เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:34:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: King arther  (อ่าน 16676 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:07:31 PM »

ก็ทำเหมือนยิ่งใหญ่ แต่สู้ เบรพฮาร์ดไม่ได้ เนื้อหาก็งั้นๆ การต่อสู้ก็ชวนง่วงไม่เร้าใจเท่าที่ควร

สำหรับผม 10 คะแนน ให้ 6 ครึ่งครับ ใครมีความเห็นยังไงช่วยมาแจมส์หน่อยครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:22:43 AM »

ผมดูตั้งแต่เข้าอาทิตย์แรกๆบอกได้เลยว่าหนังห่วยมาก เนื้อเรื่องก็อ่อนแสนอ่อน ดูแล้วก็เสียดายเงินมากสาระก็หาแทบไม่ได้เลย สำหรับผมให้สองคะแนนพอ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:32:58 AM »

ผมดูตั้งแต่เข้าอาทิตย์แรกๆบอกได้เลยว่าหนังห่วยมาก เนื้อเรื่องก็อ่อนแสนอ่อน ดูแล้วก็เสียดายเงินมากสาระก็หาแทบไม่ได้เลย สำหรับผมให้สองคะแนนพอ

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked กำลังจะพาที่บ้านไปดูวันหยุดนี้เลยเจ้าคะ...คงต้องคิดใหม่แล้วหละมั๊งเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:37:47 AM »

สังเกตุนะครับ ส่วนใหญ่ หนังเรื่องไหนที่ สิงห์ ร่วม โฆษณาด้วย ลงเอย แนวนี้ทั้งนั้น   Wink Wink

ข้อดีของ หนังประเภทนี้ คือ ดู VCD อยู่กะบ้าน ได้รสชาดพอๆกับดูในโรง ครับ เพราะมุมกล้องทำออกมาพื้นๆแบบละครโทรทัศน์   ไม่เหมือนหนังใหญ่จริงๆ ต้องดูในโรงเท่านั้นถึงจะสนุก

อีกอย่าง หาเพื่อนดูด้วยง่ายครับ   เด็กๆ, ลูกน้อง ,ชาวบ้านทั่วไป  ที่นั้งๆนอนๆดูไปพร้อมๆกัน เข้าใจเนื้อเรื่องตรงกันครับ  ไม่ต้องปีนบันไดดู

ข้อเสียถ้าดู ในโรงแล้ว รู้สึก หงุดหงิด  เสียดายเงิน เสียดายเวลา ครับ

ก่อนจะเสียเงิน ซื้อบัตรเข้าไปดูตามโรง  สังเกตุโปรดักชั่น เขาก่อนครับ  โดยเฉพาะโปสเตอร์ ใบใหญ่ของนอก ดูดีๆจะสื่อความหมายอะไรได้หลายอย่าง ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:01:44 AM »

สำหรับท่านที่ชื่นชอบภาพยนต์ วันหยุดอยากพาครอบครัวไปชม

อันนี้ผมพอเป็นไกด์ให้ท่านได้มีประโยชน์ไม่มากกว่าน้อย

อย่าเชื่อโฆษณา เพราะมันจะทำให้เป็นแบบหนังไทย ส่วนใหญ่ ชื่อดึงดูดความสนใจมากมาย แต่ตัวหนังไม่ได้เรื่องครับ

ไปหาซื้อ เรื่อง โคลเมาเท่นมาชม เฮล บอย สองคนสองคม ทั้งสามภาคมาชมยังดีกว่าครับไม่ผิดหวัง

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:42:05 AM »

Grin ดีจังเลยคับ... ต้องขอบคุณคุณนรกฯมากคับ... กำลังว่าจะแฟนไปดูอยู่พอดี... งั้นผมอ้างกะแฟนได้เลยคับว่าเพื่อนบอกว่าไม่คุ้มตังค์...

Cheesy ส่วนเรื่อง โคลด์เมาเท่น ขอสนับสนุนเต็มที่ว่าดีมากคับ... ซื้อไว้เลยก็ได้คับ... เรื่องนี้คุ้มคับ...  Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 02:22:47 AM »

หนังสนุกที่น่าดูผมว่าเรื่อง Terminal มีสาระและให้ข้อคิดพอควร ดูสนุกด้วย เป้นหนังดูสบายๆ ผมดูมาสองรอบเรื่องนี้  Tom hanksกับjones ก็รับประกันได้แล้วว่าเป็นนักแสดงที่มีคณภาพ อีกเรื่องก็White Chicks หนังตลกสร้างได้สนุกดีความสมจริง กับสาระของหนังไม่ต้องพูดถึง ไม่มีให้เห็นแต่สร้างได้สนุกดี  อีกเรื่องเป็นหนังเก่าหน่อยแต่สร้างได้ดี ดูแล้วได้ความรู้สึกร่วมกับเหตุการณ์มาก The day after tomorrw หนังเรื่องนี้น่าเข้าไปนั่งดูมาก ได้ความสนุกตื่นเต้นดีครับ ตัวเอกอาจมีอายุไปหน่อย(Dennis Quaid) ถ้ายังไม่ได้ดูก็ไม่ควรพลาดหาแผ่นมาดูครับ คุ้มกับเวลาที่เสียไป
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 05:19:37 AM »

วันอาทิตย์ที่ 31 กรกดาคม 2547 ว่าจะไปชมเรื่อง ริดดิค ภาคสองอยู่ เป็นยังไงจะนำมาวิจารณ์กันนะให้ชมนะครับ ผมเป็นแฟน แวนดีเซล แต่ก็ต้องวิจารณ์ตรงๆล่ะครับ

กลัวๆพี่ๆน้องๆมาเป็นเหยื่อน่ะครับ Grin Grin Grin

บัตร ตั้ง 140บาท 120ยืนพื้น ต้องคุ้มค่าครับ  Cool Cool

หนังที่รอคอย ก็คือ AVP ครับ เอเลี่ยน vs predator ผมยืนข้าง พรานอวกาศครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 05:34:05 AM โดย นรกบนดิน » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 07:28:35 AM »

วันอาทิตย์ที่ 31 กรกดาคม 2547 ว่าจะไปชมเรื่อง ริดดิค ภาคสองอยู่ เป็นยังไงจะนำมาวิจารณ์กันนะให้ชมนะครับ ผมเป็นแฟน แวนดีเซล แต่ก็ต้องวิจารณ์ตรงๆล่ะครับ

กลัวๆพี่ๆน้องๆมาเป็นเหยื่อน่ะครับ Grin Grin Grin

บัตร ตั้ง 140บาท 120ยืนพื้น ต้องคุ้มค่าครับ  Cool Cool

หนังที่รอคอย ก็คือ AVP ครับ เอเลี่ยน vs predator ผมยืนข้าง พรานอวกาศครับ

รอดูทั้งสองเรื่องเหมือนกันเลยครับ
เรื่องบน ผมชอบภาค ๑ สร้างได้ดีครับ   และไม่คาดว่าจะสร้างภาค ๒ 
ได้ข่าวว่าทำรายได้อันดับหนึ่งที่สหรัฐสัปดาห์ที่แล้ว

ส่วนอีกเรื่องดูหนังตัวอย่างแล้ว  "สงครามนี้ ไม่ว่าใครชนะ คือการสูญพันธุ์ของมนุษยชาติ"   Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:57:01 AM »

หนังพวกนี้ ผมรอดูทางเคเบิ้ลทีวีครับ (นอนดู พร้อมกะโอเลี้ยง ขนมขบเคี้ยว ง่วงก็นอน  Grin )

แต่แหม... ดูโฆษณาแล้วมันตื่นเต้นน่าสนใจเนอะครับ  Smiley

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:20:11 AM »

ลุงกล๊อกแกล๊ก คงไม่มีแรงลุกไปดูสิครับเนี่ยง๊ากกกกกกส์ Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:57:49 AM »

คุณโทน79 ที่คุณเขียนว่า

สังเกตุนะครับ ส่วนใหญ่ หนังเรื่องไหนที่ สิงห์ ร่วม โฆษณาด้วย ลงเอย แนวนี้ทั้งนั้น   

อธิบายนิดได้ไหมครับว่าหมายความว่าอย่างไร Huh ตกลงหนังสิงห์ไม่สนุกหรือว่าเป็นหนัง action ครับ??? Huh

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:03:38 PM »

ลุงกล๊อกแกล๊ก คงไม่มีแรงลุกไปดูสิครับเนี่ยง๊ากกกกกกส์ Grin Grin Grin

โห...  ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้ 
ถึงกับเรียกลุงด้วย ....เป็นผมไม่ยอมนะ
  Angry Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:38:46 PM »

ก็ทำเหมือนยิ่งใหญ่ แต่สู้ เบรพฮาร์ดไม่ได้ เนื้อหาก็งั้นๆ การต่อสู้ก็ชวนง่วงไม่เร้าใจเท่าที่ควร

สำหรับผม 10 คะแนน ให้ 6 ครึ่งครับ ใครมีความเห็นยังไงช่วยมาแจมส์หน่อยครับ
ว่าจะไปดูกับทั่นพันยาสุดที่รักอยู่พรุ่งนี้เลยครับ(ชอบหนังหลอกเด็กกันทั้งคู่เลย Grin) ลังเลเลยสิ ทีนี้.....แล้วจะดูเรื่องอะไรดีละเนี่ย UndecidedHuh?
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:41:33 PM »

โห...  ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้ 
ถึงกับเรียกลุงด้วย ....เป็นผมไม่ยอมนะ
  Angry Grin Grin
โถ... ไม่เป็นไรหรอกครับ คุณอ๋อง  Wink

ไม่แก่มั่งก็ให้มันรู้ไป  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์