เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:56:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -------- บ่อแม็กกาซีน CZ 452 -------------  (อ่าน 6853 ครั้ง)
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 05:50:31 PM »

ขอสอบถามไม่ทราบว่า บ่อแม็กกาซีน( Maggazine Housing ) CZ 452 ที่เป็นเหล็ก ไม่ทราบว่าพอมีจำหน่ายไหมครับ  พอดีได้ 452 มาใหม่บ่อแม็กกาซีนที่ติดมาเป็นพลาสติก อยากได้ที่เป็นเหล็ก  รบกวนขอสอบถามเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:00:49 PM »

เออผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน 452 บ่อแม๊ก และแม๊ก 10 นัดที่ซื้อมาจากร้านปืนของผมมันก็เป็น พลาสติก
  อยากจะซื้อมาเปลี่ยนใหม่เหมือนกันครับ แต่ร้านขายปืนเค้าบอกว่าใช้ๆไปเถอะครับ มันไม่ได้พังง่ายๆหรอกครับ
 โน้นเลย 10 -20 ปีขึ้นไปทั้งนั้น ถ้าใช้รักษาๆ เหล็กซะอีกถ้าใช้ไม่รักษา ไม่นานมันก็พัง
 ก็เลยปล่อยเลยตามเลยมาถึงทุกวันนี้ ก็ไม่เห็นมันจะพัง หรือจะจริงอย่างที่เค้าบอกก็ไม่รู้ครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:14:18 PM »

บ่อแมกมันไม่ต้องไปรับแรงอะไร เป็นพลาสติกก็ดี มันจะได้ไม่เป็นสนิม เวลาเราเผลอ มันอยู่ข้างในด้วยเช็ดไม่ถึงเดี๋ยวเป็นเรื่อง

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 07:33:16 PM »

บ่อแมกมันไม่ต้องไปรับแรงอะไร เป็นพลาสติกก็ดี มันจะได้ไม่เป็นสนิม เวลาเราเผลอ มันอยู่ข้างในด้วยเช็ดไม่ถึงเดี๋ยวเป็นเรื่อง
เห็นด้วยครับ  สวัสดีครับ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:45:28 PM »

ยังตามหาแมกเหล็ก 5 นัดอยู่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:02:04 PM »

ยังตามหาแมกเหล็ก 5 นัดอยู่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
สวัสดีครับอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปถามแมก5นัดที่ร้าย ออปชั่น-กันส์ราคาพอๆกับแมก10นัดครับผมเลยซื้อไม่ลงครับ
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:03:45 PM »

Smiley Smiley Smileyขอแก้คำ ร้ายเป็นร้าน ขอบคุณครับ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:54:34 AM »

ถ้าคุณใช้mag5นัด ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนบ่อmagเป็นเหล็กเลยครับ เพราะไม่มีโอกาสที่magจะไปงัดบ่อmagได้เลย แต่ถ้าใช้magยาวก็ต้องระวังสักหน่อยครับ ต่อก็แทบจะไม่มีโอกาสทำให้บ่อmagเสียหายเหมือนกัน เพราะเหล็กโก่งไกก็ช่วยรับแรงงัดได้อีกระดับนึง สรุปว่าอย่าไปกังวลให้มากนัก ผมว่าดูแลเรื่องเดือยlockที่magดีกว่าครับ(เฉพาะmagพลาสติก) เพราะมีโอกาสสึกและทำให้เวลาใส่magแล้วไม่แน่นครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:04:29 AM »

อย่าไปกังวลเลยครับ  บ่อแม็กฯ รุ่นเก่าจะเป็นเหล็ก  แต่บางที่เห็นปืน ปี 1973  บางตัวบ่อแม็กฯ เป็นพลาสติกก็มี   จุดนี้ไม่ได้รับแรงกระแทกอะไร  ถ้าแป้นรับสกรู ร้าว อีพ็อกซี  มีถมถืด  ซ่อนในไม้ครับ ดูไม่ออก 

สรุปใช้ไปเถอะครับ  มีปัญหาเสียหายค่อยแก้กันไป  (หลายกระบอกใช้ทิ้งๆขว้างๆ ตามหัวไร่ปลายนา ยังไม่เห็นมีปัญหาจุดนี้เลย)

....ตามล่า...อีตอแหล
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:09:30 PM »

แม็คเหล็กห้านัดรู้สึกจะพันห้าร้อยบาทครับ เท่ากันกับสิบนัด

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:19:05 PM »

:Smileyบ่อแม๊กเป็นพลาสติก ถ้าใช้แม๊กเหล็กโอกาสที่บ่อแม๊กจะเสียมีมากกว่าใช่มั๊ยครับ    ถ้าผมเข้าใจอย่างนี้ ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:20:59 PM »

ปากบ่อแม็ก เหล็กหรือพลาสติค มีความทนไม่แตกต่างกันมากครับ
เพราะมันไม่ได้รองรับ นน. อะไรมากเลยในการใช้งานปรกติ
ตัวแม็กสิ สำคัญกว่าครับ (ถึงแม็กเหล็กฐานก็พลาสติคครับ)
หรือถ้าไม่พอใจ ลองหาร้านกลึงใส  มิลลิ่ง
เอาแบบพลาสติคไปทำป็นอัลลอยครับ
แต่ต้องสู้ราคาหน่อยผมว่าหลักพันครับ
 Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:32:21 PM »

:Smileyบ่อแม๊กเป็นพลาสติก ถ้าใช้แม๊กเหล็กโอกาสที่บ่อแม๊กจะเสียมีมากกว่าใช่มั๊ยครับ ถ้าผมเข้าใจอย่างนี้ ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
ไม่ถึงกับถูกครับ เพราะขาlock magก็เป็นเหล็กครับ ดังนั้นถ้าคุณใช้magเหล็กก็ไม่ทำให้บ่อmagสึกหรอกครับ เจ้าmagพลาสติกนี่ซิที่จะมีโอกาสสึก(ที่ตัวmag) มากกว่าครับ แต่magพลาสติกก็ทำด้วยพลาสติกอย่างดี น่าจะเป็นตระกูลHigh density หรือไม่ก็กึ่งๆABS แข็งเหนียวดีครับ ใช้ลืมครับไม่สึกง่ายๆหรอกครับ 
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:42:30 PM »

Grin บอร์ดนี้มีแต่ความรู้  บอร์ดแห่งสาระ (สาระจริง ๆไม่มีแน) หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 03:36:31 PM »

ใช้ไปเถอะครับ รู้จักใช้ รู้จักบำรุงรักษา อย่าไปซีเรียสครับแค่บ่อแม็ก 452 ที่เป็นพลาสติก (พอลิเมอร์) รวมทั้งแม็กกาซีนที่เป็นพลาสติก (พอลิเมอร์) ด้วย  ขนาดปืนกล็อก โครงปืน, ไกปืน, ไกด์หลอด, แม็กกาซีน เขาทำมาจากพลาสติก (พอลิเมอร์) คนที่ใช้ปืนกล็อกอยู่ เขายังไม่เห็นซีเรียส คิดมากขนาดนั้นเลยครับ....ฮ่า ๆ ๆ จริงไหมครับ สาวกกล็อก  แต่ผมสาวก CZ ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1] 2
  พิมพ์