เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:29:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาก้ารัสเซียกับจีนแตกต่างกับอยากไร  (อ่าน 13846 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 12:46:05 AM »

สมทบครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:44:24 AM »

ยังไงก็ฝากอาก้าเกาหลีไว้ในอ้อมใจทุกท่านด้วยนะครับ Grin Grin Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 04:09:39 AM »

เกรงใจเจ้าของกระทู้จังครับ เอางี้ลองไปดูที่นี่ครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Ak47 เขาพูดเรื่องอาก้าไว้ละเอียดทีเดียวครับ มีรูปตั้งกะคุณมิคาอิล คาลาชนิคอฟ (คนออกแบบอาก้า) ยังหนุ่มเลย  Wink
         อ๊ะ ก่อนไปฝากภาพแมวไว้ตัวนึงคร๊าบ  Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
mannurse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 05:09:00 AM »

โอ้ว ขอบคุณมากคับ

อดทนจนถึงวินาทีสุดท้าย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:45:21 PM »

ดู๊...ดู.....

คนเค้าถามเรื่องอาก้า

แทนที่จะโพสต์รูปอาก้า ...
โพสต์อารายกานจ๊า..........

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องน้อยใจ ดูรูปอาก้าของผมไปพลางๆก่อน
อันไหนของจีน ของรัสเซีย เดากันเล่นๆเด้อ...อ้าย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:31:10 PM »

พี่ซับผมดูแล้วของจีนมีกระบอกเดียวเอง....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้องลงเพิ่มอีกครับจะได้สมดุลกัน...Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 04:11:51 PM »

ว่าแล้วเชียว....
ทีเรื่องรูปปืนล่ะำไม่ช่วยกันโพสต์  Wink Wink

โพสต์ แต่รูปอารายก็ม่าย...รู้... Grin

เอางี้ คุณมุกทายให้ถูกก่อนว่ารูปที่ีลงข้างล่างเป็นรูปปืนอะไร Huh Huh

ทายถูกผมจะโพสต์รูปปืนอาก้าให้ดูต่อ....

น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2006, 04:16:13 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 05:18:44 PM »

ขอตอบแทนคุณมุขนะครับ
ดรากูนอฟครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 05:24:39 PM »

ผมเพิ่งได้รับเมลฟอเวิร์ดจากเพื่อน ซึ่งเป็นภาพการประหารชีวิตในจีน

ทหารจีนถืออาวุธปืนคล้ายๆ อาก้า จ่อยิงที่ศรีษะของนักโทษ

ศรีษะหายไปครึ่งนึง

ประสิทธิภาพอื่นผมไม่มีความรู้ แต่ด้านการฆ่าแล้ว ผมเชื่อว่าทำได้ดีพอๆกันครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 05:45:33 PM »

เอางี้ คุณมุกทายให้ถูกก่อนว่ารูปที่ีลงข้างล่างเป็นรูปปืนอะไร Huh Huh
ทายถูกผมจะโพสต์รูปปืนอาก้าให้ดูต่อ....
ขอตอบแทนคุณมุขนะครับ
ดรากูนอฟครับ
ม่ายช่าย...RPKตะหาก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 07:33:42 PM »

ชอบอาก้า ของจีนครับ...พอดี ๆ ....ของรัสเซีย...ใหญ่และยาว...ยังไงก็ไม่รู้....คงถือไม่ค่อยถนัด............ Grin
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 10:07:06 PM »

ว่าแล้วเชียว....
ทีเรื่องรูปปืนล่ะำไม่ช่วยกันโพสต์ Wink Wink

โพสต์ แต่รูปอารายก็ม่าย...รู้... Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมก็ว่า RPK ครับ เป็นแบบที่พัฒนามาจาก RPD รู้สึกว่าจะเรียกว่า "ปืนกลจาน" ครับ

rouroumel.multiply.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 03:29:26 PM »

แม็กแบบจาน รัสเซียออกแบบมาใช้คุ้มครับ อากาก็มีแม็กจาน ปืนอะไรๆของรัสเซีย ใช้แม็กจานได้เกือบหมดครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:15:04 PM »

แม็กแบบจาน รัสเซียออกแบบมาใช้คุ้มครับ อากาก็มีแม็กจาน ปืนอะไรๆของรัสเซีย ใช้แม็กจานได้เกือบหมดครับ

ด้วยความเคารพครับ

และแล้วผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาก้าตัวจริงเสียงจริงก็ยอมเผยโฉม Grin Grin  มีอีกไหมครับอาก้าจากจีน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  ชอบครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:33:36 PM »

..วันนี้ผมขอแค่เดินผ่าน ๆ ...................... Grin.........แว๊บ................ไปหล่ะ.....
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์