เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:28:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวังมา..เลยเก็บมาฝากครับ....11 มม  (อ่าน 4034 ครั้ง)
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:52:23 PM »

Grin Grin Grin Grinคนรักม้า..คงไม่ชอบ... Grin Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grinอันนี้จริง....ไม่รู้เป็นไร..... Grin Grin Grin Grin
นายห้างมาเอง Grin Grin
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:03:32 PM »

อ้างถึง
Grin Grin Grin Grinคนรักม้า..คงไม่ชอบ... Grin Grin Grin Grin

ชอบครับ..เป็นปืนชอบหมดแหละครับ....เพียงแต่ชอบน้อยกว่าม้า...เท่านั้นเอง Grin Grin Grin Grin Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 05:20:05 AM »

Grin Grinเรื่องราคา...ห้าหมื่นห้าขึ้นครับ...บางตัวทะลุหก..แรงพอควร หัวเราะร่าน้ำตารินวันที่ไปเจอพี่เทพคนรักปืน..กะลังลูบคลำ g 26  สงสัยจะเอาไปเพิ่มในคลังแสง..ลูบอยู่นานมากเลยครับ..สงสัยเอาแน่ๆ Grin
          Grin Grinเกืบลืมบอกชื่อร้านครับ...ปืนเอกภัทรครับ..เป็นร้านเดียวที่กล้าขอปืนเขามาถ่ายรูปครับ... Grin Grin
ก็กะจะซื้อไว้พกซ่อนจริงแบบใช้งานหนักน่ะครับ......พอออกจากร้านปืนเอกภัทรก็ดิ่งไปร้าน แขกสองสัญชาติ......โอ้พระเจ้าเอา cz 75 D compact มาขายผมราคา 53,000.-บาท  ตกใจมาก Shocked  แต่พอแกเห็นเราเริ่มสนใจ (ผมแกล้งบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย) แกบอกไม่แนะนำ   เอา cz ไททาเนี่ยมดีกว่า ทนทานกว่ามาก แน่ะ (นึกว่าไมรู้เรอะ) ผมเลยเอากล้องส่องพระส่องดู  โอ้ แบบนี้มันขัดสีออกเฉยๆนี่หว่า Angry แต่แกล้งไม่รู้ แกก็เอา เดสเสิร์ส เจาะพอร์ทมาให้อีก บอกว่าปืนแบบนี้เกรดเดียวกับรถเบ็นซ์  เยาะเย้ย ตกใจ สรุปได้ว่าปืนร้านนี้มันเจาะซะพรุนไปหมด......แต่แปลกมาก  ลูกค้าเพียบจริง  วันนั้นมีคนซื้อ Browning เจาะพอร์ทด้วยครับ เห็นกะตาเลย จ่ายเงินสดๆ 350,000.-บาท.... ตกใจ ตกใจ ร้านนี้มันขายเก่งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:53:49 AM »

:OO350000โอ้เกรดเดียวกะรถเบ็นซ์ Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:57:38 AM »

โอ้ Browning ขาย 350,000   ตกใจ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 07:58:49 AM »

โอ้ Browning ขาย 350,000 ตกใจ

Wink ปืนเกรด A ไงครับ Grin สนไม๊ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:02:35 AM »

บาป กรรมจริง พระเจ้าของเค้าจะมองเห็นความผิดที่เค้าทำไหมเนี่ย ทำไมปล่อยให้เค้าหลอกลวงต้มตุ่นคนอยู่แบบนี้ ไม่ลงโทษ เสียที หรือ สวรรค์ ไม่มีตา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:41:52 AM »

พอออกจากร้านปืนเอกภัทรก็ดิ่งไปร้าน แขกสองสัญชาติ......โอ้พระเจ้าเอา cz 75 D compact มาขายผมราคา 53,000.-บาท ตกใจมาก Shocked แต่พอแกเห็นเราเริ่มสนใจ (ผมแกล้งบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย) แกบอกไม่แนะนำ เอา cz ไททาเนี่ยมดีกว่า ทนทานกว่ามาก แน่ะ (นึกว่าไมรู้เรอะ) ผมเลยเอากล้องส่องพระส่องดู โอ้ แบบนี้มันขัดสีออกเฉยๆนี่หว่า Angry แต่แกล้งไม่รู้ แกก็เอา เดสเสิร์ส เจาะพอร์ทมาให้อีก บอกว่าปืนแบบนี้เกรดเดียวกับรถเบ็นซ์ เยาะเย้ย ตกใจ สรุปได้ว่าปืนร้านนี้มันเจาะซะพรุนไปหมด......แต่แปลกมาก ลูกค้าเพียบจริง วันนั้นมีคนซื้อ Browning เจาะพอร์ทด้วยครับ เห็นกะตาเลย จ่ายเงินสดๆ 350,000.-บาท.... ตกใจ ตกใจ ร้านนี้มันขายเก่งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงบอกคนซื้อ... คนซื้อเขาก็ไม่ฟังเราหรอกครับ ดีไม่ดีด่าเราเข้าให้ หาว่าเราอิจฉา...

เพราะมีคนซื้อแบบนี้ ร้านแบบนี้ถึงอยู่ได้... จะว่าคนซื้อโง่ ก็ไม่เชิงครับ รวยมาได้ขนาดนี้ไม่น่าโง่...

แค่เดินถามร้านอื่นเขาไม่เดิน... แสดงว่าต้องมีเหตุผลอะไรซักอย่าง หน้าม้าหรือเปล่าหว่า...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:57:01 AM »

พอออกจากร้านปืนเอกภัทรก็ดิ่งไปร้าน แขกสองสัญชาติ......โอ้พระเจ้าเอา cz 75 D compact มาขายผมราคา 53,000.-บาท ตกใจมาก Shocked แต่พอแกเห็นเราเริ่มสนใจ (ผมแกล้งบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย) แกบอกไม่แนะนำ เอา cz ไททาเนี่ยมดีกว่า ทนทานกว่ามาก แน่ะ (นึกว่าไมรู้เรอะ) ผมเลยเอากล้องส่องพระส่องดู โอ้ แบบนี้มันขัดสีออกเฉยๆนี่หว่า Angry แต่แกล้งไม่รู้ แกก็เอา เดสเสิร์ส เจาะพอร์ทมาให้อีก บอกว่าปืนแบบนี้เกรดเดียวกับรถเบ็นซ์ เยาะเย้ย ตกใจ สรุปได้ว่าปืนร้านนี้มันเจาะซะพรุนไปหมด......แต่แปลกมาก ลูกค้าเพียบจริง วันนั้นมีคนซื้อ Browning เจาะพอร์ทด้วยครับ เห็นกะตาเลย จ่ายเงินสดๆ 350,000.-บาท.... ตกใจ ตกใจ ร้านนี้มันขายเก่งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงบอกคนซื้อ... คนซื้อเขาก็ไม่ฟังเราหรอกครับ ดีไม่ดีด่าเราเข้าให้ หาว่าเราอิจฉา...

เพราะมีคนซื้อแบบนี้ ร้านแบบนี้ถึงอยู่ได้... จะว่าคนซื้อโง่ ก็ไม่เชิงครับ รวยมาได้ขนาดนี้ไม่น่าโง่...

แค่เดินถามร้านอื่นเขาไม่เดิน... แสดงว่าต้องมีเหตุผลอะไรซักอย่าง หน้าม้าหรือเปล่าหว่า...[/font]

มีเหตุผลครับ อาสมชาย Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2006, 08:58:36 AM โดย PPM » บันทึกการเข้า

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:20:49 AM »

ลองดูที่นี้ครับเกี่ยวกับตัวMedallionครับ Grin Grin

http://forums.1911forum.com/showthread.php?t=149527

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:58:47 AM »

เป็นผม ผมเดินไปหา สปริงฟิว ดีกว่า  เป็นผมนะครับ    Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:00:13 AM »

Armscor ฟิลิปปินส์ รูปร่างสวยดีครับ ราคาพอประมาณ แต่ผมว่ามันค่อนข้างหนักไปนิด แต่ขอชมว่าเจ้าของร้านเป็นกันเองมาก แถมสุภาพมากๆครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:00:57 AM »

โอ้วแม่เจ้า สามแสนห้า
      สงสัยเอาเหล็กจากดาวอังคารมาทำชัวส์เลย...ฮ่า ๆ ๆ ผมว่าเอาสามแสนห้าไปซื้อร้านที่ราคาปกติร้านอื่นโดย ซื้อ G19 หรือ CZ 78 B 9มม. + S&W M67 .38spl + Kimber Team match II .45 ACP + ปืนยาว CZ 452 ZKM .22lr + Ruger 10/22 .22lr + กระสุนชนิดต่าง ๆ อีกอย่างละ 300 นัด ได้สบาย ๆ ครบชุดเลย....เฮ้อคิดแล้วเศร้า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2006, 11:04:16 AM โดย ออด » บันทึกการเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:01:53 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน 350,000 หัวเราะร่าน้ำตาริน น่าเสียดายตังค์
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:17:22 PM »

แค่เดินถามร้านอื่นเขาไม่เดิน... แสดงว่าต้องมีเหตุผลอะไรซักอย่าง หน้าม้าหรือเปล่าหว่า...

น่าคิดนะครับ....บางทีอาจจะเป็นหน้าม้าก็ได้ เพื่อหลอกลูกค้าคนอื่นๆที่อยู่ในร้าน สร้างความน่าเชื่อถือ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์