เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:58:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Walther G22 ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ  (อ่าน 3048 ครั้ง)
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:04:12 AM »

ราคาค่อนข้างแพงสำหรับ เดี่ยวลูกกรด

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:09:46 AM »

ผมก็เคยสนใจจะซื้ออยู่เหมือนกันครับรุ่นนี้   ตอนเข้ามาเว็บนี้แรกๆ ก็ได้ตั้งกระทู้ไว้ดังนี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16019.0.html

แต่ปัจจุบันผมใช้ รูเกอร์ 10/22 ครับ  กระบอกนี้ครับ

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:17:01 AM »

ขอบคุณครับ คุณ quick ไปอ่านที่กระทู้แล้ว กำลังดูๆอยู่ครับ เห็นน่าตามันสวย แต่ราคามันไม่สวยเลย

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:17:17 AM »

G 22 ราคาค่อนข้างแพง  แต่ได้วัสดุอุปกรณ์มาแบบครบชุดไม่ต้องหาเพิ่มเติม  ได้กล่องพลาสติกของวอลเธอร์ใส่อีกต่างหาก  ความแม่นยำถือว่าพอสมควรทีเดียว (ผมซื้อรูเกอร์มารวมค่าแต่ง+ค่าอุปกรณ์เพิ่มเติม  ขนาดกล้องเป็นของราคาถูก  และยังไม่ได้หากล่องใส่อีก รวมราคาปืนด้วยแล้วสามหมื่นกลางๆ ค่อนไปทางเกือบๆ สี่หมื่นนะครับ)

แต่แม็กกาซีนจุได้แค่ 10 นัด  การเปลี่ยนแม็กกาซีนทำได้ช้ากว่ารูเกอร์เยอะ  ถ้าคิดจะเอาไปแข่งยิงคอมแบ็ทเสียเปรียบเรื่องการเปลี่ยนแม็กกาซีนครับ

เรื่องแข่งยิงปั้น X ผมว่าไม่ใช่วัตถุประสงค์ของปืนกระบอกนี้แน่นอน

ที่มีข้อแตกต่างคือรูปร่างแปลกตา  สั้นกระทัดรัด  รับรองว่าถือไปสนามมีแต่คนมอง  ไม่ใช่ปืนโหลครับ  เกรดดีพอสมควร  ถ้าใจรักซื้อได้ครับ  แต่ต้องดูวัตถุประสงค์ด้วยว่าซื้อไปเพื่ออะไรครับ Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:30:11 AM »

สวยแต่แพงมาก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:39:36 AM »

ถามคุณ quick เพิ่มนะครับ

เจ้า 10/22 ไปแต่งอะไรมาเพิ่มบ้างครับ แล้วหลังจากการแต่งผลออกมาเป็นยังไงบ้างครับ
เพื่อนผมมีอยู่หนึ่งกระบอก แต่ไม่ได้ใช้แล้ว บอกว่านกล้ม ไปแต่งนกเองจนมันลื่น เซฟไม่อยู่เลยไม่ได้ไปใช้ยิงเกรงอันตราย ไปหาซื้อนกธรรมดาก็ไม่มี มีแต่นกแต่งพร้อมชุดลั่นไกของ  Clark เลยทิ้งไว้เฉยๆ มีที่ไหนขายนกจากโรงงานบ้างครับ

jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:50:39 AM »

มีรูปให้ชมไหมครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:55:14 AM »

ที่ทำก็มีแต่งไก  เพิ่มหมุดหยุดไก  แต่คันค้างสไลด์  เปลี่ยนที่ปลดแม็ก  ตีปลอกครอบลำกล้อง  ตัดลำกล้องนิดหน่อย  ทำเกลียวไว้ที่ปลายลำกล้อง  เพื่อใส่ปลายลำกล้องที่เป็นพอร์ตเจาะรูไว้  ขยายช่องวางลำกล้องนิดหน่อย  ซื้อแม็กกล้วยหอมเพิ่ม 2 อัน  ส่วนกล้องเล็ง  กำลังศึกษาอยู่ว่าตัวเองต้องการกล้องแบบไหนคุณภาพ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ทำออกมาแล้วยิงได้ดีพอสมควรทีเดียวครับ   ส่วนอะไรของแท้เดิมๆ ของปืนต้องลองถามๆ แถวๆ หลังวังดูนะครับ  ผมไม่แน่ใจว่าร้านไหนจะมีนกแบบธรรมดาที่คุณkimber ต้องการนะครับ
ไม่งั้นลองสอบถามที่คุณ YO.k ดูนะครับ  เพราะคุณYO.k รับแต่งปืนรูเกอร์ 10/22 ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=profile;u=3611

กระทู้ที่รับแต่งปืนครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17287.0.html

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:57:49 AM »

มีรูปให้ชมไหมครับ

นี่ครับรูปปืนวอลเธอร์ G 22

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:02:21 PM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์