เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:21:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต  (อ่าน 14711 ครั้ง)
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:57:29 AM »

ไม่ทราบว่า ลูกซองออโต แบบราคาประหยัด มีบ้างมั้ยครับพี่ มะขิ่น สัก 20-30k อ่ะครับ บวกลบนิดหน่อยอ่ะครับ

ขอเรียนถามพี่เพิ่มเติมเลยนะครับ

ลูกกรด นี่ทั้งลูกเลื่อนและออโต เขียนใน ป.3 ว่า เดี่ยวลูกกรด เฉยๆ ใช่มั้ยครับ
ลูกซอง ก็แบบที่พี่มะขิ่นบอก เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12 แต่ถ้า ออโตจะเขียนอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ราคา 20-30k สำหรับลูกซองออโตใหม่ ชั่วโมงนี้ถ้าเป็นยี่ห้อยอดฮิต ติดอันดับความนิมแบบ Remington Benelli ...........คงยากครับ เห็นมีแต่ยี่ห้อของตุรกี แบบฮัทซาน แอกก้า หรือไบคาลของรัสเซีย เท่านั้นครับ ที่วงเงินนี้พอกล้อมแกล้มได้...........

อาจจะหา เรฯ 1100 มือสองสภาพดีได้.........ทั้งนี้อยู่ที่จังหวะและโอกาสครับ

สำหรับการเขียนขอ ป.3 ปืนยาว.22 ทุกแบบเขียนว่า เดี่ยวลูกกรด ขนาด .22

ปืนลูกซอง อยู่ที่ ใบ ป.2 นำเข้าของปืนลูกซองรุ่นนั้นๆที่ร้านแจ้งแบบครับ............ที่เห็นมาทั่วๆไปเขียนแบบนี้............พวกปั๊มทั้งหลาย เขียน เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12.............พวกออโตอย่าง เบเนลี่ เขียน เดี่ยวลูกซอง 8 นัด ขนาด 12...............

ถามที่ร้านดีกว่าครับ ชัวร์ดี
ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับสำหรับความรู้ที่มอบให้ครับ 

เห็นว่ามีลูกซองออโตของ บาเร็ตต้าที่ถูกๆอีกใช่มั้ยครับพี่  จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ อ่านเจอที่ไหนก็ไม่ทราบ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:09:32 AM »

เบเร็ตตาที่ว่า ถูกๆนะไม่มีนะครับ แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

แต่ที่ว่าค่อนข้างถูก คือ ของตุรกี  ที่บอกว่า โรงงานร่วมค้าขาย กะ เบเร็ตตา นะครับ

ราคาเมื่อ สามปีก่อน โทรไปเช็คราคา  35000  ครับ  ตกใจ

ตัวนี้ชาร์เดลี เอาไปขายที่อเมริกา เหมือนกัน   

....ตามล่า...อีตอแหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:41:04 AM »

เรียนถามทุกท่านที่ใช้ ลูกซองออโต / ปั๊ม ที่ยิงแข่ง รณยุทธ์ หรือที่ใช้งาน นะครับ.. Grin
เคยได้ยินมาว่า ..ปัญหาการปั๊มป้อนกระสุนนัดใหม่ .. แทนปลอกกระสุนเดิม .. ของปืนลูกซอง
กรณีต่อสู้จริง  สภาพการใช้งานไม่อาจปั๊มกระสุนในสภาพปืนในภาวะยืนยิงแบบแข่งขันลูกซองรณยุทธ์
หากปืนตะแคงข้างขณะป้อนกระสุน ..หรือปืนตั้งเกินกว่า 45 - 90 องศา จะเกิดการขัดลำเนื่องจาก
กระสุนปืนขณะป้อนเข้ารังเพลิง ไม่มีปากแม็กคีบกระสุนเหมือนปืนสั้นกึ่งออโตเมติก ทำให้กระสุนปืนลอยตัว
ไม่สามารถป้อนเข้ารังเพลิงได้ อันนี้รวมถึงปืนลูกซองออโตด้วยครับ
เนื่องจากขณะต่อสู้ไม่อาจคาดคะเนได้ว่าจะอยู่ในสภาพใด ไม่เหมือนยิงในสนามครับ .. ขอคำตอบจากท่านที่มีประสบการณ์ด้วยคร๊าบ .. เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ที่จะซื้อปืนลูกซองยาว  Grin Grin Grin

ตอบแบบที่เคยยิงนะครับ...
ผมยิงลูกซองออโต้ตะเเคงซ้ายช่องคายปลอกเเหงนขึ้นฟ้าไม่มีติดขัด  แต่มีติดขัดตอนยิงฮิบ(ครั้งเเรกไม่รู้นิสัยปืน)จะติดคาบปลอกเพราะไม่มีเเรงต้านรีคอยล์ปืนทำให้ปืนถอยมาทั้งกระบอกเลยติด  เมื่อรู้ข้อเสียเวลายิงฮิบต้องเกร็งมือมากๆหรือเอาปลายพานท้ายวางยันไว้ต้นขาต้านเเรงรีคอยล์ผลที่ได้ก็ไม่ติดขัดครับ

ส่วนการตั้งปืนเฉียงขึ้นฟ้าไม่เคยลอง  แต่ก็เห็นนักกีฬาเป้าบินเค้าใช้ลูกซองปั้มและออโต้แข่งก็ไม่มีปัญหาครับ  ลายละเอียดต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำเเหละครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:18:45 AM »

อีกกระบอกครับ เคยตะแคงยิง เบเนลี M4 ไม่ติดขัดครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:19:35 PM »

อีกกระบอกครับ เคยตะแคงยิง เบเนลี M4 ไม่ติดขัดครับ

หมั่นไส้จัง  M4นี่ดีไม่หมด  Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:03:50 PM »

คุณอ๋อง แม็กของไซก้า  หาซื้อยากมากสำหรับที่นี่  มีบริษัทกำลังทำออกมาขาย  บรรจุ 10 นัด แต่ยังไม่เสร็จซะที
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:06:41 PM »

คุณอ๋อง แม็กของไซก้า หาซื้อยากมากสำหรับที่นี่ มีบริษัทกำลังทำออกมาขาย บรรจุ 10 นัด แต่ยังไม่เสร็จซะที

ครับ  ผมมีเพื่อนที่รัสเซีย  ถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ Saiga อาจให้เขาช่วยได้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:08:32 PM »

คุณอ๋อง แม็กของไซก้า หาซื้อยากมากสำหรับที่นี่ มีบริษัทกำลังทำออกมาขาย บรรจุ 10 นัด แต่ยังไม่เสร็จซะที

ครับ ผมมีเพื่อนที่รัสเซีย ถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ Saiga อาจให้เขาช่วยได้
จริงๆป่ะ คุณอ๋องจ๋า
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:13:06 PM »

.......อ่านทั้ง 3 หน้า  ได้คุณค่ามากหลาย  เพราะกำลังมองไว้เช่นกัน   แต่คงเป็นของเก่าอ่ะครับ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:17:09 PM »

ครับ ผมมีเพื่อนที่รัสเซีย ถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ Saiga อาจให้เขาช่วยได้
อ้างถึง

แต่เจ้าตัวเขาไม่มีความรู้เรื่องปืนนะครับ  ไม่กล้ารับรอง  แต่คนนี้ผมไม่ค่อยเกรงใจ  Wink
ว่าแต่ว่ามีขายที่รัสเซียใช่ไหมครับ  ขอที่อยู่และเบอร์โทรลองให้เขาโทรถามดูก่อน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:33:49 PM »

อ้างถึง

แต่เจ้าตัวเขาไม่มีความรู้เรื่องปืนนะครับ ไม่กล้ารับรอง แต่คนนี้ผมไม่ค่อยเกรงใจ Wink
ว่าแต่ว่ามีขายที่รัสเซียใช่ไหมครับ ขอที่อยู่และเบอร์โทรลองให้เขาโทรถามดูก่อน

ผมจะหาให้ครับ  ขอเวลาหน่อย  ขอบคุณหลายๆเด้อ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:36:07 PM »

คุยอะไรกันครับ สองหนุ่ม........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:37:58 PM »

คุยอะไรกันครับ สองหนุ่ม........
จุ๊ๆๆๆ แม็กครับแม็ก อย่าเอ็ดไปครับ อิอิ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:09:41 PM »

ไหน ๆ ก็คุยเรื่องลูกซองแล้ว มีข้อสงสัยที่จะขอถามครับ

ลูกปืน ที่ยิงเป้าบิน ข้างในเป็นลูกอะไรครับ แล้วยิงแบบนั้น ลูกปืนจะตก จะอันตราย เหมือนยิงปืนขึ้นฟ้าหรือเปล่าครับ

และราคานัดละประมาณเท่าไหร่ครับ เอามาใช้กับปืนลูกซองทั่วไปได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:52:08 AM »

แปลได้ว่าไม่ถูกใจ M1 แล้ว.....ขายต่อให้ผมนะพี่...นะ..นะ..น้า... หลงรัก

เสียใจครับคุณหนุ่ม Grin.......

พี่ต้อยเอาไปตั้งนานแล้วครับ

ครับผม มีชุด kit แขวนลูกเลื่อน หลังยิงนัดสุดท้ายออกมาแล้วครับ จะช่วยให้เปลี่ยนแม็กเร็วขึ้น แต่ต้องดัดแปลงตัว follower ของแม็กนิดเดียวครับ และต้องเจาะร่องที่โครงปืน( ซึ่งผมเจาะไว้แล้ว ใส่ตัวแขวนลูกเลื่อนรุ่นเก่า )ผมกำลังจะสั่งมาใส่ปืน Wink Wink Wink

รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ.............ชุดที่ว่านี้ เวลายิงนัดสุดท้ายหมด ลูกเลื่อนจะแขวนเองเลยใช่ไหมครับ..........
ผู้การลองดู vdo clip ที่นี่ครับ  http://warfieldarmory.com/Video/LRBHO_Demo.mpg
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์