เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:29:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: King arther  (อ่าน 16662 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:43:20 PM »

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ

ไปดูเถาะครับจะได้รู้ว่ามันดีไม่ดียังไง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 04:27:49 PM »

โอยย อายุผมถ้าถึง40ก็ถือว่าเป้นโชคแล้วคร๊าบบบ สุขภาพไม่ค่อยดีครับ เป้นโรคทรัพย์จางบ่อยมาก

หนังแต่ละเรื่องที่ไปดูต้องคุ้มค่าคราบบ งั่กๆๆๆ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 07:51:00 PM »

คุณโทน79 ที่คุณเขียนว่า

สังเกตุนะครับ ส่วนใหญ่ หนังเรื่องไหนที่ สิงห์ ร่วม โฆษณาด้วย ลงเอย แนวนี้ทั้งนั้น   

อธิบายนิดได้ไหมครับว่าหมายความว่าอย่างไร Huh ตกลงหนังสิงห์ไม่สนุกหรือว่าเป็นหนัง action ครับ??? Huh

คือเห็นว่าหนัง  โปรโมท ดีมากๆ  แต่พอเข้าไปดูจริงๆ ถ้าเป็นคนที่ชื่นชอบเรื่องหนังเป็นพิเศษมักผิดหวัง ครับ  (ยกเว้น เรื่อง สุริโยทัย  หนังเรื่องนี้เยี่ยมจริงๆครับ)
เข้าใจว่าเป็นหลักการตลาดของเขา  คือไม่จำเป็นต้องร่วม โฆษณากะหนังที่สร้า่งแบบประณีตเป็นพิเศษ  เอาแค่ฟอร์มเล็กลงมาหน่อย ประเภทดูง่าย คนทั่วไปเข้าใจง่าย ไม่ต้องตีความมาก แต่อาจไม่ถูกใจ คอภาพยนต์จริงๆ ครับ

Cheesy ส่วนใหญ่ก็  สนุกในระดับแค่พอดูได้ครับ  อย่างที่บอก ถ้าแค่นั่งดู วีดีโออยู่กะบ้านคงพอไหว
แต่ถ้าเสียเงินหลักร้อยเข้าไปดูในโรง  คงรู้สึกหงุดหงิดครับ  แล้วสมาชิกในเวปนี้หลายท่าน เป็นคอภาพยนต์กันเยอะ  เห็นโฆษณาดีๆคาดว่าเนื้อหาคงดีด้วย  พอไปดูจริงๆแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด ก็รู้สึกไม่ประทับใจเป็นธรรมดา Cheesy

เรื่องชอบไม่ชอบนี้ จริงๆแล้วเป็นความรู้สึกส่วนบุคคลครับ  แต่เพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้ มักชอบอะไรคล้ายๆกันครับ (อย่างน้อยก็เรื่องปืน) พบเจออะไรมา ก็เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างเป็นเรื่องปกติครับ Smiley Smiley 

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ

ไปดูเถาะครับจะได้รู้ว่ามันดีไม่ดียังไง

Grin Grin ถ้าชอบก็เข้าไปดูเลยครับ  เผื่อมีความเห็นที่แตกต่าง  ก็เอามาบอกกล่าวกันครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 08:39:03 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 01:33:14 AM »

ว่าไปปีนี้ยังไม่มีหนังเรื่องไหนที่อยากดูจริงๆ เลยเจ้าคะ...แล้วก็ยังไม่มีที่ประทับใจด้วย Huh

I am dying... -*-

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 01:45:04 AM »

ว่าไปปีนี้ยังไม่มีหนังเรื่องไหนที่อยากดูจริงๆ เลยเจ้าคะ...แล้วก็ยังไม่มีที่ประทับใจด้วย Huh

Wink ไม่เห็นด้วยกะน้องโบว์คับ... ปีนี้ผมว่ามีอยู่เรื่องนึงที่คุ้มจริงๆคับ... the lord of the ring ไงคับ... ภาคสามก็ยังประทับใจไม่แพ้ภาคต้นๆ... ฉากสู้รบก็ตระการตา... นางเอกก็สวย(ตอนนี้ตั้งท้องไปแย้ว)... Grin
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:43:44 AM »

ครับ มีครับเยอะด้วยสิ ปีนี้ก็ AVP เข้าฉายพร้อมอเมริกาครับ เอเลี่ยน ปะทะ พรีเดเตอร์

แม๊ต เดม่อน กับ ภาคสอง ของ สายลับ ความจำเสื่อม บอน เร็วๆนี้ครับ

ส่วนหนังไทยก็นี่เลยต้มยำกุ้ง กับเกิดมาลุย ผมว่าคุ้ม120ทนะครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 08:12:08 AM »

ปีนี้ผมว่ามีอยู่เรื่องนึงที่คุ้มจริงๆคับ... the lord of the ring ไงคับ... ภาคสามก็ยังประทับใจไม่แพ้ภาคต้นๆ... ฉากสู้รบก็ตระการตา... นางเอกก็สวย(ตอนนี้ตั้งท้องไปแย้ว)... Grin

ผมว่าดีและสนุกที่สุดของทั้งสามภาคเลย  สองภาคแรกเสียดายตังค์

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 12:18:48 PM »

ขอบคุณคุณโทน 73 มากครับที่ให้ความกระจ่างเรื่องหนัง เพราะผมไม่ใช่คอหนังเลยไม่รู้จริงๆ ไม่ได้กวนนะครับที่ถาม Grin

ครังสุดท้ายที่เข้าไปดูที่โรงหนังรู้สึกเมื่อ 3-4 ปีก่อนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:20:43 PM »

ลูกสาวผมพึ่งกลับมาจากเมืองไทย ขนDVDจากเมืองไทยมาหลายสิบแผ่น เป็นหนังใหม่ๆที่ยังอยู่ในโรงที่เมกาตอนนี้ แล้วราคาแสนถูก อิจฉาคนไทยก็ตรงนี้ ได้ดูDVD พร้อมกับคนอเมริกันดูหนังในโรง สุดยอดครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:35:57 PM »

หนังที่รอคอย ก็คือ AVP ครับ เอเลี่ยน vs predator

ทราบโปรแกรมเข้าฉายไหมครับว่าฉายเมื่อไหร่ ?
เอ๊ะ ลูกพี่ boon เกิดเมืองไทยหรือที่นู่นครับ ?

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:49:01 PM »

เกิดที่เมกาครับ แต่คนเขาว่าหน้าไม่ค่อยเหมือนคนไทยเท่าไร แต่พูดภาษาไทยได้เก่งนะครับ เพราะพ่อแม่ไม่เก่งภาษาต่างประเทศ อยู่บ้านก็คุยภาษาไทยกัน ลูกเลยเก่งภาษาไทย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 08:24:48 PM »

ผมเจอคนไทยที่เกิดแอลเอหลายคน พูดไทยไม่ค่อยได้เลย
ส่วนใหญ่คือพอฟังได้บ้างนิดหน่อย  แต่ไม่พูดเลยครับ
ที่นู่นฉายเรื่องพรีเดเตอร์ vs เอเลี่ยน อยู่รึเปล่าครับ ?

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:51:12 PM »

ดู King Arthur วันนี้เอง ผมว่าดีนะครับ ฉากต่อสู้ดุเดือด ถ้าชอบ The 13th Warrior หรือ The Patriots (Mel Gibson) ก็น่าจะชอบ Hellboy น่ะ ผมซื้อ DVD มาดู ดูไม่จบ ต้องเลิก ต่างจิตต่างใจกันครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 01:06:23 AM »

เพิ่งกลับมาจากดู King Arthur เจ้าคะ...
พล็อตเรื่องอ่อนจริงๆ แต่ก็ไม่ถึงกับหาเนื้อหาสาระไม่เจอเลย เพียงแต่เนื้อหาสาระนั้นก็ไม่ได้ติดตาต้องใจ (ถ้าเทียบความรู้สึกตอนที่ดู The last samurai นั้น King Arther เทียบไม่ได้)
ถ้าคะแนนเต็มสิบ ข้าน้อยให้ 6.5 คะแนน...เนื่องจากพล็อตเรื่องที่อ่อนจนเดาเนื้อเรื่องได้ว่าจะเป็นอย่างไร แถมในช่วงสุดท้ายของเรื่องที่เป็นช่วง climax ในฉากที่ King Arthur เอาชนะศัตรูนั้น ไม่สามารถสื่อถึงความเก่งกาจของอาเธอร์ได้เท่าที่ควร (ข้าน้อยถึงกับเก็บอมยิ้มไว้ไม่อยู่ ว่าชนะแบบนี้เองหรือ??)...บวกเข้ากับเป็นหนังใหม่ราคาของตั๋วอยู่ที่ 140 บาท ซึ่งโดยส่วนตัวคิดว่าแพงไปสำหรับภาพยนต์ฮอลลีวูดที่มีคุณภาพไม่ได้หนีหนังไทย(บางเรื่อง) จึงเสียคะแนนความคุ้มค่าคุ้มราคาตั๋วไปอีกส่วนหนึ่ง แต่อย่างไรก็ตามข้าน้อยชอบการแต่งกาย และตัวประกอบ ที่ลงทุนขนมาเสียเยอะนะเจ้าคะ
สุดท้ายตัวหนังจะดี หรือไม่ดีนั้นคงขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลหละเจ้าคะว่าชอบหนังสไตล์ไหน Cheesy

ขอแก้ไขคำพูดตัวเองหน่อยที่ว่ายังไม่ประทับใจหนังเรื่องใดเลยในปีนี้ เพราะลืมนึกถึง The Last Samurai ไปเจ้าคะ...วันนี้ขณะที่ดู King Arthur จึงระลึกได้ว่าได้ดู The Last Samurai นี่หน่า แล้วก็เป็นหนังที่ดี ถูกใจข้าน้อยมากทีเดียว Smiley

ทราบโปรแกรมเข้าฉายไหมครับว่าฉายเมื่อไหร่ ?

ฉาย 12 สิงหาเจ้าคะ

ดู King Arthur วันนี้เอง ผมว่าดีนะครับ ฉากต่อสู้ดุเดือด

ดุเดือดจริงคะ แต่ข้าน้อยว่าไม่ตรึงใจเท่าที่ควร ยังซึ้งไม่พอเจ้าคะ Wink

I am dying... -*-

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:00:56 AM »

Embarrassed ขออภัยอย่างสูงคับ... ไม่น่าลืม the last samurai ไปได้เลยคับ... สุดยอดหนังอีกเรื่องคับ... ทั้งการแสดง... ทั้งการถ่ายภาพ... คุ้มมากคับเรื่องนี้...  Embarrassed
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์