เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 03:45:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนเกี่ยวกับการหยอดน้ำมัน  (อ่าน 2266 ครั้ง)
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:13:36 PM »

ที่กทม.เวลาหยอดน้ำมัน เค้าหยอดกันขั้นตอนไหนครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกหน่อยครับ แล้วเค้าหยอดกันประมาณเท่าไหร่
แล้ว ขอ9 ม.ม. ให้ร้านเดินเรื่องให้ประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนเพื่อนๆที่รู้จักแนะนำร้านที่เมล์ psirikiat@hotmail.com ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:23:17 PM »

นึกว่า....หยอดน้ำมันอะไร......... Grin
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:25:15 PM »

เห็นหัวข้อแล้วนึกเหมือนกันเลยนึกว่าหยอดน้ำมันให้ปืน Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:29:19 PM »

เวรกำ    ถ้าที่ กทม มีหยอดได้ด้วยเหรอครับ เห็นแต่พี่ๆบ่นกันว่า ยากส์มาก

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:30:15 PM »

ค่าน้ำมัน = กระสุนซ้อม .45 ประมาณ 5 กล่อง
ลองถอดสมการดูละกันครับ  Grin

แต่ขนาด 9 มม. ถ้าเป็นกระบอกแรก ไม่ลองขอเองดูก่อนหรือครับ?
คุณสมบัติครบ เอกสารครบ ยื่นเองเลยครับ

ไม่ค่อยอยากสนับสนุนวิธีการหยอดน้ำมันนี้เท่าไหร่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2006, 02:38:26 PM โดย PLW » บันทึกการเข้า

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:42:01 PM »

ผมว่าค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าไหมครับพี่.............

HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:45:05 PM »

มาตอบว่าไม่ทราบครับ ยื่นเรื่องเองตลอด คุณสมบัติครบถ้าไม่อนุญาตฟ้องเลยครับ ล่าสุดผมยื่นเรื่องฟ้องเลยอนุญาตมารวดเดียว 4 ฉบับ ต้องขอบคุณผู้การสุพินท์ที่กรุณาช่วยร่างคำฟ้องให้ ตอนนี้มีปัญหาใหม่ มี ป.3 แต่ไม่มีตังซื้อปืนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:31:02 PM »

มาตอบว่าไม่ทราบครับ ยื่นเรื่องเองตลอด คุณสมบัติครบถ้าไม่อนุญาตฟ้องเลยครับ ล่าสุดผมยื่นเรื่องฟ้องเลยอนุญาตมารวดเดียว 4 ฉบับ ต้องขอบคุณผู้การสุพินท์ที่กรุณาช่วยร่างคำฟ้องให้ ตอนนี้มีปัญหาใหม่ มี ป.3 แต่ไม่มีตังซื้อปืนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนี้ปัญหาใหญ่เชียวครับ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:33:54 PM »

มาตอบว่าไม่ทราบครับ ยื่นเรื่องเองตลอด คุณสมบัติครบถ้าไม่อนุญาตฟ้องเลยครับ ล่าสุดผมยื่นเรื่องฟ้องเลยอนุญาตมารวดเดียว 4 ฉบับ ต้องขอบคุณผู้การสุพินท์ที่กรุณาช่วยร่างคำฟ้องให้ ตอนนี้มีปัญหาใหม่ มี ป.3 แต่ไม่มีตังซื้อปืนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนี้ปัญหาใหญ่เชียวครับ Cheesy

ก็ต้องเปลี่ยนจากหยอดน้ำมัน...มาหยอดกระปุก...ครับ Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:36:55 PM »

น่าสนใจครับ....ช่วยกรุณา...ชี้แนะแนวทางเพื่อเป็น วิทยาทานบ้างได้มั๊ยครับ..ท่าน...เพราะยิ่งอำเภอบ้านนอกแบบผม...เจอปัญหาแบบนี้บ่อยมาก  คุณสมบัติครบ  ทุกอย่าง...แต่เขาอ้างว่า ไม่อนุญาตเพราะ ขอปืน ขนาดใหญ่เกิน ความจำเป็นที่พลเมืองธรรมดา จะซื้อมาครอบครองได้..ครับ...แต่เราก็อยากได้....ต้องทำอย่างไรดีครับ...ขอบคุณครับ. Smiley
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:37:10 PM »

หยอดน้ำมันแล้ว ต้องมาหยอดกระปุกอีก . . . นี้เเหละ ชีวิต

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:40:54 PM »

9 .มม   3000
.45       5000 Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:49:03 PM »

ถ้าอยากรู้อยากให้ทางร้านเดินเรื่องให้ก็เสียเวลานิดซิครับ   โทรศัพท์ถามมันทุกร้านว่าร้านไหนรับเดินเรื่องให้ครับเดี่ยวก็เจอ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:54:14 PM »

ลองเดินเรื่องเองก่อนดีกว่าครับ ถ้าได้ก็ไม่ต้องเสียเงินให้ ไหนจะต้องเสียภาษีเพื่อเป็นเงินเดือนให้แล้ว โบนัสก็มี สวัสดิการอีกมากโข ทำงานมาได้เงินเดือนก็ไม่เต็ม โดนหัหโน้นหักนี้เยอะแยะ ขอปืนก็ต้องเสียเงินอีก เงินก็เงินเรา ...พอดีกว่า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 04:00:31 PM »

...ผมก็นึกว่าหยอดน้ำมันเพื่อป้องกันปืนเป็นสนิท...  ตกใจ

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์