เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:22:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ช่วยดูกระบอกนี้หน่อยคับ รมดำเดิมหรือรมใหม่คับ (มีรูปเพิ่มเติมครับ)  (อ่าน 2527 ครั้ง)
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:47:41 PM »

สวยมากๆเลยครับ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:57:44 PM »

Smiley.. สไลด์ น่าจะเดิม เดิม  สวยมาก ครับ..
      แต่ โครง ยังมีข้อกังขา อยู่ครับ หยั่งกับ แกะ มาใหม่ ทั้งตัวหนังสือและตัวเลข ครับ
      ผิดพลาด ขออภัยด้วยครับ..  Smiley

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:28:33 AM »

ดูเหมือนเดิมๆ แต่เจ้าของน่าจะอายุเลย 50 แล้ว เพราะสมัยก่อนนิยมใส่ตัวเสริมไกใหญ่กัน
และเป็นประเภทเก่าเก็บไม่ค่อยได้ยิงด้วย   สมัยนี้แต่งอีกสไตล์นึงค่าของแต่งแพงเอาการ

ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:14:41 AM »

Smiley.. สไลด์ น่าจะเดิม เดิม สวยมาก ครับ..
 แต่ โครง ยังมีข้อกังขา อยู่ครับ หยั่งกับ แกะ มาใหม่ ทั้งตัวหนังสือและตัวเลข ครับ
 ผิดพลาด ขออภัยด้วยครับ.. Smiley

ขอบคุณมากพี่ ผมดูโครงแล้วไม่มีตัวแกะคับพี่ ตัวหนังสือชัดลึกเป็นตัวปั้มคับ ที่ถ่ายออกมาในรูปเป็นแบบนั้นมือไม่นิ่งคับ แต่ผมติดใจตรงสไลด์มากกว่าคับพี่ มันสวยเกินไปคับ แบบไม่เคยเห็นสภาพแบบดีนะคับ แต่ผมได้คำตอบจากพี่คุณพี่ที่ฟ้นธงตรงสไลค์แล้วผมชื่นใจเลยคับพี่ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ช่วยตอบกระทู้ของน้องคนนี้นะคับ ทำให้ผมมีความรู้ขึ้นอีกมากคับ ขอบคุณความมีน้ำใจของพี่ ๆ ทุกท่านอีกครั้งคับจากใจน้องชายชาวเหนือคับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:55:59 AM »

Smiley.. สไลด์ น่าจะเดิม เดิม สวยมาก ครับ..
 ผิดพลาด ขออภัยด้วยครับ.. Smiley

ขอบคุณมากพี่ ผมดูโครงแล้วไม่มีตัวแกะคับพี่ ตัวหนังสือชัดลึกเป็นตัวปั้มคับ ที่ถ่ายออกมาในรูปเป็นแบบนั้นมือไม่นิ่งคับ แต่ผมติดใจตรงสไลด์มากกว่าคับพี่ มันสวยเกินไปคับ แบบไม่เคยเห็นสภาพแบบดีนะคับ แต่ผมได้คำตอบจากพี่คุณพี่ที่ฟ้นธงตรงสไลค์แล้วผมชื่นใจเลยคับพี่ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ช่วยตอบกระทู้ของน้องคนนี้นะคับ ทำให้ผมมีความรู้ขึ้นอีกมากคับ ขอบคุณความมีน้ำใจของพี่ ๆ ทุกท่านอีกครั้งคับจากใจน้องชายชาวเหนือคับ
เอางี้ซิครับ ดูความหนาของสไลด์ซักหน่อยเป็นไร คุณไม่ได้ถ่ายภาพของความหนาของสไลด์มาให้พวกเราดูด้วย ถ้าจะแกะใหม่ให้ได้สวยงามอย่างในภาพ ช่างจะต้องลบของเก่าทิ้ง 100 เปอร์เซนต์ ซึ่งของเก่ารุ่นนี้ จะแกะไว้ลึกพอสมควร เวลาช่างเขาลบให้ราบ 100 เปอร์เซนต์ จะทำให้สไลด์บางลงพอสมควร แล้วจึงแกะใหม่ให้ได้สวยอย่างในภาพ ลองดูซิครับว่า สไลด์บางลงหรือไม่ เพราะ ซีรีส์70 รุ่นนี้ ของเดิม สไลด์ หนาๆๆๆๆ มากๆ ครับผม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:21:01 AM »

ผมว่ารมใหม่ทั้งกระบอก แต่ช่างฝีมือดีมาก ๆๆๆๆๆ

ปล. ผมไม่มีม้านะครับ อาศัยอ่านเอาแถวนี้ Wink

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:15:37 AM »

........... Grin..ทุกอย่างเดิมๆ  ดีใจด้วยครับ... Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:08:19 PM »

Grin เดิมครับ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 03:43:01 PM »

Smiley.. ม้า ตัวนี้ สวยมาก.. แต่ยังไม่กล้าฟันธง ครับ..

คุณต่าย .. ใช้กล้องส่องพระกำลังขยาย ราว ๑๐ เท่าส่องดู..
       เส้นตัวหนังสือ ต้องหนักเสมอ เป็นเส้นเดียวกัน..

หู. ของม้า จะมีช่วงห่างนิดหนึ่ง จะไม่ติดกัน..   คือเดิม เดิม ส่วนจะรมดำมาใหม่ ไม่เป็นไร ครับ.

ถ้าแกะ ใหม่ จะเป็นรอยเครื่องมือแกะหมุน วนจนเกิดเป็นลายเส้นขึ้นมา ..
       ทั้งหมดนี้ ลำพังดูด้วยตา จากรูป อาจคลาดเคลื่อนได้ ครับ..

แต่ ม้า ตัวนี้ สวยมาก ครับ ..

ลายเส้นคมชัด อย่างนี้ เหมือนจะเคยเห็น ครูดำ มีอยู่๒-๓ ตัว ครับ..  Smiley

ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 06:56:04 PM »

เอางี้ซิครับ ดูความหนาของสไลด์ซักหน่อยเป็นไร คุณไม่ได้ถ่ายภาพของความหนาของสไลด์มาให้พวกเราดูด้วย ถ้าจะแกะใหม่ให้ได้สวยงามอย่างในภาพ ช่างจะต้องลบของเก่าทิ้ง 100 เปอร์เซนต์ ซึ่งของเก่ารุ่นนี้ จะแกะไว้ลึกพอสมควร เวลาช่างเขาลบให้ราบ 100 เปอร์เซนต์ จะทำให้สไลด์บางลงพอสมควร แล้วจึงแกะใหม่ให้ได้สวยอย่างในภาพ ลองดูซิครับว่า สไลด์บางลงหรือไม่ เพราะ ซีรีส์70 รุ่นนี้ ของเดิม สไลด์ หนาๆๆๆๆ มากๆ ครับผม
ผมถ่ายภาพใหม่มาให้พี ๆ ดูอีก 4-5 ภาพ คับ ขอความรู้ด้วยนะคับ ตระกูลม้านี่เล่นยากจริงคับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์