เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:20:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวังมา..เลยเก็บมาฝากครับ....11 มม  (อ่าน 4005 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:44:36 PM »

อิจฉาคนฟิลิปินส์ที่สามารถทำปืนมาขายเราได้ถึงแม้จะแต่งจนยี่เกไปนิด

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 07:38:18 PM »

ขอบคุณครับ

อรินทราช 26
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:56:09 PM »

ปืนนดีครับแต่ขาดความปราณีตโกร่งไกแปลกๆถ้าราคาพอๆกับสปริงฟิวส์ผมเอาสปริงฟิวส์

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:18:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ง่ะ..สามแสนห้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:27:36 PM »

ประทานโทษ 350000 นะแต่งเมียได้ตั้ง 3 คนเชียวนะ  ตกใจ ตกใจ
ปืนหรือรถเก๋งกันเนี่ย ตกใจ Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:32:24 PM »

Grin Grinเรื่องราคา...ห้าหมื่นห้าขึ้นครับ...บางตัวทะลุหก..แรงพอควร หัวเราะร่าน้ำตารินวันที่ไปเจอพี่เทพคนรักปืน..กะลังลูบคลำ g 26  สงสัยจะเอาไปเพิ่มในคลังแสง..ลูบอยู่นานมากเลยครับ..สงสัยเอาแน่ๆ Grin
          Grin Grinเกืบลืมบอกชื่อร้านครับ...ปืนเอกภัทรครับ..เป็นร้านเดียวที่กล้าขอปืนเขามาถ่ายรูปครับ... Grin Grin
ก็กะจะซื้อไว้พกซ่อนจริงแบบใช้งานหนักน่ะครับ......พอออกจากร้านปืนเอกภัทรก็ดิ่งไปร้าน แขกสองสัญชาติ......โอ้พระเจ้าเอา cz 75 D compact มาขายผมราคา 53,000.-บาท  ตกใจมาก Shocked  แต่พอแกเห็นเราเริ่มสนใจ (ผมแกล้งบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย) แกบอกไม่แนะนำ   เอา cz ไททาเนี่ยมดีกว่า ทนทานกว่ามาก แน่ะ (นึกว่าไมรู้เรอะ) ผมเลยเอากล้องส่องพระส่องดู  โอ้ แบบนี้มันขัดสีออกเฉยๆนี่หว่า Angry แต่แกล้งไม่รู้ แกก็เอา เดสเสิร์ส เจาะพอร์ทมาให้อีก บอกว่าปืนแบบนี้เกรดเดียวกับรถเบ็นซ์  เยาะเย้ย ตกใจ สรุปได้ว่าปืนร้านนี้มันเจาะซะพรุนไปหมด......แต่แปลกมาก  ลูกค้าเพียบจริง  วันนั้นมีคนซื้อ Browning เจาะพอร์ทด้วยครับ เห็นกะตาเลย จ่ายเงินสดๆ 350,000.-บาท.... ตกใจ ตกใจ ร้านนี้มันขายเก่งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะไรคือสาเหตุที่ทำให้ร้าน A ขายได้ในราคาสูง
จากข้ออ้างสรรพคุณของเนื้อเหล็กที่เลิศเลอเหนือคำบรรยายนี่เอง
หากท่านทราบถึงปูมหลังการได้มาคงไม่เป็นที่แปลกใจเลยในการหยิบยกคำอ้างเช่นนี้

เหล็กปืนแต่ละกระบอกจะมีส่วนผสมของโลหะพิเศษชนิดหนึ่ง ซึ่งเรารู้จักกันในนามธรรมรงค์
โดยที่เนื้อเหล็กที่หลอมธรรมรงค์นี้จะมีคุณสมบัติพิเศษ เมื่อผู้ใดได้สัมผัสจะมีความรู้สึกอยากได้มาครอบครอง
ดังเช่นกอลัมน์อยากได้มาครอบครอง  จึงมิแปลกที่จะเห็นผู้ใดที่สัมผัสแล้วอยากได้มาไว้ในครอบครอง
และหลงไหลภาคภูมิใจเป็นยิ่งนัก

ดังนั้นจึงมีหนทางเดียวคือการนำโลหะนั้นกลับไปยังที่ที่ถูกผลิตขึ้นมา

แล้วสมาชิกท่านใดจะอาสาเป็นโฟโดล่ะ

ส่วนผมขอชมอยู่ห่างๆ ล่ะครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:31:12 AM »

งานมันขาดๆเกินๆยังไงไม่รู้ คุณว่าไหมครับ

ผมไม่ได้ยึดติดกะยี่ห้อ  อย่างหัวปักหัวปำ  แต่ มีความเห็นเหมือนกันครับ
คนออกแบบ คงยังหาเอกลักษณ์ใส่ปืนตัวเองอยู่ 

....ตามล่า...อีตอแหล
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 04:47:13 AM »

Grin Grinเรื่องราคา...ห้าหมื่นห้าขึ้นครับ...บางตัวทะลุหก..แรงพอควร หัวเราะร่าน้ำตารินวันที่ไปเจอพี่เทพคนรักปืน..กะลังลูบคลำ g 26  สงสัยจะเอาไปเพิ่มในคลังแสง..ลูบอยู่นานมากเลยครับ..สงสัยเอาแน่ๆ Grin
          Grin Grinเกืบลืมบอกชื่อร้านครับ...ปืนเอกภัทรครับ..เป็นร้านเดียวที่กล้าขอปืนเขามาถ่ายรูปครับ... Grin Grin
ก็กะจะซื้อไว้พกซ่อนจริงแบบใช้งานหนักน่ะครับ......พอออกจากร้านปืนเอกภัทรก็ดิ่งไปร้าน แขกสองสัญชาติ......โอ้พระเจ้าเอา cz 75 D compact มาขายผมราคา 53,000.-บาท  ตกใจมาก Shocked  แต่พอแกเห็นเราเริ่มสนใจ (ผมแกล้งบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย) แกบอกไม่แนะนำ   เอา cz ไททาเนี่ยมดีกว่า ทนทานกว่ามาก แน่ะ (นึกว่าไมรู้เรอะ) ผมเลยเอากล้องส่องพระส่องดู  โอ้ แบบนี้มันขัดสีออกเฉยๆนี่หว่า Angry แต่แกล้งไม่รู้ แกก็เอา เดสเสิร์ส เจาะพอร์ทมาให้อีก บอกว่าปืนแบบนี้เกรดเดียวกับรถเบ็นซ์  เยาะเย้ย ตกใจ สรุปได้ว่าปืนร้านนี้มันเจาะซะพรุนไปหมด......แต่แปลกมาก  ลูกค้าเพียบจริง  วันนั้นมีคนซื้อ Browning เจาะพอร์ทด้วยครับ เห็นกะตาเลย จ่ายเงินสดๆ 350,000.-บาท.... ตกใจ ตกใจ ร้านนี้มันขายเก่งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะไรคือสาเหตุที่ทำให้ร้าน A ขายได้ในราคาสูง
จากข้ออ้างสรรพคุณของเนื้อเหล็กที่เลิศเลอเหนือคำบรรยายนี่เอง
หากท่านทราบถึงปูมหลังการได้มาคงไม่เป็นที่แปลกใจเลยในการหยิบยกคำอ้างเช่นนี้

เหล็กปืนแต่ละกระบอกจะมีส่วนผสมของโลหะพิเศษชนิดหนึ่ง ซึ่งเรารู้จักกันในนามธรรมรงค์
โดยที่เนื้อเหล็กที่หลอมธรรมรงค์นี้จะมีคุณสมบัติพิเศษ เมื่อผู้ใดได้สัมผัสจะมีความรู้สึกอยากได้มาครอบครอง
ดังเช่นกอลัมน์อยากได้มาครอบครอง  จึงมิแปลกที่จะเห็นผู้ใดที่สัมผัสแล้วอยากได้มาไว้ในครอบครอง
และหลงไหลภาคภูมิใจเป็นยิ่งนัก

ดังนั้นจึงมีหนทางเดียวคือการนำโลหะนั้นกลับไปยังที่ที่ถูกผลิตขึ้นมา

แล้วสมาชิกท่านใดจะอาสาเป็นโฟโดล่ะ

ส่วนผมขอชมอยู่ห่างๆ ล่ะครับ
5555555 คอเดียวกับผมเลย ......ผมขอเป็น อารากอนร์ ดีกว่าชอบอยู่ห่างๆแหวน อิ อิ Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์