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์