เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:22:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.ผณิศวร เรื่อง Izhmash "Sable"  (อ่าน 2095 ครั้ง)
B1
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 05:59:44 PM »

พอดีผมกำลังจะเลือกซื้อลูกกรดยาวและได้ค้นข้อมูลของ Izhmash เจอที่เล่ม 303 ม.ค. 2543 แต่ยังอยากได้ข้อมูลเชิงเปรียบเทียบกับ CZ452-2E จาก อ. อีกหน่อยครับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน และถ้าเทียบระหว่าง CZ กันเอง ระหว่าง 6 เกลียว กับ 12 เกลียว เอาแค่แข่งระบบชาวบ้านอย่างเดียวครับ ไม่ได้ใช้งานอะไรมาก

ขอบคุณครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:21:40 PM »

ถ้าจะแข่งยาวชาวบ้านผมว่าเอาซีแซดดีกว่าครับ ศูนย์ปรับละเอียดกว่าระยะศูนย์ก็ยาวกว่าเล็งได้ละเอียดกว่าเซเบอมากๆ และผมว่าไม่แตกต่างกันหรอกครับ6-12เกลียว ศูนย์สำคัญที่สุด

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:09:58 PM »

เชียร์CZครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 10:37:35 PM »

ขอบคุณครับ ทั้ง 2 ท่าน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:29:24 PM »

ตอบเหมือนกัปตันคิดครับ  ถ้าจะใช้แข่งปืนยาวชาวบ้านเอาซีแซดครับ ศูนย์ดีกว่าอิชมาสมาก 
ผมเพิ่งทดสอบซีแซดรุ่น 12 เกลียว  ยังไม่แต่งเลยไกหนักไปนิด  ยิงได้แม่นดี  แต่ไม่คิดว่าจะเหนือกว่ารุ่นหกเกลียวครับ  อิชมาสนั้นเด่นที่ยิงซ้ำได้เร็ว  ไกสองจังหวะ (มีช่วงลากนำ) เดิมๆ จากโรงงานจะนิ่มกว่าซีแซด แต่แต่งยากกว่าหน่อยครับ   ดีตรงที่ให้แม็กฯ 3 ตัว และมีช่องเสียบเก็บใต้พานท้ายด้วย  เป็นปืนแปลกที่ใช้งานได้ดีทีเดียว  กระบอกที่ผมใช้อยู่เซาะร่องรับขากล้องเพิ่มด้านหน้า ติดกล้องง่ายกว่าของเดิมที่รางสั้น มีแต่ด้านหลังช่องสลัดปลอกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:09:21 PM »

ขอบคุณ อ. มากครับ ร้านที่จะขาย CZ ให้ในราคาลดแล้วเหลือ 19K ส่วนเจ้า Sable นั้น 25K ไม่ลด ไม่ง้อ แถมตอกปี 46 ด้วยครับ
ทำให้ผมตัดสินใจได้แล้ว ตกลงที่ CZ (ความจริงเคยมีแล้ว 2 กระบอก แต่ขายไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน ปืนลูกกรดนี่แปลก ไม่มีแล้วคิดถึงครับ)
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:15:01 PM »

ผมว่าczครับ
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:24:05 PM »

ขอบคุณ อ. มากครับ ร้านที่จะขาย CZ ให้ในราคาลดแล้วเหลือ 19K ส่วนเจ้า Sable นั้น 25K ไม่ลด ไม่ง้อ แถมตอกปี 46 ด้วยครับ
ทำให้ผมตัดสินใจได้แล้ว ตกลงที่ CZ (ความจริงเคยมีแล้ว 2 กระบอก แต่ขายไป หัวเราะร่าน้ำตาริน ปืนลูกกรดนี่แปลก ไม่มีแล้วคิดถึงครับ)

คิดเหมือนผมเลย หวงกว่าปืนทุกกระบอกเลย ทั้งๆที่ราคาก็ไม่ได้มากมายอะไร
หน้า: [1]
  พิมพ์