เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกชาวเหนือ ขออนุญาตเปลี่ยนชื่อครับ  (อ่าน 6158 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:02:10 PM »

เปลี่ยนชื่อแล้วอย่าพึ่งเปลี่ยนโลโก้สิครับ อยู่ให้จำได้สักพัก(จากโลโก้)น่าจะดีไหม.....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:46:36 PM »

กราบสวัสดีท่านพี่ ๆ ลุงๆ อาๆ สมาชิกทุกท่านครับ กระผม ต.แม่สาย ได้เปลี่ยนชื่อใหม่เพื่อความเป็น คนเมืองแล้วครับ
ตอนนี้ขออนุญาติใช้ชื่อ  หนานปั๋น สืบเนื่องจากตอนนี้กำลังอ่านเพชรพระอุมาอีกรอบตามกระแส และเพื่อนสมาชิกชาวเหนือเปลี่ยนชื่อกัน เพื่ออนุรักษ์บ้านเกิด เลยเปลี่ยนเหมือนสมาชิกท่านอื่นบ้าง ชื่อที่ดูแล้วเข้าบรรยากาศ ที่สุดจะใช้หนานอินก็กะไรอยู่เลยใช้ชื่อ หนานปั๋นแทนครับ

ปล.จึงเรียนมาเพื่อให้เจ้าหนี้ทุกท่านโปรดทราบโดยทั่วกัน ฮิ ฮิ
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:50:09 PM »

รับทราบครับผม อ้ายหนานปั๋น ยินดีโตยจาดนัก ว่างๆ ก่อยป๊ะกั๋น Grin

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 05:06:24 AM »

รับทราบคร้าบ.... Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:31:05 AM »

อ้า..ทราบแล้ว และดึงกลับมาให้คนที่ยังไม่ทราบ
อ๊ะๆ ทำเก๋..นะจาวเหนือ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:43:15 AM »

Grin.................แล้วพี่ซับฯไม่เปลี่ยนชื่อมั้งเหรอครับ...................... หลงรัก
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:50:45 AM »

Grin.................แล้วพี่ซับฯไม่เปลี่ยนชื่อมั้งเหรอครับ...................... หลงรัก

ว่าแต่เค้าตัวเองยังไม่เปลี่ยนเลย ลงมติขับออกจากชมรมฯ(กม.ทีม)ซะดีมั๊ยเนี๊ยะ  Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:53:06 AM »

ว่าแต่เค้าตัวเองยังไม่เปลี่ยนเลย ลงมติขับออกจากชมรมฯ(กม.ทีม)ซะดีมั๊ยเนี๊ยะ Grin Grin Grin Grin
Tongueผมนอนกึ้ดมาสองวันแล้ว...................ยังบ่อปะจื้อเมืองๆที่โดนใจผมเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 12:13:01 PM »

ที่มาที่ไปของชื่อ กาสะลอง เป็นความชอบเฉพาะตัวครับ
      กาสะลอง เป็นชื่อต้นไม้ ภาษาภาคกลางก็คือ ต้นปีบนั่นเอง  ผมชอบร่มเงา และกลิ่นของดอก กาสะลอง .... ช่วงปลายฝนต้นหนาว กาสะลองบาน ได้กลิ่นหอมสดชื่น  มองต้นกาสะลองแล้วสูดลมหายใจเข้าลึก ๆ  สมองปลอดโปร่งดีจริง ๆ  หลงรัก หลงรัก

ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 12:26:44 PM »

.....รับทราบแล้วครับผม.....

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:03:33 PM »

Cheesyฮ่า ๆ ๆ ......ผมไม่มีหนี้เน้อ..........งั้นขอชี้แจงแนะนำตัวกันอีกรอบครับ.... Grin

..........อิ อิ .........ผมท้าวสิงห์คำ  มาจากเหนือสุดในสยาม....นามเจียงฮาย  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...(เปลี่ยนชื่อ สามรอบแล้วครับ)  เมื่อก่อน...เป็นนักสืบ ไมค์  ลาวด์รี่  (BADBOY) ....ต่อมา....เป็นนักสืบ SPOONNER (ไอโรบอท)      ตอนนี้...กลับบ้านเก่า กลายเป็นท้าวสิงห์คำ...ครับ....เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ ....พี่น้องจาวเหนือ  ...

ท้าวสิงห์คำ...คืออะไร.. ."ท้าว"มาจากคำที่กล่าวถึงบรรดาศักดิ์ของคนสมัยก่อน  ประมาณว่า เป็นพระยา  หรือเจ้าเมือง อะไรประมาณนั้น.......แต่ผมชอบตรงที่ แม่ผมชอบเรียกผมว่า "ท้าว"  ตอนผมนอนตื่นสายเมื่อยังเด็ก....คือเรียก เชิงประชด...ว่าเราทำตัวเหมือนเป็นเจ้าเป็นนาย....ก็เลยเรียกประชดซะหน่อย...      ส่วน  "สิงห์คำ"  มาจากราศีเกิดผมเอง....และผมก็ชอบ "สิงโต"  ครับ...ส่วนคำว่า "คำ"  คือ ทองคำ ภาษาเหนือเรียกแบบนี้...รวมกันแล้ว  "ท้าวสิงห์คำ"  ก็หมายถึง "พระยาสิงห์โตทอง"............อะไรประมาณนั้นแหละครับ.... ... Grin

อืมมมม์ กว่าจะรู้ว่าคือใคร...เฮ้อ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:37:43 PM »

อืมมมม์ กว่าจะรู้ว่าคือใคร...เฮ้อ...คริ คริ

สวัสดีค่ะ..พี่ 51 ...อ่านแล้ว...ลายหูลายตา...อย่าเพิ่งเบื่อนะค้า............ หลงรัก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:45:49 PM »

สวัสดีค่ะ..พี่ 51 ...อ่านแล้ว...ลายหูลายตา...อย่าเพิ่งเบื่อนะค้า............ หลงรัก

อูยยย....อยากไปเชียงใหม่...จัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:01:46 PM »

อูยยย....อยากไปเชียงใหม่...จัง
อ้างถึง

Cheesyน่าน..นะซี......มาสิครับ...เห็นว่า ช่วง ตุลาคมนี้ ชาวเหนือจะมีมี้ตติ้งกันครับ....เชิญ ท่าน 51 ด้วยนะครับ.... Grin
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:05:36 PM »

พี่ SPOONNER  กับพี่ ต.แม่สาย
  ชื่อคิกขุ จริงๆๆ คริคริๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์