เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:18:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต  (อ่าน 14690 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 04:18:12 AM »

ขอถามผู้การมะขิ่นหน่อยครับ
หลังจากที่ใช้ Saiga12 แล้วมีความเห็นยังไงบ้างครับ ต่างกับก่อนที่จะใช้อย่างไรครับ

อิ อิ

คนอื่นว่าอย่างไร ผมไม่ทราบนะครับ..........แต่ผมยิงจับเป้าได้เร็วกว่าผมยิงด้วยเบเนลลี่ M1 ..........รีคอยน้อยกว่าด้วย คงเนื่องจากใช้ระบบแก๊สเต็มตัว...........เสียอย่างเดียว เวลาใส่แม๊กยากนิดหนึ่งหากปรับบ่อแม๊กให้ใส่ตบพลั๊วแบบ M16 ได้..............ยิงเร็วรณยุทธ แล้วมีแม๊กสำรองเพียงพอ M1 ก็ M1 เถอะ...........

อีกเรื่องหนึ่งคือ ปืนลูกซองรุ่นนี้ มีรูปร่างที่ผมถนัดมากกว่าปืนลูกซองรูปร่างทั่วๆไป...........คงเป็นเพราะผมมีพื้นฐานในการใช้งาน AK มา.................

ตอบแล้วครับ Wink

แปลได้ว่าไม่ถูกใจ M1 แล้ว.....ขายต่อให้ผมนะพี่...นะ..นะ..น้า... หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:28:39 AM »

แปลได้ว่าไม่ถูกใจ M1 แล้ว.....ขายต่อให้ผมนะพี่...นะ..นะ..น้า... หลงรัก

เสียใจครับคุณหนุ่ม Grin.......

พี่ต้อยเอาไปตั้งนานแล้วครับ

ครับผม  มีชุด kit แขวนลูกเลื่อน หลังยิงนัดสุดท้ายออกมาแล้วครับ  จะช่วยให้เปลี่ยนแม็กเร็วขึ้น  แต่ต้องดัดแปลงตัว follower ของแม็กนิดเดียวครับ  และต้องเจาะร่องที่โครงปืน( ซึ่งผมเจาะไว้แล้ว ใส่ตัวแขวนลูกเลื่อนรุ่นเก่า )ผมกำลังจะสั่งมาใส่ปืน  Wink Wink Wink

รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ.............ชุดที่ว่านี้ เวลายิงนัดสุดท้ายหมด ลูกเลื่อนจะแขวนเองเลยใช่ไหมครับ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:31:02 AM »

อ้างถึง
รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ.............ชุดที่ว่านี้ เวลายิงนัดสุดท้ายหมด ลูกเลื่อนจะแขวนเองเลยใช่ไหมครับ..........
ใช่ครับ ยิงนัดสุดท้ายลูกเลื่อนจะแขวนเองครับ  ได้ม่เมื่อไหร่ โมเสร็จผมจะถ่ายรูปให้ดูครับ Wink
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:35:02 AM »

อ้างถึง
ใช่ครับ ยิงนัดสุดท้ายลูกเลื่อนจะแขวนเองครับ ได้ม่เมื่อไหร่ โมเสร็จผมจะถ่ายรูปให้ดูครับ Wink

ขอบคุณครับ.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:02:57 AM »

พี่ มะขิ่น ครับ Saiga12 ของพี่ระบุในใบ ป.4 ว่าอย่างไรครับ (กี่นัด)

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:03:43 AM »

เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12  ครับ

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:10:00 PM »

ไม่ทราบว่า  ลูกซองออโต แบบราคาประหยัด มีบ้างมั้ยครับพี่ มะขิ่น สัก 20-30k อ่ะครับ บวกลบนิดหน่อยอ่ะครับ

ขอเรียนถามพี่เพิ่มเติมเลยนะครับ

ลูกกรด นี่ทั้งลูกเลื่อนและออโต เขียนใน ป.3 ว่า เดี่ยวลูกกรด  เฉยๆ ใช่มั้ยครับ
ลูกซอง ก็แบบที่พี่มะขิ่นบอก  เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12        แต่ถ้า ออโตจะเขียนอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:31:09 PM »

ไม่ทราบว่า ลูกซองออโต แบบราคาประหยัด มีบ้างมั้ยครับพี่ มะขิ่น สัก 20-30k อ่ะครับ บวกลบนิดหน่อยอ่ะครับ

ขอเรียนถามพี่เพิ่มเติมเลยนะครับ

ลูกกรด นี่ทั้งลูกเลื่อนและออโต เขียนใน ป.3 ว่า เดี่ยวลูกกรด เฉยๆ ใช่มั้ยครับ
ลูกซอง ก็แบบที่พี่มะขิ่นบอก เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12 แต่ถ้า ออโตจะเขียนอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ราคา 20-30k สำหรับลูกซองออโตใหม่ ชั่วโมงนี้ถ้าเป็นยี่ห้อยอดฮิต ติดอันดับความนิมแบบ Remington Benelli ...........คงยากครับ เห็นมีแต่ยี่ห้อของตุรกี แบบฮัทซาน แอกก้า หรือไบคาลของรัสเซีย เท่านั้นครับ ที่วงเงินนี้พอกล้อมแกล้มได้...........

อาจจะหา เรฯ 1100  มือสองสภาพดีได้.........ทั้งนี้อยู่ที่จังหวะและโอกาสครับ

สำหรับการเขียนขอ ป.3 ปืนยาว.22 ทุกแบบเขียนว่า เดี่ยวลูกกรด ขนาด .22

ปืนลูกซอง อยู่ที่ ใบ ป.2 นำเข้าของปืนลูกซองรุ่นนั้นๆที่ร้านแจ้งแบบครับ............ที่เห็นมาทั่วๆไปเขียนแบบนี้............พวกปั๊มทั้งหลาย เขียน เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12.............พวกออโตอย่าง เบเนลี่ เขียน เดี่ยวลูกซอง 8 นัด ขนาด 12...............

ถามที่ร้านดีกว่าครับ ชัวร์ดี

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:39:56 PM »

นี่แค่หมวก  พวกปีกร่มกับเหรียญจะเยอะแค่ไหน   Grin
ปืนรุ่นนี้ มีแม็กที่จุได้สูงสุด (OFM & aftermarket) ได้กี่นัดครับ ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:58:37 PM »

Yer sir!!!!!!! Wink

ในสายการผลิต มีลูกโดดไหมครับ ?

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 05:09:08 PM »

มาชมไซก้าเนื้อเหลียวหลังกันมั่งครับ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 05:30:11 PM »

Yer sir!!!!!!! Wink

ในสายการผลิต มีลูกโดดไหมครับ ?

จริงๆแล้วไม่มีครับ...........แต่มีในโปรเจค

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:54:08 PM »

อยากได้ไซก้ามากๆ  จนป่านนี้ก็ยังไม่มี อยากซื้อไซก้ารุ่นใหม่ที่มีบ่อเสียบแม็กคล่องๆ คล้ายๆเอ็ม16 อ่ะเคยเห็นแต่ในรูป แต่ไม่เคยยิงเลย  อยากลองยิงมากๆ   T_T

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:27:50 PM »

ไม่ทราบว่า ลูกซองออโต แบบราคาประหยัด มีบ้างมั้ยครับพี่ มะขิ่น สัก 20-30k อ่ะครับ บวกลบนิดหน่อยอ่ะครับขอบคุณมากครับ

ราคา 20-30k สำหรับลูกซองออโตใหม่ ชั่วโมงนี้ถ้าเป็นยี่ห้อยอดฮิต ติดอันดับความนิมแบบ Remington Benelli ...........คงยากครับ เห็นมีแต่ยี่ห้อของตุรกี แบบฮัทซาน แอกก้า หรือไบคาลของรัสเซีย เท่านั้นครับ ที่วงเงินนี้พอกล้อมแกล้มได้...........

อาจจะหา เรฯ 1100 มือสองสภาพดีได้.........ทั้งนี้อยู่ที่จังหวะและโอกาสครับ

ขออนุญาต พี่ มะขิ่น...ตอนนี้ผมใช้เรฯ1100(21")ไว้เฝ้าสวน ตอนยิงนุ่มมากขนาดเด็กอายุ12ปียังยิงได้สบายเลย ครับ รู้สีกชอบมามาก

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:13:08 PM »

เรียนถามทุกท่านที่ใช้ ลูกซองออโต / ปั๊ม ที่ยิงแข่ง รณยุทธ์ หรือที่ใช้งาน นะครับ.. Grin
เคยได้ยินมาว่า ..ปัญหาการปั๊มป้อนกระสุนนัดใหม่ .. แทนปลอกกระสุนเดิม .. ของปืนลูกซอง
กรณีต่อสู้จริง  สภาพการใช้งานไม่อาจปั๊มกระสุนในสภาพปืนในภาวะยืนยิงแบบแข่งขันลูกซองรณยุทธ์
หากปืนตะแคงข้างขณะป้อนกระสุน ..หรือปืนตั้งเกินกว่า 45 - 90 องศา จะเกิดการขัดลำเนื่องจาก
กระสุนปืนขณะป้อนเข้ารังเพลิง ไม่มีปากแม็กคีบกระสุนเหมือนปืนสั้นกึ่งออโตเมติก ทำให้กระสุนปืนลอยตัว
ไม่สามารถป้อนเข้ารังเพลิงได้ อันนี้รวมถึงปืนลูกซองออโตด้วยครับ
เนื่องจากขณะต่อสู้ไม่อาจคาดคะเนได้ว่าจะอยู่ในสภาพใด ไม่เหมือนยิงในสนามครับ .. ขอคำตอบจากท่านที่มีประสบการณ์ด้วยคร๊าบ .. เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ที่จะซื้อปืนลูกซองยาว  Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์