เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:25:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณภาพ คิมเบอร์ คัสตอม ทู สแตนเลส  (อ่าน 8648 ครั้ง)
robokop
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 07:50:16 PM »

กำลังผ่อนปืนสวัสดิการ หจก.ปืนสี่พระยา ยี่ห้อ คิมเบอร์ คัสตอม ทู สแตนเลส อยากทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไร เนื่องจากไม่เคยใช้และไม่เคยยิงมาก่อน เคยใช้ มาร์คโฟร์ 80 สแตนเลส มีข้อที่ไม่ชอบอยู่หน่อยตรงที่มีสะพานบนลำเลื่อนทำให้ปืนหนักขึ้น แต่ก็โอเคนะ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:12:17 PM »

คุณภาพดีกว่า colt ครับความแม่นยำก็ดีกว่าครับ แต่ colt จะได้เรื่องชื่อเสียงครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:24:48 PM »

ผมว่าคิมเบอร์รุ่นหลังๆพอๆกับโคลท์รุ่นใหม่ๆครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:34:56 PM »

ไม่ทราบครับ แต่ยังไงก็ต้อง 1911 สำหรับผม Kimber Team Match II

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 12:43:26 AM »

เป็นปืนดีสมราคาครับ แม่นอีกต่างหาก เลือกไว้ใช้ไม่ผิดหวังหลอกครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:15:00 AM »

คิมเบอร์เป็นปืนดีคับ...

คุ้มราคา...

ตอนผมซื้อ ๑๑ ม.ม.เลือกแค่สองยี่ห้อคือ โคลท์กับคิมเบอร์คับ...

พอดีเลือกโคลท์ไปก่อน เลยไม่มีโอกาสครอบครองคิมเบอร์คับ...Grin
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 12:25:30 PM »

ใช้ Team Match II อยู่ครับ...ปืนดีคุ้มราคาครับ
ไกจะเบากว่าของโคลท์สักหน่อยครับ  Grin

SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:36:33 PM »

ปืนสวัสดิการของสี่พระยามี  คิมเบอร์ ด้วยหรือ  Huh  หมดเขตหรือยัง  ครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:13:16 PM »

เคยเห็นทดสอบที่สนามแต่เป็น  คิมเบอร์แร๊พเตอร์      คิดว่าคุณภาพน่าจะคุมเกินราคานะครับ    แม่น จริงๆ  เป้าเป็นกระจุกเกิบรูเดียว   และกระจุกเล็กซะด้วยซิครับ.....เห็นแล้วยังตกใจเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:31:57 PM »

ผมมีแล้ว kimber pro-carry HD II  .45  ใช้ดี น้ำหนักเบา แม่นยำ คุ้มราคา ครับ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 05:06:50 AM »

พี่ครับ ราคาเท่าไหร่เหรอ แล้วตอนนี้โครงการปิดจองแล้วหรือยังครับ ทำไมหน่วยงานผมไม่ทราบข่าวเลย

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 05:23:24 AM »

กำลังผ่อนปืนสวัสดิการ หจก.ปืนสี่พระยา ยี่ห้อ คิมเบอร์ คัสตอม ทู สแตนเลส อยากทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไร เนื่องจากไม่เคยใช้และไม่เคยยิงมาก่อน เคยใช้ มาร์คโฟร์ 80 สแตนเลส มีข้อที่ไม่ชอบอยู่หน่อยตรงที่มีสะพานบนลำเลื่อนทำให้ปืนหนักขึ้น แต่ก็โอเคนะ
ไม่รู้จะตอบอย่างไร ขอตอบว่าคุณภาพคับแก้ว ก็แล้วกัน ไม่รู้คัสตอม ทู จะเป็นอย่างไร แต่ศูนย์ปรับได้ของ ทีมแมทช์ ปรับสูงต่ำแล้ว มีหกเหลี่ยมขันล็อคกันศูนย์เคลื่อน แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ
ที่สำคัญ ระบบลั่นไกของคิมเบอร์แต่งให้ลื่นได้เต็มที่ กว่า ซีรีส์80 โดยไม่ต้องถอดระบบนิรภัยเข็มแทงชนวนออกด้วย ทำให้ปืนยังปืนยังปลอดภัยอยู่ตามแบบของมัน แต่ โคลท์80 ถ้าจะแต่งลื่นพิเศษ จะต้องถอดระบบนิรภัยเข็มแทงชนวนออกนะครับ ทำให้ระบบความปลอดภัยเข็มแทงชนวนหายไปครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:19:08 AM »

ดีแน่นอนครับ ตัดสินใจซื้อแล้วไม่ต้องห่วง  เก็บเงินซื้อลูกปืนเตรียมซ้อมให้หนักๆ
จะได้คุ้มค่าและเคยมือ มีของต้องใช้ครับถึงจะรู้ว่ามันดี- เลวอย่างไร  หลงรัก
robokop
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:27:52 PM »

ผู้ที่สนใจลองสอบถามไปที่ ห้างฯปืนสี่พระยา หมายเลข 02-6532137-9 ครับ ส่วนของผมเห็นว่าจะได้ประมาณปลายปี 49 ใช้ปืนมาหลายแบบ หลายยี่ห้อ ถูกใจที่สุดคือ 1911 แม่น มั่นใจ อุ่นใจ อมตะตลอดกาลครับ
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:10:11 PM »

ไม่ผิดหวังหรอกครับท่าน งานเนี๊ยบแบบพกโชว์ได้แอบภูมิใจนิดๆเวลามีคนขอดู  Grin Grin
ของผมรับมาเมื่อ เม.ย.49 ยังไม่กล้าโชว์กลุ่ม เดี๋ยวปืนราคาตก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์