เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:26:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาก้ารัสเซียกับจีนแตกต่างกับอยากไร  (อ่าน 13795 ครั้ง)
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 11:42:14 PM »

พ้มอ่านกระทู้นี้ ได้รับความรู้เรื่อง "อาก้า" พอสมควรครับ
แต่พอดู"รูป"ในกระทู้ต้องรีบหา "ไวอะกร้า" ครับ... คริ คริ คริ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:46:32 PM »

ข้อมูลเพิ่มเติม

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 12:58:18 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:54:19 PM »

แม็กแบบจาน รัสเซียออกแบบมาใช้คุ้มครับ อากาก็มีแม็กจาน ปืนอะไรๆของรัสเซีย ใช้แม็กจานได้เกือบหมดครับ

ขอบคุณครับ

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยครับ เคยเห็น RPD นี้ป้อนกระสุนด้วยสายกระสุนได้หรือเปล่าครับ
คุ้นว่าเคยเห็นในหนังสือ คือ "ปืนกลจาน" น่าจะเป็น RPD มีสายกระสุนพ่วงอยู่ครับ

rouroumel.multiply.com
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:14:53 AM »

Grin
น้ำลายหกพี่ซับครับ................................ข้อมูลน้อยเกินไปขอเพิ่มอีกครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:27:44 AM »

Grin
น้ำลายหกพี่ซับครับ................................ข้อมูลน้อยเกินไปขอเพิ่มอีกครับ

ตัวปืนก็ใหญ่  แม๊ก..แบบดรัม..เลยหรือเปล่าครับ...ใหญ่ไปหมด...... Grin
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 09:05:15 AM »

Type 56 ของจีนครับ  ผมคัดลอกมาจากเวปเค้าอีกที

The Type 56 assault rifle was adopted by PLA in 1956, along with Type 56 carbine (which was a licence built Soviet SKS copy). The Type 56 assault rifle was, in turn, also a licensed copy of the Soviet AK-47 assault rifle, with minor modifications.

Type 56 is a gas operated, selective fire weapon. The receiver is machined from steel, the two lugged bolt locks into receiver walls. Type 56 has AK-47-style controls with reciprocating charging handle and massive safety-fire selector lever at the right side of the receiver. The furniture was made from wood, and compact version with underfolding metallic buttstock was also available. The only viosible diference from Soviet AK-47 is a permanently attached spike bayonet, which folds under the barrel when not in use.

Some sources said that quality of those guns was worse than od Soviet original ones

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์